Hạng D
3/9/08
4.594
47.082
113
bác hoadat đổi màu ở đâu thế?
Dạ e đổi màu ở gara Minh Đức, chỗ này ae cũng tận tình lắm, giá cũng rất hạt dẻ, xe e hỏi bên bác Dũng ngườigiuxe thì 20tr, mấy chỗ khác là 18tr.
Ở đây cũng có phòng sơn đàng hoàng là cái mà e cần đầu tiên, thợ chính chở e đi chọn màu nên cũng yên tâm phần chất lượng,
vì giá cũng rẻ nên e có báo trc cho ae là e sẽ gửi cf nên mong họ làm kỹ lưỡng giùm. Giá chỉ 14tr thôi+ 1tr6 tiền tháo ráp, nhưng chắc e sẽ bồi dưỡng thêm 1 it. Ở đây e thấy làm xe thượng vàng hạ cám luôn, từ ls460 , mec, bim, cho tới xe khách, tải và cả đầu kéo, đồng sơn, máy móc nó ko trừa phần nào cả.
Cuối tuần xe xong e post vài tấm để các bác nhận xét nhé, tạm thời xe đang ráp chưa đánh bóng đc nhưng e thấy là tạm hài lòng.

Chỉnh sửa cuối:
HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Dạ e đổi màu ở gara Minh Đức, chỗ này ae cũng tận tình lắm, giá cũng rất hạt dẻ, xe e hỏi bên bác Dũng ngườigiuxe thì 20tr.
ở đây cũng có phòng sơn đàng hoàng là cái mà e cần đầu tiên, thợ chính chở e đi chọn màu nên cũng yên tâm phần chất lượng,
vì giá cũng rẻ nên e có báo trc cho ae là e sẽ gửi cf nên mong họ làm kỹ lưỡng giùm. Giá chỉ 14tr thôi, nhưng chắc e sẽ bồi dưỡng thêm 1 it.
Bác hoadat cho địa chỉ gara Minh Đức để hôm nào có xiền em mang con vợ già của em đến phẫu thuật thẩm mỹ thành hót gơn để đi thi hoa hậu quý bà cùng vợ các bác cho zui, :3dcuoi:

• Like
Reactions: hoadat and anhai555
Hạng D
3/9/08
4.594
47.082
113
Nếu nhà các bác có sân đậu xe thoáng, sạch sẽ thì kêu thợ về nhà mà làm luôn. Giá e dám chắc cú là dưới 10tr, để e post hình coi có đạt hay ko rồi đưa số dt của thợ cho, thằng em này làm nghề cũng đã hơn 12 năm rồi.

• Like
Reactions: kissintran
Hạng D
3/9/08
4.594
47.082
113
E post tạm vài tấm đang còn dang dở nhé, mới đánh bóng lần 2 thôi, còn đánh 1 lần cuối là bén nhất mới giao xe. Bác chủ xem thử coi có khác nhiều ko:D
hinh chụp trong lúc xe đang còn dơ, và = IP nên chưa bén đâu.
Em sơn lại xe - Gara Dũng Văn Q.7

Em sơn lại xe - Gara Dũng Văn Q.7

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: khoa and anhai555
Hạng D
3/9/08
4.594
47.082
113
Tuỳ trình độ tay nghề và còn phụ thuộc rất nhiều vào chất lượng loại sơn mà để cho ra 1 chiếc xe đạt hay ko đạt, bác chủ biết vậy thôi chứ đừng phàn nàn anh Dungvan mà ae buồn lòng nhau nhé.:D Bên gara Dungvan riêng phần sơn là e no oke, Bật mí với bác là xe nào cũng quy trình 3 lót+ 3 sơn+ 3 bóng.
Nhưng xe e thợ sơn tới 5 lớp sơn bóng loại đỉnh, tha hồ mà đánh bóng. Cái quan trọng nhất để quyết định là dùng bóng gì đó bác, bóng xoàng xoàng thổi yếu và ko đủ dày nhìn cái mặt sơn nó nản lắm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: anhai555
Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
Hi. sơn chi tới 5 nước. bóng đâu có rẻ gì chứ. nhất là bóng dufon. bác nhìn lớp bóng nó không có độ da cam. xấu lắm. Bóng nó sệ sệ. giống như bị chảy

• Like
Reactions: hoadat
Hạng D
3/9/08
4.594
47.082
113
Hi. sơn chi tới 5 nước. bóng đâu có rẻ gì chứ. nhất là bóng dufon. bác nhìn lớp bóng nó không có độ da cam. xấu lắm. Bóng nó sệ sệ. giống như bị chảy
Thổi bóng lên da cam là chuyện bình thường, nhưng cái khó nó nằm ở chỗ là sẽ bị tàn sơn và dễ bị chảy sơn. Ở nhà máy nó sơn gần như ở môi trường chân không, nên là ko cần đánh bóng hay ráp bề mặt. Còn lại ở hãng hay gara theo e thì kiểu nào cũng ít nhiều bị tàn sơn do bụi trong không khí mà buộc phải đánh bay những điểm lỗi này.
E nhận thấy thế thôi chứ bác có nghề thì sự hiểu biết của bác phải rành hơn em chứ.:D
Chẳng qua e muốn so sánh với xe của anh Hải chủ thớt than phiền về độ bóng để nhận thấy thôi. Tiền nào của đó là đúng nhưng chưa đủ. Cái xe của em sơn em nhẫm chừng 10tr bạc là hết máu cho cả vốn lẫn công thợ. Thế nhưng gara phải hét 18- 30tr thì cũng có lý do trong kd của họ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: anhai555
Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
Ai cũng có suy nghĩ thông thoáng như bác thì tốt biết mấy. Cứ xe sơn lại rồi mà đòi như zin đêm nhà máy họ sơn cho. Có những bác cứ bảo xe đêm vô hãng sơn là như zin chẳng biết zin cái gi hết. Cứ biết 1ma không biết 2 chỉ có những thằng ngu mới nói với khách hàng là son lại như zin gặp thằng nào mà nó ôm hiểu như bác chắt nó đấm vô mồm. hi hi . Ở hãng họ cũng chỉ dám khẳng định trên 95% thôi . Chứ không có chuyện 100% ma bác.