Tập Lái
1/11/11
26
7
3
35
0948.56.35.79- Đăk Lăk
Em thu nhập từ 250 - 300tr/năm có nên mua ô tô không?
Xin chào các bác. Em năm nay 32 tuổi đã có vợ và 1 con, có nhà riêng và ở tỉnh nên chi phí sinh hoạt rẻ và không tốn tiền gửi xe. Bình quân thu nhập của em từ 250 - 300tr/năm. Chưua kể vợ em vì 3 năm nay em cho vợ ở nhà sinh và chăm con nên mọi thứ em lo hết, giờ con sắp đi học và vợ cũng đi làm thêm kiếm thêm thu nhập nhưng em ko tính vào. [pagebreak][/pagebreak]
Hiện em đi làm hàng ngày cách nhà 33km, bình quân 1 ngày em đi gần 70km. Em đang mơ ước kiếm 1 vợ 2 khoảng 400tr đổ lại, em có được 150tr rồi ạ. Vậy các bác đã có kinh nghiệm đi trước xin tư vấn giúp em với tình hình như vậy em cưới vợ 2 có khả quan không ạ, nếu mua thì em phải vay thêm. Em lo chi phí khoản vay và chi phí nuôi xe hàng tháng hết mất thu nhập của em. Nên em khá phân vân, em cũng muốn tìm xe nào tiết kiệm chi phí thôi ạ. Vì chỉ có 2 vợ chồng và 1 con nhỏ nên cũng không quan trọng nhiều option lắm. Mục đích chính để che nắng che mưa và rảnh rỗi về thăm nội ngoại thôi.​
Em xin các bác tư vấn mua xe cho em, em có nên mua hay không và chọn loại xe nào phù hợp ạ. Em xin chân thành cảm ơn.​

Attachments

Hạng D
20/9/16
1.792
2.302
113
Nên mua, xe mới thì chi phí nuôi xe chẳng có bao nhiêu cả, chỉ đổ xăng vào và chạy. Cái quan trọng là nó mang lại sự tiện nghi, an toàn cho sức khỏe và tính mạng của bác và vợ con, điều đó mới là cái quý giá, đừng nghe những lời bàn ra của thiên hạ, nếu có điều kiện thì cứ mua. 400tr đổ lại thì Kia Morning mình thấy hợp lý nhất.

Hạng D
8/5/16
1.256
842
113
Em đang đi i20, chi phí 1 tháng cả gửi xe (1,5 triệu tiền bãi) lanh quanh 4 triệu :D

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Xin chào các bác. Em năm nay 32 tuổi đã có vợ và 1 con, có nhà riêng và ở tỉnh nên chi phí sinh hoạt rẻ và không tốn tiền gửi xe. Bình quân thu nhập của em từ 250-300tr/năm. Chưua kể vợ em vì 3 năm nay em cho vợ ở nhà sinh và chăm con nên mọi thứ em lo hết. Giờ con sắp đi học và vợ cũng đi làm thêm kiếm thêm thu nhập nhưng em ko tính vào.
Hiện em đi làm hàng ngày cách nhà 33km, bình quân 1 ngày em đi gần 70km. Em đang mơ ước kiếm 1 vợ 2 khoảng 400tr đổ lại, em có được 150tr rồi ạ. Vậy các bác đã có kinh nghiệm đi trước xin tư vấn giúp em với tình hình như vậy em cưới vợ 2 có khả quan không ạ, nếu mua thì em phải vay thêm. Em lo chi phí khoản vay và chi phí nuôi xe hàng tháng hết mất thu nhập của em. Nên em khá phân vân, em cũng muốn tìm xe nào tiết kiệm chi phí thôi ạ. Vì chỉ có 2 vợ chồng và 1 con nhỏ nên cũng không quan trọng nhiều option lắm. Mục đích chính để che nắng che mưa và rảnh rỗi về thăm nội ngoại thôi.
Em xin các bác tư vấn em nên mua hay không và chọn loại xe nào phù hợp ạ.
Em xin chân thành cảm ơn.
Nick của bác vậy thì mua xe ford là hợp dồi bác rồng ford ah

Tập Lái
1/11/11
26
7
3
35
0948.56.35.79- Đăk Lăk
Nên mua, xe mới thì chi phí nuôi xe chẳng có bao nhiêu cả, chỉ đổ xăng vào và chạy. Cái quan trọng là nó mang lại sự tiện nghi, an toàn cho sức khỏe và tính mạng của bác và vợ con, điều đó mới là cái quý giá, đừng nghe những lời bàn ra của thiên hạ, nếu có điều kiện thì cứ mua. 400tr đổ lại thì Kia Morning mình thấy hợp lý nhất.
E thích các dòng hạng C nhưng mua mới khá cao, e đang hướng chú ý đến con Kia Forte 2012-2013. Cho em xin ý kiến về con này có ok không ạ?

Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
Một năm thu nhập 250-300 ngày đi làm 70km mà bác kh mua xe còn hỏi làm gì.e thu nhập cả 2 vc tháng 15t vậy mà e mua spark từ 2012 rồi bác ạ.

Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
bác xem thử con mitsubishi mirage MT, tổng ra biển khoảng 400tr, chi phí nuôi nó như 1 chiếc xe máy thôi.

Hạng B2
1/9/17
116
132
83
Hoàn cảnh bác y hệt ông anh e vừa mua xe xong. Thu nhập trung bình lương cứng cũng 300tr/1 năm. Lời khuyên của e là 1 lần mua 1 lần khó. Bác đừng nhìn vào mấy con xe cũ hay xe cóc như morning i10 làm gì. Ông anh e vay NH mua hẳn con city top. Ngoài ra cerato là lựa chọn ko tồi. Vay 7 năm mỗi tháng trả vốn lẫn lãi chỉ khoảng 7 triệu, giảm dần theo từng tháng. Nếu bác đặt nặng nó là tài sản thì chỉ nên chọn 1 trong e con city hoặc vios (e nghiêng về vios hơn) vì tính thanh khoản của nó sau này.