Thảo Luật Chung EM TÌM NHÀ KHU KIỀU ĐÀM

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
12/10/12
141
8
18
Cuối tuần, em đã đi xem 1 số căn nhà khu Kiều Đàm, kiểu nhà nhỏ khoảng 60m2. Em thích khu này chỉ vì nó rất gần Q1, dù nhà cửa vẫn còn ngỗn ngang trăm mối, quy hoạch tùm lum (không tính đến khu biệt thự Kiều Đàm).

Có 1 chị cò giới thiệu em 1 căn nhà nát trong HXH, diện tích 4x15 = 60m2 hơn chút. Giá 2,4 tỷ chưa thương lượng, nhà thì đang cầm bên ngân hàng nên chủ nhà cũng muốn bán gấp. Em cắn răng mua rồi chắc sau này mới xây nổi. Vấn đề duy nhất là cái hẻm hơi loạn xị, người ta chiếm bán buôn trước nhà om sòm.

Các bác thấy giá vậy thế nào? Tư vấn cho em với ạ, em suy nghĩ căn này nhiều nhất.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.950
113
Sài Gòn
marsupilami1980 nói:
Cuối tuần, em đã đi xem 1 số căn nhà khu Kiều Đàm, kiểu nhà nhỏ khoảng 60m2. Em thích khu này chỉ vì nó rất gần Q1, dù nhà cửa vẫn còn ngỗn ngang trăm mối, quy hoạch tùm lum (không tính đến khu biệt thự Kiều Đàm).

Có 1 chị cò giới thiệu em 1 căn nhà nát trong HXH, diện tích 4x15 = 60m2 hơn chút. Giá 2,4 tỷ chưa thương lượng, nhà thì đang cầm bên ngân hàng nên chủ nhà cũng muốn bán gấp. Em cắn răng mua rồi chắc sau này mới xây nổi. Vấn đề duy nhất là cái hẻm hơi loạn xị, người ta chiếm bán buôn trước nhà om sòm.

Các bác thấy giá vậy thế nào? Tư vấn cho em với ạ, em suy nghĩ căn này nhiều nhất.
Hic, vấn đề muôn thuở. gần 38 triệu/1m2 có rẻ đâu mà bị mấy bà tám bán bánh bèo hay cô chín bán phá lẩu bịt mịa cái hẻm. Chỉ có mua khu Qui họach đàng hoàn mới tránh nổi mấy thím này.

Hạng B2
23/9/12
357
8
18
39
Ở SG có bánh bèo hả? Chỗ nào ngon chỉ em với.

38 triệu 1 mét thì bác chủ thử cân nhắc leo lên chung cư thì đỡ phải ăn phá lấu hàng ngày.

Nhưng ở hẻm cũng có cái thú của hẻm. Đến giờ ra hẻm đổ rác mà gặp bé hàng xóm nào mặc váy ngủ xách bịch rác ra đường ném thì hôm đó vui cả ngày.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.950
113
Sài Gòn
SillyHoney nói:
Ở SG có bánh bèo hả? Chỗ nào ngon chỉ em với.

38 triệu 1 mét thì bác chủ thử cân nhắc leo lên chung cư thì đỡ phải ăn phá lấu hàng ngày.

Nhưng ở hẻm cũng có cái thú của hẻm. Đến giờ ra hẻm đổ rác mà gặp bé hàng xóm nào mặc váy ngủ xách bịch rác ra đường ném thì hôm đó vui cả ngày.
Bé nó quay lại nguyên con ve chó trên mép miệng + mấy sợi long tài trên con vé thì có mà ói. Hehe

Hạng B2
23/9/12
357
8
18
39
Vụ bé hàng xóm này hùi học ĐH năm 1-2 em gặp rùi. Con nhỏ 16 tuổi trong xóm, đẹp pà cố, mặc váy ngủ lưới từ trên xuống dưới, nhìn rõ ( . )( . ) không áo lót và nhìn rõ ( Y ) (có quần lót). Hùi đó em chưa quen mùi phụ nữ nên shock toàn tập. Đi đổ rác xong về nhà nằm uống hoạt huyết dưỡng não cả tuần mới đi lại ăn uống học tập và giải trí bình thường được.

Hạng B2
29/9/12
168
497
63
Đây là box BĐS, các bác không nên nói chuyện gái gú ở đây, mắc thèm...

Hạng B2
23/9/12
357
8
18
39
saigonduky nói:
Đây là box BĐS, các bác không nên nói chuyện gái gú ở đây, mắc thèm...

Dạ! Em sẽ rút kinh nghiệm :mad:

2.4 tỏi có kèo Sunrise City khu South vào ở liền đó bác chủ.

Hạng B2
12/10/12
141
8
18
Bác SillyHoney: Em đã từng sống căn hộ suốt thời sinh viên ở bển, nhưng chẳng hiểu sao em vẫn cố chấp, bảo thủ thích ở dưới đất hơn. Có lẽ em sợ độ cao các thể loại

Trong khu này, em được giới thiệu căn nhà C4 kia, hẻm 4M, 3,9x13, giá 1,4 tỷ. Nó bị vướng lộ giới lung tung. Đất tính ra 28TR/m2, nhưng đâu có thể xây hết 50m2 haiza.

Tiếp tục tìm kiếm vậy...

Status
Không mở trả lời sau này.