Hạng D
14/8/16
1.859
2.246
113
39
Xe để nhà xe thì ngại gì dầu bác. Santa xăng uống xăng nhiều lắm. Em cũng khuyên thích máy xăng thì mua outlander rồi.
Mỗi ngày pác chạy xe pác cũng hít mà, mở cop lấy đồ, mở cửa sau đều nghe mà pác!

• Like
Reactions: Bibi12
Hạng B1
22/2/18
87
43
18
48
1 con SUV 7 chỗ, 1 con CUV 5+2; 1 con nhập nguyên chiếc chính hãng từ Thái Lan, 1 con là đồ gia công không chính hãng tai vn. 1 con thương hiệu Nhật Bản và lâu đời, 1 con là đồ hàn xẻng,
Quan trọng là giá như nhau.
Hihi., Các thánh hàn thật là "thông minh'
Nghe thảm thiết quá, haizzza, nhưng thị trường nó cũng có cái lý do của nó nên mới tồn tại được chứ không thì chết cmnr, làm sao mà nghe thấy được những lời thống thiết tuy không hiểu biết nhưng được cái chân tình như thế này, nếu bác làm được việc như đứng giữa trụ sở cty HTC và gào lên đúng nguyên văn bác nói " đồ gia công không chính hãng tại vn" thì e mới tin là bác đang nói nghiêm túc và có cơ sở và hoàn toàn minh mẫn, em thật.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: super7series
Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Cùng phân khúc, 1 em 800-900 tr; 1 em 1,2 tỏi. 1 em hàng Nhật chính hãng, 1 em là đồ hàn xẻng lại chỉ được gia công không chính hãng.
Hàng ghế thứ 3 Out hơn San đưt đuôi.
Option vớ vẩn thì San mênh mông. Out thì Option thực dụng đủ dùng.
Cách âm khung gầm và môi trường xung quanh thì Out cực ngon, San mới thì chưa biết, San cũ thì thua Out.
Tùy bác lựa chọn
Bác namosa ơi, em tính mua cho vợ em con xe hạng B. Giờ em đang lưỡng lữ giữa Nissan Sunny Q-Series và Mitsubishi Attrage, theo bác thì con nào ổn hơn ạ (đừng nói em mua Vios nhé, vì em thấy nó xấu quá ạ)?

Hạng B2
19/11/17
387
331
73
Có điều kiện cứ San bác ạ, em thấy ở ngoài nhìn to đẹp hơn ảnh. :p

• Like
Hạng B2
16/4/13
419
859
93
Thời xưa Toy làm trùm, toàn thể loại Innova với Fortuner máy đời Tống, số tự động 4 cấp, trang bị tiện nghi tiết giảm ở mức hơn xe chở lợn cái máy lạnh thì Santa Fe được ưa chuộng là dễ hiểu. Giờ xe Nhật ngập thị trường, cùng phân khúc (hoặc gần gần phân khúc) có 1 đám CUV 5+2 như CR-V, Outlander, X-Trail; 1 rừng SUV như Fortuner, MU-X, Outlander Sport... đến từ hãng Nhật hay Trailblazer, Ford Everest... từ hãng Mỹ, phải là người ngớ ngẩn hoặc quá cuồng si Santa Fe mới mua nó với mức giá cao hơn đám ở trên kia.

Giờ Santa Fe ra bản xăng 2.0 Turbo, hộp số 8 cấp, option cao hơn bản 2018, giá loanh quanh 1.2 tỷ - thì còn có cái để nói chuyện. Với 2 con gà què mà Thành Công gọi là "bản đầy đủ" đang kéo lê đi khắp các đại lý để người đời sỉ nhục, khách hàng bêu riếu... thì không còn gì để nói nữa, ngoài lời chào thân ái và quyết thắng.

Hạng B2
1/9/17
116
132
83
Thời xưa Toy làm trùm, toàn thể loại Innova với Fortuner máy đời Tống, số tự động 4 cấp, trang bị tiện nghi tiết giảm ở mức hơn xe chở lợn cái máy lạnh thì Santa Fe được ưa chuộng là dễ hiểu. Giờ xe Nhật ngập thị trường, cùng phân khúc (hoặc gần gần phân khúc) có 1 đám CUV 5+2 như CR-V, Outlander, X-Trail; 1 rừng SUV như Fortuner, MU-X, Outlander Sport... đến từ hãng Nhật hay Trailblazer, Ford Everest... từ hãng Mỹ, phải là người ngớ ngẩn hoặc quá cuồng si Santa Fe mới mua nó với mức giá cao hơn đám ở trên kia.

Giờ Santa Fe ra bản xăng 2.0 Turbo, hộp số 8 cấp, option cao hơn bản 2018, giá loanh quanh 1.2 tỷ - thì còn có cái để nói chuyện. Với 2 con gà què mà Thành Công gọi là "bản đầy đủ" đang kéo lê đi khắp các đại lý để người đời sỉ nhục, khách hàng bêu riếu... thì không còn gì để nói nữa, ngoài lời chào thân ái và quyết thắng.

Em k phải fan của San nhưng e thấy bác nói phiến diện quá, bản trưng bày san ở showroom HTC đã thông báo rõ là bản mẫu, bản chính sẽ đủ option, giá cả cũng chưa công bố, dựa vào đâu mà sỉ nhục bác? San mà ra bản full hoặc thậm chí cận full với bản hàn, mỹ (k cần động cơ mới) mà với giá 1.2 tỷ e dám chắc nó đập chết các thể loại suv nhật trừ fortuner. Cả Out lẫn Pajero đang ế lòi ra thì lấy gì để so được với san? Bác cứ nhìn thị trường đánh giá là biết, santafe lúc nào cũng trên mâm out lẫn pajero. E k bàn về thương hiệu lẫn chất lượng, e đang bàn về đánh giá của đại đa số người dùng trên thị trường qua số liệu xe bán ra bác nhé.

• Like
Reactions: Bibi12 and locdo75
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Nghe thảm thiết quá, haizzza, nhưng thị trường nó cũng có cái lý do của nó nên mới tồn tại được chứ không thì chết cmnr, làm sao mà nghe thấy được những lời thống thiết tuy không hiểu biết nhưng được cái chân tình như thế này, nếu bác làm được việc như đứng giữa trụ sở cty HTC và gào lên đúng nguyên văn bác nói " đồ gia công không chính hãng tại vn" thì e mới tin là bác đang nói nghiêm túc và có cơ sở và hoàn toàn minh mẫn, em thật.
Không cần gì cả, San nó ví bán được mấy chiếc đâu? Bác nói làm như San nó đang dẫn đầu phân khúc ấy, ế lòi đấy bác ợ. Ra đường chịu khó nhìn dùm em coi San ở đâu nhé.
Nó là đồ hàn xẻng gia công là sự thật ai cũng biết, trừ mấy fan cuông không chịu biết

Hạng D
15/9/17
2.747
2.133
113
39
Mỗi ngày pác chạy xe pác cũng hít mà, mở cop lấy đồ, mở cửa sau đều nghe mà pác!
Xe máy dầu có nhiều ưu điểm mà nhà nhà đều thích. Nhà phố thì ngại chứ ở tỉnh thì không sao. Mùi dầu em nó còn dể chịu hơn xe tải nhiều.

Hạng D
15/9/17
2.747
2.133
113
39
Không cần gì cả, San nó ví bán được mấy chiếc đâu? Bác nói làm như San nó đang dẫn đầu phân khúc ấy, ế lòi đấy bác ợ. Ra đường chịu khó nhìn dùm em coi San ở đâu nhé.
Nó là đồ hàn xẻng gia công là sự thật ai cũng biết, trừ mấy fan cuông không chịu biết
Hàn xẻng mà Santa vươn xa tận Mỹ, Châu Âu - nơi mà thị trường rất khó tính. Phán quyết phải công tâm, đừng suốt ngày gõ phím mà tỏ ra nguy hiểm.

• Like
Hạng B1
22/2/18
87
43
18
48
fan làm gì bác, đều bỏ tiền ra mà mua hết, gào thét như bác mà được giảm giá thì chắc nhiều ông cũng cố, nhưng không có đÂu, việc gì phải nâng bi thằng nào, cái truyền thống Nhật hay Hàn thì chúng nó giống nhau hết, với lại chúng tA sống và làm việc theo pháp luật, không thể cuồng ngôn theo cái kiểu không biết nhưng phán bừa, e nhắc lại nhé" Đồ gia công không chính hãng tại vn" mình chê nhưng hạn chế lối suy nghĩ thiển cận đi không nên suy diễn theo hướng có lợi cho bất kì hãng sản xuất xe nào trên thị trường vn.

• Like