Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Mấy chú thợ gara chỉ cần bực mình với chủ là phán lung tung, chỗ em chiếc tải Hyundai HD 65 chạy mười mấy năm nay, chở lút chét vẫn chạy tốt. Chú em quen có chiếc sedan Hyundai dầu cứ tà tà chạy có sao đâu.
Dạ ác là em độ pô. Ổng tiệm khác sang ngó còn phán em buồn cười share lên đây anh em né ạ! :D

2 con Starex ambulance H1 date 2012 nhà e , chạy Sài Gòn - Lầy Lội không nghỉ liên tục từ đó giờ , chưa phải chọt vô máy miếng nào .Thợ vầy chỉ tên gara để ae còn né cái bác
Dạ cái gara kế chỗ độ pô Marco ADV đó bác! :D

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Nghe chuyện Pác kể...tếu..mà vui ghê...đúng là gặp thánh cô hồn..mê toy roi...mình sẽ không hoang mang như Pac..vì rất dị ứng với thể loại máy dầu....hehehe

Dạ em hoang mang hem phải nghĩa đen ạ...
Cũng hem hoang mang & mất niềm tin xe em..

Em hoang mang sao chủ gara nói linh tinh & tội mấy con xe đang gửi gara kế bên đó sữa... :p

Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
Sao bác kiu a chủ gara ấy leo lên chiếc futa hay T Bưởi hay đậu gần đó mà nghía xem số km bao nhiu rồi và có thay cục máy lần nào chưa?! E đi xe futa R Giá mà đồng hồ km toàn 4-500.000km mà xe vẫn bốc, vượt ào ào. Thời buổi nào rồi mà sao vẫn bảo thủ định kiến về xe Hàn vậy nhỉ, e thấy tội cho mấy ng đó, sự hiểu biết họ có giới hạn hay ko có xe Hàn nên họ cứ thích chê?

Hạng D
16/7/09
1.042
1.212
113
Sài Gòn
Khổ cái em đang độ pô. Ổng có ghét sang tiệm ngta cũng nên tế nhị.

Sang hết chém xe Hàn rồi chê em độ pô chi? $ độ mua Audi Q7...vcl... :D

Dạ em post bên đó lại hem hay... :p

Em chả muốn tranh luận với thánh đó nên em cứ cười cười & hỏi vặn...
Tại ổng tiệm khác và em độ pô em hem quan tâm ổng...muh cứ xáp mình chém ào ào...kakakkaa.... :p
Phải tranh luận chém thánh ra bã chứ bác :D

Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
Chủ gara đó bác. Thể hiện rành xe lắm...
Vào đi xem xe em rồi phán như thánh! :D

Mà em công nhận nhen, ổng có duyên ớn...em đi xe Hàn. Đang độ pô mà ổng chê như thế...
Gặp ai nóng chắc có chuyện vui !!!

Em thì chỉ đặt câu hỏi rùi à uhm cho qua! :p
gặp chả @Xe-chuong-ga là thèng gara kia chết tươi...
Em quá hoang mang khi nghe phán "máy dầu Hyundai cùi bắp lắm" từ 1 chủ gara ADV (!)   ^_^

Hạng C
19/6/15
621
810
93
Hôm nay, em bỏ xe độ cái pô trên đường ADV...

Đến trưa, em ghé lấy xe & ăn trưa ở đó, có 1 bác chủ gara gần đấy qua cafe chém gió...

Bác nhìn xe em rồi phán "Xe Hàn tùm lum option nhưng chạy 1 thời gian bỏ luôn cái máy, chả sửa được...."
Em hoang mang tập 1 (!).:3dcuoi:
Em hỏi sao con Kia CD5 còn chạy đầy đường là máy mới lắp hả anh??? Ảnh im...

Em hỏi "anh chủ gara sửa gì ạ?" - Ảnh bảo sửa máy móc là chính...
Em nói nhà em còn 1 con Mondeo 2005 mới hư giàn lạnh, em đang tìm chỗ uy tín sửa.
Ảnh bảo "Mang qua anh, các gara khác sửa dàn lạnh chả biết phải bơm ga vô chung với nhớt, nên sửa xong dễ hư lốc lạnh lắm!"
Em hoang mang tập 2 (!) :3dngacnhien:
Em hỏi khí ga lạnh Freon bơm chung vô dàn lạnh với nhớt được à anh? Ảnh nói được, y như bơm máu & nước biển vô tim (!).

Tí, thấy con Hilux chạy qua, ảnh chỉ nó nói "Đấy, xe máy dầu nên mua con Hilux này mạnh mẽ nè, Hyundai - Kia chán lắm, chạy thua xa!"
Em hoang mang tập 3 (!):3dcuoigif:
Em hỏi sao người ta đều bảo máy dầu xe Hyundai tốt?
Ảnh bảo em do họ chưa chạy con Hilux nên hẻm biết "xưa giờ máy dầu Toy là vô địch !!!"

Bác về gara bác ấy...
...Bỏ lại em đang super hoang mang....:3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif:
Công nhận tháng Bảy hiển linh thặc !!! :3dquaytay:
Công nhận bác rảnh. Nghe ông khùng nói chuyện mà cũng ráng hỏi thêm vài câu.

• Like
Reactions: Jackie Huy