Hạng C
12/4/12
635
1.316
93
Dạ , đã qua khỏi vạch dừng rồi, Hướng ltk đèn xanh nên em chờ luôn đèn xanh hướng hồng bàng để tránh kẹt xe
nói chung đi luôn cũng chẳng lỗi gì. chỉ bị hù dọa nếu không am hiểu. xử lý như bác cũng ok vì nhường hướng đi thẳng

• Like
Reactions: tonybom
TPK confirmed
Hạng B2
22/10/10
260
118
43
56
Bác chủ không nói luôn là bị lỗi gì, em nghĩ bác chủ bị như bác này
hôm 8-3 vừa rồi em cũng cúng cho tụi này 2 xị bánh mì. em đi từ LTK quẹo qua ĐHYD, nó bảo lỗi em quẹo sớm, phải đi thẳng qua giữa đường mới được quẹo. do chở vợ con đi việc gấp nên em có cãi cọ chút rồi cho nó bánh mì để đi, chứ nó ko chịu lập biên bản ngay vì đông xe lỗi quá :)
Vì có vạch dừng chờ theo hai hướng của LTK ngay giữa ngã 4, nên nếu chưa qua giữa ngã 4 mà quay đầu là bị xxx thổi vào với lỗi chạy trên phần đường của chiều ngược lại.

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Bác chủ không nói luôn là bị lỗi gì, em nghĩ bác chủ bị như bác này

Vì có vạch dừng chờ theo hai hướng của LTK ngay giữa ngã 4, nên nếu chưa qua giữa ngã 4 mà quay đầu là bị xxx thổi vào với lỗi chạy trên phần đường của chiều ngược lại.
Em quẹo trái đi đến vạch dừng nhưng không dừng chờ đèn. Em không rẻ sớm, xxx nói em không tuân theo đèn tín hiệu phía bên trái. Em nói là em không có đi qua đèn. Nhưng đèn đặt bên phải thì mới có hiệu lực

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
1/ dừng xe trên vạch dành cho người đi bộ
2/đến lúc đèn lane của em xanh
.. thì lúc này bác quẹo trái là đúng nhưng phải dừng lại trên vạch chờ tiếp theo
.Đợi đến khi đèn ltk đỏ - Bác mới được quẹo trái vào hướng đhyd

Tóm lại: Bác quá nhiều lỗi!
Bác nói sai rồi.. không luật nào qui định phải dừng ở cái vạch giữa giao lộ đó cả.. vạch đó phải kết hợp bb STOP, đèn tín hiệu hoặc người điều khiển giao thông thì mới có tác dụng bắt mình dừng lại.. nếu vạch độc lập thì hoàn toàn không có tác dụng :)

Hạng C
4/10/09
627
808
93
Bác nói sai rồi.. không luật nào qui định phải dừng ở cái vạch giữa giao lộ đó cả.. vạch đó phải kết hợp bb STOP, đèn tín hiệu hoặc người điều khiển giao thông thì mới có tác dụng bắt mình dừng lại.. nếu vạch độc lập thì hoàn toàn không có tác dụng :)

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng D
30/10/13
1.257
510
113
hôm 8-3 vừa rồi em cũng cúng cho tụi này 2 xị bánh mì. em đi từ LTK quẹo qua ĐHYD, nó bảo lỗi em quẹo sớm, phải đi thẳng qua giữa đường mới được quẹo. do chở vợ con đi việc gấp nên em có cãi cọ chút rồi cho nó bánh mì để đi, chứ nó ko chịu lập biên bản ngay vì đông xe lỗi quá :)
E cũng y như bác, nhưng e cải với 4xxx, e bảo nếu các a bảo quẹo trái sớm cắt dòng xe ngược chiều vậy tại sao có tiểu đảo các a không để ra mà dẹp vào 1 góc? Nếu từ đèn đỏ ở ltk, không thể thấy vạch dừng ở phía yduoc vì rất mờ và e yêu cầu lại chổ đèn đỏ để nhìn. Đuối lý xxx bảo chỉ nhắc nhở e thôi, e điên tiếc bảo tôi không cần a nhắc nhở vì tôi không phạm lỗi, tiếp theo e móc đt gọi một đồng chí A là bồ tèo, và bảo a nghe sếp a nói chuyện...bla.... Bla....e nghe vân dạ rối rít, rồi trả đt lại cho e và xin lỗi, e dựt lại đt không nói gì đóng cửa xe một cái rầm thật mạnh bỏ đi.

• Like
Reactions: Huy Vũ and ngotpro