Hạng C
19/6/15
621
810
93
Anh ấy chưa được biết xe Hyundai AERO Space nó chạy máy gì rồi :3dcuoigif:
Nghe nc kiểu đó thánh ấy sẽ mò và phá nhìu hơn sửa :3dcuoigif:

Chưa kể đồ điện Công NGhiệp và điều khiển tự động các nhà máy CN lớn em thấy HYUNDAI HEAVY INDUSTRIES làm đồ bền và tin cậy cực kỳ, ĐM để mai vào mò coi trong mấy cái tủ MASHALLING PANEL có hàng TOYOTA gắn trỏng không nha :3dcuoigif:

TOYOTA éo làm được cái gì hết, đặt toàn cho bọn AISIN, DENSO, KOITO, FRENCO....làm không thôi Các Quý Ngài ạ :)

1. Nhật Bản xe lớn không thấy Hyundai aero space mà toàn là Hino. Mà bus Hino thì mắc và không kinh tế nên dân mình không chơi.

2. Toyota đặt hàng Denso, Nissin, Aisin.... vì nó áp dung bài toán kinh tế: hãy để thằng biết làm ..... Thành công là ở đó. Điển hình như Apple, toàn đồ Taiwan, China, Korea ... chứ Táo khuyết có cái éo gì. :3dcuoigif:

Hạng B2
27/11/15
112
46
28
39
Các bác đọc bài kĩ giúp em ạ! :)

Em ghi rõ tiếng Việt có dấu trong thớt mà:

- Em đi độ pô ở chỗ uy tín giỏi nhất nhì SG này.

- Lão này ở gara gần đó sang xem chém gió.

Chứ trình cỡ lão xin lỗi em nghe 1-2 câu xe máy còn hem dám giao... :D
Em ket ca awata cua bac roi day hihi

Hạng B2
25/5/13
214
133
43
vớ vẩn. đến mức đấy liệu san 2007- đến nay xe cũ bán cho ma à?????? gần nhà em có chiếc san màu vàng gia đình chạy đời đầu 2008 17v chạy vẫn ok. chưa vđ j về máy móc ngoài thay định kỳ.còn xe gần chục năm đương nhiên phải xuống nhưng k đến nỗi. chính vì thế nhà em mới lấy san mới. máy dầu hyundai êm và bốc nhất so vs mấy hãng bình dân rồi. vì là dầu mình kém chất lượng +máy turbo cs cao nên e xđ đến 20v nó có chết turbo cũng k vđ gì. chạy êm, bốc, vs dầu kém chất lượng lại còn đòi đi mãi k hỏng chắc??

Hạng C
3/5/10
687
4.201
93
Cái câu đầu tiên ổng nói đúng, xe Hàn option tùm lum, hư chả sửa được, phải bỏ luôn cái máy.

Vì những option đó đa phần liên quan đến điện tử, hộp điều khiển, muốn khắc phục, thay thế đều cần có kiến thức và thiết bị chuyên dụng. Mà những thứ đó rất ít gara có điều kiện trang bị. Cho nên thợ yếu thường ngại xe đời cao, họ thích sửa Zace, Innova vì nó đơn giản, trang bị điện tử chả có gì, nếu có cũng ko quá phức tạp.
E nghĩ đó là lý do bác kia "chê" xe Hàn.
Câu thứ 2 ổng nói cũng đúng, vì bơm gas máy lạnh phải châm nhớt lạnh, không thì lấy gì bôi trơn!
Câu thứ 3 thì không đúng, nhưng cũng không phải sai hoàn toàn. Máy hàn xẻng công nghệ, thiết kế mới, nhưng độ bền vật liệu thì thua!