Hạng C
Vậy là cũng đã đến lúc em phải tự mình sửa chữa, dọn dẹp cho chiếc xe cũ kỹ của mình.

Xe em Mitsubishi Sigma sx năm 1996. Động cơ V6 3.0 DOHC. 24 Valve. Đã đi được 220.405km. Bản số tay.

Không tính trước đây, khi về tay em năm 2010 đã 3 lần nằm đường phải kéo về garage tư nhân, hai lần vào Trung tâm dịch vụ Trường Hải và khoảng ba lần vào garage của bạn bè . . .rốt cuộc cũng chỉ chạy một thời gian rồi lại hỏng hóc trục trặc cái này cái khác.

Giờ bán cũng chẳng được bao nhiêu, mà em cũng tiếc vì khi chạy rất sướng, nhìn tổng thể chiếc xe cũng còn như liền lạc chắc chắn.

Vì vậy em quyết định tự mình sửa chữa trung đại tu cho nó, rất mong được các anh em trong hội ủng hộ và chỉ giáo cho trong suốt tiến trình tháo dở, kiểm tra tình trạng, thay thế phụ tùng để nó tiếp tục lăn bánh trên các nẻo đường.

Em sẽ post hình ảnh từng giai đoạn để các anh em tiện theo dõi và trao đổi.

Tận nhân lực, tri thiên mệnh.

Em tự đại tu xe Mitsubishi 26 năm tuổi.

Hạng D
29/4/16
1.917
7.851
113
Tình trạng hiện nay, máy không nổ được. Buổi chiều sạc bình đầy đủ thử đề đến cái thứ ba nổ một tiếng như súng AK. Các chức năng khác đèn kèn lên xuống kính, audio vẫn hoạt động tốt.
View attachment 2840574View attachment 2840575
co thể bị hư lử, điện,... kiểm tr mopin xem ( bị hư phim nên k gõ đủ chữ được)

Hạng D
29/4/16
1.917
7.851
113
Không có máy đo áp suất buồng đốt, em thử bằng cách lấy giẻ nhét vào các lỗ bugi, ngoài ra còn cách nào nữa không anh ? Đánh lửa vẫn tốt.
không cn đo, chỉ thử lử xem. mopin rời hy cụm

• Like
Reactions: viet xuan