Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
Vậy theo bác xe 4B đi làn phải được không?
- " trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong 1 làn đường và chỉ chuyển làn đường ở những nơi cho phép ; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải đảm bảo an toàn."
- xe 4b chưa chắc là xe oto , nhiều xe thô sơ cũng có 4 bánh.
- trừ những nơi có biển báo phân chia làn đường theo phương tiện thì xe oto được sử dụng tất cả các làn đường.

Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
Ối, vẫn còn phang nhau vụ 4b được hay không được đi làn ngoài chung với xe 2b à?

Bi giờ chia 2 phe:
Phe anh @ngotpro : không có bàn phân làn theo phương tiện nên KHÔNG CẤM xe 4b đi làn bên phải.

Phe anh @mikien: cho rằng ô tô là phương tiện lưu thông có tốc độ cao hơn xe 2b nên đương nhiên xe 4b chạy bên phải là sai.

Còn em, em hỏi anh @mikien : mấy em mô tô Phân khối lớn đi làn nào?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Ối, vẫn còn phang nhau vụ 4b được hay không được đi làn ngoài chung với xe 2b à?

Bi giờ chia 2 phe:
Phe anh @ngotpro : không có bàn phân làn theo phương tiện nên KHÔNG CẤM xe 4b đi làn bên phải.

Phe anh @mekien: cho rằng ô tô là phương tiện lưu thông có tốc độ cao hơn xe 2b nên đương nhiên xe 4b chạy bên phải là sai.

Còn em, em hỏi anh @mekien : mấy em mô tô Phân khối lớn đi làn nào?
1800 phân khối thì chạy bên chiều ngược lại nhá.. tuy xe không có số de nhưng thuộc loại phương tiện hàng không :) (copyright a Rỉ - Gò Vấp )

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
tình hình là điều 13 luật GTDB nói rõ rồi
cả định nghĩa phương tiện giao thông cũng nói rõ ràng
điều này chứng tỏ thiếu sót của anh chánh trong việc cập nhật biển báo,chứ em cũng hay đi làn phải,nhưng ko phải bám đường đi hoài,mà phải thuộc địa hình để bám làn phải cho tiện thôi

• Like
Reactions: vancondibo
Tập Lái
1/7/13
39
46
18
Hiện tai 17h50 có 4 xx vẫn đang miệt mài chặn xe, vừa ra khỏi vòng xoay 100 m là gặp.
Em dự là bác thấy trên đoạn từ vòng xoay ngã 4 Bình Phước đến Bệnh viện Hạnh Phúc, riêng đoạn này thì xxx đứng chăn xe 2b ở cả 2 chiều và đường này có 3 lane, có biển báo rất rõ ràng chỉ cho 2 bánh chạy lane trong cùng, chỗ này thì xxx ko sai.

Hạng D
10/9/08
2.882
5.992
113
Em dự là bác thấy trên đoạn từ vòng xoay ngã 4 Bình Phước đến Bệnh viện Hạnh Phúc, riêng đoạn này thì xxx đứng chăn xe 2b ở cả 2 chiều và đường này có 3 lane, có biển báo rất rõ ràng chỉ cho 2 bánh chạy lane trong cùng, chỗ này thì xxx ko sai.
KO bác.
Hướng từ vòng xoay BP về cầu Bình Triệu. Qua kho lạnh Hoàng Lai 1 tí.
Chỗ này hiếm khi thấy XX đứng, dạo này gần Tết chắc tỏa ra kiếm ăn.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Không sai thì anh nên gọi họ à CSGT hihi

• Like
Reactions: zerokiem
Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
Đoạn này thì khỏi bàn, biển phân làn kết hợp với biển giới hạn tốc độ. (Mặc dù biển gộp này hong đúng chuẩn lắm)