Tập Lái
16/7/07
43
2
8
Chuyện là cái thẻ nhớ SD gắn trong cái đầu DVD theo xe của xe em (mazda3s) nó bị hư. Hiện tại em kg thể sữ dụng chức năng GPS cũng như vietmap được. Bác nào có cho xin với! Em cũng chẳng biết dung lượng nó nhiêu nữa, nếu được upload lên và gữi qua mail giúp em. Nếu không thì PM cho em số phone, em vác cái thẻ SD đến chép.

Cám ơn cả nhà!
P/s: Cái DVD theo xe nó hiệu Caska thì phải!
e-mail của em: vietthuchotoi@yahoo.com

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
trong thẻ nhớ có chứa đooạn mã hóa nhận diện license của vietmap nên dù copy qua bác vẫn ko xài đưược, nếu bác mua của vietmap thì cầm thẻ nhớ hư ra họ để họ đổi cho bác cái khác và copy lại license cho bác

Tập Lái
16/7/07
43
2
8
Ah! Cái này em không có mua! Lúc mua xe nó có sẵn rồi! Giờ hư

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Ah! Cái này em không có mua! Lúc mua xe nó có sẵn rồi! Giờ hư
Bác ko mua nhưng hãng bán xe cho bác hoặc chủ xe mua, phía sau cái thẻ nhớ có dán cái tem của vietmap thì bác cứ mang lên vietmap để đổi thẻ mới, họ chỉ tính tiền cái thẻ nhớ thôi chứ ko tính thêm tiền license đâu. Muốn xài viemap thì bắt buộc phải mua license bằng cái the nhớ cho DVD hoắc mua luôn thiết bị dẫn đường của vietmap nên kiểu gì họ cũng sẽ bảo hành.
phòng trường hợp gps của dvd có vấn đề thì bác cứ chạy xe ra đó luôn NV vietmap sẽ kiểm tra cho bác.

Hạng B2
5/11/12
222
47
28
Vũng Tàu
Bác ko mua nhưng hãng bán xe cho bác hoặc chủ xe mua, phía sau cái thẻ nhớ có dán cái tem của vietmap thì bác cứ mang lên vietmap để đổi thẻ mới, họ chỉ tính tiền cái thẻ nhớ thôi chứ ko tính thêm tiền license đâu. Muốn xài viemap thì bắt buộc phải mua license bằng cái the nhớ cho DVD hoắc mua luôn thiết bị dẫn đường của vietmap nên kiểu gì họ cũng sẽ bảo hành.
phòng trường hợp gps của dvd có vấn đề thì bác cứ chạy xe ra đó luôn NV vietmap sẽ kiểm tra cho bác.
Bác VDD cho em hỏi em muốn Update Vietmap thì cũng phải lên hảng hả bác. hình như vietmap của em là phiên bản củ rồi thì phải.
Em mua xe được 1,5 năm rồi. Cũng ít sử dụng nên không biết thế nào. Mong bác tư vấn thêm.

• Like
Reactions: kevintrung
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Bác VDD cho em hỏi em muốn Update Vietmap thì cũng phải lên hảng hả bác. hình như vietmap của em là phiên bản củ rồi thì phải.
Em mua xe được 1,5 năm rồi. Cũng ít sử dụng nên không biết thế nào. Mong bác tư vấn thêm.
update thì đơn giản lắm bác, bác lên web của vietmap chọn phần capnhatbando chọn data tương thích với DVD bác đang sử dụng ( có 2 phiên bản V17 và V27 bác xác định bằng giao diện như file đính kèm ) sau đó download về, bác giải nén và copy thư mục _VIETMAP vào thư mục gốc của thẻ nhớ, chọn copy chồng dữ liệu. trước khi copy bác nhớ copy tooàn bộ thẻ nhớ ra máy tính để backup nhé.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
1/3/07
742
7.812
93
Bạn mình lên trang web của Vietmap và vào cập nhật bản đồ để chép bản nâng cấp. Nhớ coi kỹ hướng dẫn trong file pdf trước khi sử dụng, nói chung khá la đơn giản.

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Bạn mình lên trang web của Vietmap và vào cập nhật bản đồ để chép bản nâng cấp. Nhớ coi kỹ hướng dẫn trong file pdf trước khi sử dụng, nói chung khá la đơn giản.
nếu bác chỉ copy các thư mục data trong _VIETMAP thì thẻ nhớ của bác sẽ bị mất license, lúc này bác phải lên vietmap để copy lại license, mình đã bị 1 lần và NV vietmap hướng dẫn làm như vậy

Hạng B2
5/11/12
222
47
28
Vũng Tàu
nếu bác chỉ copy các thư mục data trong _VIETMAP thì thẻ nhớ của bác sẽ bị mất license, lúc này bác phải lên vietmap để copy lại license, mình đã bị 1 lần và NV vietmap hướng dẫn làm như vậy
Bác hướng dẫn em rõ hơn được không? Nếu có thể bác chém giúp em luôn nhé.