Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Cái câu đầu tiên ổng nói đúng, xe Hàn option tùm lum, hư chả sửa được, phải bỏ luôn cái máy.

Vì những option đó đa phần liên quan đến điện tử, hộp điều khiển, muốn khắc phục, thay thế đều cần có kiến thức và thiết bị chuyên dụng. Mà những thứ đó rất ít gara có điều kiện trang bị. Cho nên thợ yếu thường ngại xe đời cao, họ thích sửa Zace, Innova vì nó đơn giản, trang bị điện tử chả có gì, nếu có cũng ko quá phức tạp.
E nghĩ đó là lý do bác kia "chê" xe Hàn.
Ai bảo vô gara có thợ cùi bắp sửa, thì tụi thợ trình độ nó có giới hạn thôi, giống như tụi nó học hết lớp 5 mà bác bảo tụi nó giải toán lớp 7, lớp 9 sao giải được?

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Huyndai 45 chổ có thằng nào chạy máy xăng hem..đẳng cấp cả một thương hiệu chyên kinh doanh vận tải..thợ với thầy..phán..:3dchongchong:

Chủ gara đó bác. Thể hiện rành xe lắm...
Vào đi xem xe em rồi phán như thánh! :D

Mà em công nhận nhen, ổng có duyên ớn...em đi xe Hàn. Đang độ pô mà ổng chê như thế...
Gặp ai nóng chắc có chuyện vui !!!

Em thì chỉ đặt câu hỏi rùi à uhm cho qua! :p

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Ai bảo vô gara có thợ cùi bắp sửa, thì tụi thợ trình độ nó có giới hạn thôi, giống như tụi nó học hết lớp 5 mà bác bảo tụi nó giải toán lớp 7, lớp 9 sao giải được?

Các bác đọc bài kĩ giúp em ạ! :)

Em ghi rõ tiếng Việt có dấu trong thớt mà:

- Em đi độ pô ở chỗ uy tín giỏi nhất nhì SG này.

- Lão này ở gara gần đó sang xem chém gió.

Chứ trình cỡ lão xin lỗi em nghe 1-2 câu xe máy còn hem dám giao... :D

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Hôm nay, em bỏ xe độ cái pô trên đường ADV...

Đến trưa, em ghé lấy xe & ăn trưa ở đó, có 1 bác chủ gara gần đấy qua cafe chém gió...

Bác nhìn xe em rồi phán "Xe Hàn tùm lum option nhưng chạy 1 thời gian bỏ luôn cái máy, chả sửa được...."
Em hoang mang tập 1 (!).:3dcuoi:
Em hỏi sao con Kia CD5 còn chạy đầy đường là máy mới lắp hả anh??? Ảnh im...

Em hỏi "anh chủ gara sửa gì ạ?" - Ảnh bảo sửa máy móc là chính...
Em nói nhà em còn 1 con Mondeo 2005 mới hư giàn lạnh, em đang tìm chỗ uy tín sửa.
Ảnh bảo "Mang qua anh, các gara khác sửa dàn lạnh chả biết phải bơm ga vô chung với nhớt, nên sửa xong dễ hư lốc lạnh lắm!"
Em hoang mang tập 2 (!) :3dngacnhien:
Em hỏi khí ga lạnh Freon bơm chung vô dàn lạnh với nhớt được à anh? Ảnh nói được, y như bơm máu & nước biển vô tim (!).

Tí, thấy con Hilux chạy qua, ảnh chỉ nó nói "Đấy, xe máy dầu nên mua con Hilux này mạnh mẽ nè, Hyundai - Kia chán lắm, chạy thua xa!"
Em hoang mang tập 3 (!):3dcuoigif:
Em hỏi sao người ta đều bảo máy dầu xe Hyundai tốt?
Ảnh bảo em do họ chưa chạy con Hilux nên hẻm biết "xưa giờ máy dầu Toy là vô địch !!!"

Bác về gara bác ấy...
...Bỏ lại em đang super hoang mang....
Công nhận tháng Bảy hiển linh thặc !!! :3dquaytay:
Anh ấy chưa được biết xe Hyundai AERO Space nó chạy máy gì rồi :3dcuoigif:
Nghe nc kiểu đó thánh ấy sẽ mò và phá nhìu hơn sửa :3dcuoigif:

Chưa kể đồ điện Công NGhiệp và điều khiển tự động các nhà máy CN lớn em thấy HYUNDAI HEAVY INDUSTRIES làm đồ bền và tin cậy cực kỳ, ĐM để mai vào mò coi trong mấy cái tủ MASHALLING PANEL có hàng TOYOTA gắn trỏng không nha :3dcuoigif:

TOYOTA éo làm được cái gì hết, đặt toàn cho bọn AISIN, DENSO, KOITO, FRENCO....làm không thôi Các Quý Ngài ạ :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Mấy chú thợ gara chỉ cần bực mình với chủ là phán lung tung, chỗ em chiếc tải Hyundai HD 65 chạy mười mấy năm nay, chở lút chét vẫn chạy tốt. Chú em quen có chiếc sedan Hyundai dầu cứ tà tà chạy có sao đâu.

Hạng D
16/7/13
1.304
14.494
113
Hôm nay, em bỏ xe độ cái pô trên đường ADV...

Đến trưa, em ghé lấy xe & ăn trưa ở đó, có 1 bác chủ gara gần đấy qua cafe chém gió...

Bác nhìn xe em rồi phán "Xe Hàn tùm lum option nhưng chạy 1 thời gian bỏ luôn cái máy, chả sửa được...."
Em hoang mang tập 1 (!).:3dcuoi:
Em hỏi sao con Kia CD5 còn chạy đầy đường là máy mới lắp hả anh??? Ảnh im...

Em hỏi "anh chủ gara sửa gì ạ?" - Ảnh bảo sửa máy móc là chính...
Em nói nhà em còn 1 con Mondeo 2005 mới hư giàn lạnh, em đang tìm chỗ uy tín sửa.
Ảnh bảo "Mang qua anh, các gara khác sửa dàn lạnh chả biết phải bơm ga vô chung với nhớt, nên sửa xong dễ hư lốc lạnh lắm!"
Em hoang mang tập 2 (!) :3dngacnhien:
Em hỏi khí ga lạnh Freon bơm chung vô dàn lạnh với nhớt được à anh? Ảnh nói được, y như bơm máu & nước biển vô tim (!).

Tí, thấy con Hilux chạy qua, ảnh chỉ nó nói "Đấy, xe máy dầu nên mua con Hilux này mạnh mẽ nè, Hyundai - Kia chán lắm, chạy thua xa!"
Em hoang mang tập 3 (!):3dcuoigif:
Em hỏi sao người ta đều bảo máy dầu xe Hyundai tốt?
Ảnh bảo em do họ chưa chạy con Hilux nên hẻm biết "xưa giờ máy dầu Toy là vô địch !!!"

Bác về gara bác ấy...
...Bỏ lại em đang super hoang mang....:3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif:
Công nhận tháng Bảy hiển linh thặc !!! :3dquaytay:
Nghe chuyện Pác kể...tếu..mà vui ghê...đúng là gặp thánh cô hồn..mê toy roi...mình sẽ không hoang mang như Pac..vì rất dị ứng với thể loại máy dầu....hehehe

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Bác chủ gara đó chắc cuồng Toy ghét Hàn rồi :D

Khổ cái em đang độ pô. Ổng có ghét sang tiệm ngta cũng nên tế nhị.

Sang hết chém xe Hàn rồi chê em độ pô chi? $ độ mua Audi Q7...vcl... :D

May mà bác post ở đây, bác post bên hội Huyndai chắc dậy sóng :D
Dạ em post bên đó lại hem hay... :p

Anh ấy chưa được biết xe Hyundai AERO Space nó chạy máy gì rồi :3dcuoigif:
Nghe nc kiểu đó thánh ấy sẽ mò và phá nhìu hơn sửa :3dcuoigif:

Chưa kể đồ điện Công NGhiệp và điều khiển tự động các nhà máy CN lớn em thấy HYUNDAI HEAVY INDUSTRIES làm đồ bền và tin cậy cực kỳ, ĐM để mai vào mò coi trong mấy cái tủ MASHALLING PANEL có hàng TOYOTA gắn trỏng không nha :3dcuoigif:

TOYOTA éo làm được cái gì hết, đặt toàn cho bọn AISIN, DENSO, KOITO, FRENCO....làm không thôi Các Quý Ngài ạ :)

Em chả muốn tranh luận với thánh đó nên em cứ cười cười & hỏi vặn...
Tại ổng tiệm khác và em độ pô em hem quan tâm ổng...muh cứ xáp mình chém ào ào...kakakkaa.... :p