Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Trời ơi, chiếc Lexus này của bác mà gửi tàu lửa xót lắm. Lỡ trà xước gì thì…chậc chậc

Cách dây 10 năm em có làm tour xuyên Việt bằng xe máy, tới Hà nội rồi đi Hạ long thôi.

Theo ngu ý của em là bác lỡ chơi thì chơi luôn, đi 2-3 tuần, đi đâu chơi chán hãy đi tiếp. Ví dụ tới Nha Trang thì chơi 2-3 ngày, Quy Nhơn 1 ngày, Đà Nẵng-Hội An 2 ngày, Huế 2 ngày……… Rồi lúc về thì mon men theo đường Hồ Chí Minh coi như là chuyến về nguồn luôn

Ôi ước gì em được đi với bác. Giờ vợ con, cơm áo gạo tiền…..bó hết cả chân tay

Hạng B2
18/10/09
364
81
63
36
Hà Nội
thuytram nói:
Em thì mới đi 1 mình về, thời gian có hạn nên ko ghé được nhiều nơi: SG-Đà Lạt-Gia Lai- Đà Nẵng- Hà Nội.

Chúc bác hanoiman có 1 chuyến đi vui vẻ và bình an!

Em cảm ơn bác ợh :D

Hạng B2
2/7/09
111
0
16
em tết này cũng đi 1 chuyến = xe XNL đấy, Bác nào đi chắc chắn ới em 1 tiếng !

Hạng C
6/11/09
592
5
18
Tui đang tính tụi trẻ con được nghỉ là đi, hình như 25 tết, ko biết ngày 30, mùng 1, 2 nên ở vùng nào thì vui & dịch vụ tốt hả các bác?

Hạng B1
30/11/09
52
0
6
38
Sài Gìn
TUXEDO nói:
Khi về thì cho vợ 2 đi tàu Hoa Sen cho khỏe bác ạ
Cầm lái chạy đi chạy về tuy có hơi mệt chút nhưng sướng bác ơi, nhất là cung đường HCM, tuyệt đẹp

Chúc bác chủ thớt có chuyến đi vui vẻ và nhớ tường thuật lại cho AE OS những gì mình thu thập được trên đoạn đường xuyên việt này nha bác.

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
pqm7777 nói:
Cám ơn bác conon
, chức năng Tìm Đường của Vietbando hay quá

Quay lại chủ đề chính là các chặng dừng, các điểm cần thăm quan, khám phá & thưởng thức đặc sản của từng địa phương mình sẽ đi qua nào

Để đi từ HCM đến cuối cung đường Tây Bắc, thì điểm dừng cuối cùng là tỉnh nào (Sơn La, Hoà Bình hay Hà Giang) mong các bác chỉ giáo thêm?!

P/S: xin lỗi bác chủ topic vì 4so7 chen ngang ah

Tây Bắc mà đi vào đầu xuân thì tuyệt em đã từng làm 1 vòng cung tây bắc
Hòa Bình - Sơn La - Điện Biên - Lào Cai - Yên Bái

Cung đường này thì tuyệt đẹp luôn nhất là từ Sơn La đến lòng chảo Điện Biên
Còn từ Điện Biên đi Lào Cai thì cực kỳ hoang sơ (Đoạn này nếu thong dong ngắm cảnh thì bác nghỉ đêm tại Lai Châu rồi mai lại lên đường đi Lào Cai - sang Hà Khẩu Trung Quốc chơi và đi Sapa)

Vụ ăn uống thì vùng này cứ cơm lam, thịt rừng mà ăn thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.