Tập Lái
4/2/11
6
0
0
Chẳng là công ty em chuẩn bị mua máy móc từ bên đức về, đọc thấy bên trong danh sách hàng xuất bán của họ có cả con humvee M1046 .
Email mới biết cái xe này là của một lão người đức mua từ bên mỹ từ năm 2008 đã có biển châu âu , thuộc dạng nguyên bản không kèm bọc thép và khí tài quân sự khác.
Vì xe này có lịch sử phục vụ trong quân đội mỹ lại là xe quân sự, nên em không biết có được phép nhập về Việt Nam không ạ ? mong bác nào trong ngành hiểu biết
về cái này mong trả lời giúp em với .. em xin cám ơn các bác ^^
đây là ảnh của một con M988 cũng đang được rao bán :
Em xin hỏi về việc nhập xe humvee M1046

Em nhìn sơn ngụy trang mà hốt quá , sợ nhập về quân đội đến gô cổ thì bỏ bố

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Đồ quân sự thuộc loại hàng cấm nhập kể cả quần áo...
bác mang hồ sơ sang bên hải quan hỏi là chắc ăn nhất.
bác nhập xe đó về đi nếu giá hợp lý em mua..

Tập Lái
4/2/11
6
0
0
Cty em chỉ nhập máy sản xuất với lại em không tham gia vụ nhập hàng của công ty nên chằng biết hỏi hải quan cái vụ này thế nào, chỉ ngó qua thấy hay quá , lên diễn đàn mong các bác giải đáp hộ em với :
đây là em "M1046 uparmored TOW carrier"

Còn đây là em M1026 không bọc giáp

Em là dân vùng tây bắc và công tác ở đó thường xuyên , có em này đi thì vào mùa mưa đỡ phải tăng bo các bác ạ .. bác nào biết bên HQ hỏi hộ em có được nhập không ạ , nếu làm thủ tục thế nào bác pm với .. thanks các bác nhiều lắm

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Cấm nhập bác ơi. hỏi 2 nơi rồi.
nhiều khi vẫn còn đường về nhưng phải đi theo đường riêng. nhất là hải quan các tỉnh lẻ họ làm rất hay. Chứ bác về HP hoặc SG thì pó tay.
hoặc bác cho sơn lại thành màu xe du lịch...
hoặc đi theo đường quân đội...
VNJ ; bác ơi em nghèo thật nhưng chơi là em chơi à.  bác đừng cười em, tội em quá.

Tập Lái
4/2/11
6
0
0
Em cũng tính là nếu nhập về được thì phải nhập qua hải quan các tỉnh khác thôi, chẳng qua là xe này phải chuyển bằng container đường biển đằng nào cũng phải qua cảng không hải phòng thì cũng sài gòn, còn đăng ký thì em đăng ký biển trên này thôi chứ chẳng dại mang xuống đồng bằng chạy làm gì , Nếu xe sơn lại , mà nó cũng được dân sử dụng rồi chắc không vấn đề gì đúng không bác ? cái này em mù tịt quá . chẳng lẽ lại phải thông qua công ty chuyên nhập máy xây dựng rồi nhập về theo dạng xe tải ?

Hạng B2
13/4/10
384
0
0
người xưa cócâu : BÁC HỒ DẪN DƯỜNG LÀ OKÊ, không dược bằng tiền thì phải rất nhiều tiền, chắc chắn là phải nhập dược thôi, nhưng phải có BÁC HỒ khắp nơi là cũng xong thôi, thử xem???

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
44
các bác manh động quá.. mấy chuyện này mà la om sòm, nào là tiền gòi rất nhiều tiền.....bớt cái miệng dùm cái...