Hạng B2
29/8/11
468
453
63
Em đọc lại quy chuẩn 41 thì thấy rất rõ ràng, nhóm biển 103 mục đích chính là cấm ô tô đi vào phần đường mà biển báo có tác dụng. Biển 103c chỉ cấm ô tô rẽ trái không cho đi vào đường cấm ô tô, không hề có ý cấm quay đầu.
a) Để báo đường cấm tất cả các loại xe cơ giới kể cả môtô 3 bánh có thùng đi
qua, trừ môtô hai bánh, xe gắn máy và các xe được ưu tiên theo quy định, phải đặt biển
số 103 "Cấm ôtô".
b) Để báo đường cấm tất cả các loại xe cơ giới kể cả môtô 3 bánh có thùng rẽ
phải hay rẽ trái, trừ môtô hai bánh, xe gắn máy và các xe được ưu tiên theo quy định,
phải đặt biển số 103b "Cấm ôtô rẽ phải" hay biển số 103c "Cấm ôtô rẽ trái".
Quy định về biển 103 còn được trình bày trước cả biển 123.
Vậy mà vẫn có người cố tình suy diễn lung tung. Em thật không hiểu nổi đầu óc các bác đó.
Có lẽ đã bị mấy trung tâm dạy lái xe làm cho đầu óc tê liệt không biết tự suy nghĩ nữa rồi.
Ngay cả trên vnexpress cũng thế.
Thật là chán
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/tu-van/bien-cam-oto-re-trai-co-cam-oto-quay-dau-3105569.html[/quote]

Hạng D
24/7/12
4.193
13.291
113
Em đọc lại quy chuẩn 41 thì thấy rất rõ ràng, nhóm biển 103 mục đích chính là cấm ô tô đi vào phần đường mà biển báo có tác dụng. Biển 103c chỉ cấm ô tô rẽ trái không cho đi vào đường cấm ô tô, không hề có ý cấm quay đầu.

Quy định về biển 103 còn được trình bày trước cả biển 123.
Vậy mà vẫn có người cố tình suy diễn lung tung. Em thật không hiểu nổi đầu óc các bác đó.
Có lẽ đã bị mấy trung tâm dạy lái xe làm cho đầu óc tê liệt không biết tự suy nghĩ nữa rồi.
Ngay cả trên vnexpress cũng thế.
Thật là chán
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/tu-van/bien-cam-oto-re-trai-co-cam-oto-quay-dau-3105569.html
Thành phần nguy hiểm và bảo thủ trong suy nghĩ OS nói riêng và XH nói chung còn nhiều. Để ý làm gì bác.
Chủ yếu lên dd đưa các vấn đề thực tiễn về GT ra để ae mình hiểu rõ hơn về luật GTĐB 2008, NĐ 171/2013, QC 41/2012, TT65.....

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Để dễ nhớ, bác chủ cứ hiểu quay đầu thực ra là 2 lần rẽ trái liên tiếp ghép lại!
Như vậy, nếu có biển cấm rẽ trái là đương nhiên cấm luôn quay đầu, vì bác đã vi phạm ngay từ cái rẽ trái đầu tiên.
Còn nếu rảnh, bác chỉ có thể chiến với lý do CSGT dừng phương tiện khi chỉ có 1 mình!

• Like
Reactions: danhhuynh
Hạng F
4/1/08
8.301
112.105
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Mời bác đọc lại từ đâu :)
Để dễ nhớ, bác chủ cứ hiểu quay đầu thực ra là 2 lần rẽ trái liên tiếp ghép lại!
Như vậy, nếu có biển cấm rẽ trái là đương nhiên cấm luôn quay đầu, vì bác đã vi phạm ngay từ cái rẽ trái đầu tiên.
Còn nếu rảnh, bác chỉ có thể chiến với lý do CSGT dừng phương tiện khi chỉ có 1 mình!

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Chả là chiều nay em đi maxi mart 3/2, đến ngã tư 3/2 với cao thắng có bảng cấm oto quẹo trái. Bình thường nếu ko có xxx thì em quay đầu ra siêu thị, cón có xxx thí em đi thẳng lên chút xíu rồi quay đầu. Nhưng chiều nay em nghía thấy 1 chú mẹc bs NG quay đầu ngay trước mũi xxx và em bắt chước. XXX mừng rỡ mời em vô. Ban đầu bảo em quay đầu lúc đèn đỏ, em bảo chưa cán vạch dừng đèn đỏ nên ko có lỗi này. Thế là xxx chuyển sang lỗi quay đầu chỗ có bảng cấm oto quẹo trái vào cao thắng. Em nhớ cách đây vài năm em đã dính vụ này ở cộng hoà-tân ky tân quý và đã cãi thắng nên chiến luôn. Thế là xxx lập biên bản ghi "quay đầu nơi có bảng cấm oto quẹo trái".
Em ghi ý kiến vào bb là ko có lỗi này + cs ko xử phạt xe đi trước
Giờ em đang cầm bb, xxx cầm bằng lái em. Chú xxx này đi 1 mình và khi em hỏi sao chú đi 1 mình thì ko trả lời

Đọc lại thì thấy vầy nè bac thietbiloc!