Theo bạn xe nào bền hơn, ổn định hơn, ít hỏng vặt hơn

• Elantra 2.0

Bình chọn: 67 77,9%
  • Honda City Top

Bình chọn: 19 22,1%

• Total voters
    86
Tập Lái
8/4/19
9
4
3
38
City Top chả thấy ai trên hội phàn nàn gì cả
Có ông anh đi city top cũng khen rất ok. Nhưng bản chất mình lại thích chiêc Elantra hơn. Nhưng lại bị tâm lý và lo sơ xe Hyundai nó có bền, có ổn định không? mình nghĩ đó cũng là cái lo của đa số những người lần đầu tiên mua xe.

Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Bác chỉ quan tâm bền hay k bền?? Nếu bác chỉ đi tầm dưới 15 năm, chân tình khuyên bác, thích nào múc đó.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Có ông anh đi city top cũng khen rất ok. Nhưng bản chất mình lại thích chiêc Elantra hơn. Nhưng lại bị tâm lý và lo sơ xe Hyundai nó có bền, có ổn định không? mình nghĩ đó cũng là cái lo của đa số những người lần đầu tiên mua xe.
Của bên tại người, bác đi đứng cẩn thận babo3 dưỡng đúng định kỳ thì 20 năm hãy thay xe khác :D

Tập Lái
8/4/19
9
4
3
38
Của bên tại người, bác đi đứng cẩn thận babo3 dưỡng đúng định kỳ thì 20 năm hãy thay xe khác :D
Ý mình là phải so sánh ở cùng điều kiên, nếu cả 2 xe cùng điều kiện bảo dưỡng như nhau và cũng đi cẩn thận thì xe nào bên hơn ấy. chư có tác đồng bên ngoài khác nhau thì đâu phai so sánh nữa :)

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Mua xe thì phải cân nhắc kỹ cụ ơi, vì mình không phải dân chơi xe, mua không thích thì hôm sau bán lại, tích góp lắm mới dư đc chút tiền nên muốn lựa chọn cái xe nó ổn định và bền bỉ. Mình không phải coi thường xe hàn. mà cái tiếng xe nhật nó bền thì ai cũng biết rồi, mình đi cái xe máy honda mình đã thấy nó rất bền. Nên vấn đề là mình ko biết là xe hyundai thì nó cũng có bền không? vì chưa đi lần nào thì mình chưa biết được nên mới xin tư vấn ý kiến.

Chọn xe Nhật thì Mazda 3 đi, ko thì VIOS.
Huyndai đang tăng giá mấy dòng xe đó cụ, cho nó ế sưng lên di

25/6/18
523
800
98
42
Elantra công nghệ ngập tràn, có sạc điện thoại không dây luôn, xe Hyundai đã chứng minh chất lượng với khách hàng hàng chục năm qua và đang được tín nhiệm rất tốt từ khách hàng, điển hình là I10 và Accent đang dẫn đầu doanh số thị trường tháng rồi. Mua xe ới em bác nhé!

12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
em không hiểu bác post con elentra 2.0 với con city top 1.5 vào so sánh làm gì ? thà elentra vs cerato hay civic 1.8 hay mazda 3 thì còn được. Không lẽ mọi người tư vấn bác lấy con hạng B?????

Hạng B2
14/1/09
485
8.515
93
Không bác ơi, dân IT chứ seeder gì bác.
Biết là 2 phân khúc khác nhau nhưng cái quan trọng đó là sự hỏng vặt. C hay B thì nó không ảnh hưởng hỏng vặt mà là do hãng. nên mình mới xin ý kiến mọi người.

Một con thì option miên man, một con thì hộp số cvt đểu, đến cái phanh cũng là phanh tang trống chứ k phải phanh đĩa, thế mà cũng có người cân nhắc để mua thì cũng đến chịu. Nếu sợ hỏng thì phàm xe nào option, đồ điện tử nhiều thì chắc chắn nó phải hỏng, anh không nên mua xe hàn, xe đức, xe anh mà mình khuyên anh nên mua toy ỉn, chạy mấy chục năm không hỏng, túi khí thì cực bền, chạy chán bán lại không lỗ vì nó như cái thùng tôn đặt lên cái máy thôi, có gì đâu để mà hỏng cho được :D

• Like
Reactions: dongduy
Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Tâm lý bác chủ k hiểu biết nhiều về xe nhưng đang chú ý tới 2 con đó. Em thấy các bác đừng ném đá quá. Em cũng vote Elentra. Còn tiền của bác chủ nên bác chủ cứ xem xét rồi quyết định. Chúc bác mau cưới được vợ :)

• Like
Reactions: alviss127