Hạng B2
11/6/15
305
70
28
30
Cam 360 với lại cốp mở cảm ứng là hai cái em thấy hay ho và hiện đại trên dòng xe này. Mấy anh cùng phân khúc không có. Và giá em nó cũng chỉ hơn tỏi tính ra rất đáng đồng tiền

• Like
Reactions: nissangovap
Tập Lái
11/6/17
36
2
8
36
Cụ nào ở Hà nội cần hỗ trợ về xe Nissan cứ ới cháu ạ, cháu sẽ phục vụ các cụ tận răng ạ. Mr Hải 0961747788

Hạng B1
24/4/17
51
13
8
E chỉ thích 2.5 ở cam 360 còn 2 cầu vì em đi trong thành phố là chủ yếu nên hồi mua không cảm thấy cần thiết lắm. Hiện tại đi 2.0 máy bốc, bó cua ổn định, cảm giác lái sướng, k rung giật là đủ hài lòng không đòi hỏi gì thêm.

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Lúc mới lái khi lùi xe em hay nhìn camera lùi, nhưng sau quen xe toàn nhìn 2 kiếng hậu. Nói là vậy chứ đương nhiên xe có trang bị camera lùi vẫn tốt hơn :D
Thật ra thì mình không nên quá ỉ lại vào camera vì sẽ khó phán đoán tình huống trên đường kịp thời (do phân tâm), cho dù là camera 360 cũng vậy. Vì vậy mới có chuyện một số bác lùi xe toàn lo để ý camera sợ cạ mông mà quên rằng phía trước cũng đầy hiểm nguy!
Đây là quan niệm chủ quan của cá nhân em thôi, còn thì cũng tùy suy nghĩ từng người sẽ khác nhau bác thớt ah :)

• Like
Reactions: lemipha
Hạng B1
24/4/17
51
13
8
Lúc mới lái khi lùi xe em hay nhìn camera lùi, nhưng sau quen xe toàn nhìn 2 kiếng hậu. Nói là vậy chứ đương nhiên xe có trang bị camera lùi vẫn tốt hơn :D
Thật ra thì mình không nên quá ỉ lại vào camera vì sẽ khó phán đoán tình huống trên đường kịp thời (do phân tâm), cho dù là camera 360 cũng vậy. Vì vậy mới có chuyện một số bác lùi xe toàn lo để ý camera sợ cạ mông mà quên rằng phía trước cũng đầy hiểm nguy!
Đây là quan niệm chủ quan của cá nhân em thôi, còn thì cũng tùy suy nghĩ từng người sẽ khác nhau bác thớt ah :)
Ý kiến bác chủ quan nhưng em thấy sát với thực tế mà bác. Ban đầu mua xe em cũng nghĩ vậy nên thôi bỏ qua. Nhưng công nghệ càng xịn thì càng để nó phục vụ mình miễn đừng phụ thuộc quá.
Em lùi đỗ cũng tàm tạm phải cái nếu có cam360 chắc đỡ mệt. Với cả quan trọng lúc đường đông đi sát nhau mới là thực cần vì lúc ấy không quan sát hết được

• Like
Reactions: atomlife
Tập Lái
11/6/17
36
2
8
36
Cụ nào ở Hà Nội quAn tâm Nissan thì ới em ạ. Em hỗ trợ tận răng :)

Hạng B1
24/4/17
50
9
8
Em thấy Xtrail được cái đầm chắc, tăng tốc ngọt và mướt là OK rồi không quá kén cam lùi hay cam 360. Mua bản 2.0 cũng chạy phà phà kể cả đường xấu

Hạng B1
24/4/17
51
13
8
Em thấy Xtrail được cái đầm chắc, tăng tốc ngọt và mướt là OK rồi không quá kén cam lùi hay cam 360. Mua bản 2.0 cũng chạy phà phà kể cả đường xấu
Em không chê gì khoản lái của xe cả chỉ hơi tiếc cái option cam 360 thôi bác. Đường đông cũng hơi kẹt chuyện quan sát