Hạng F
7/9/07
13.429
308
83
Dặm đường gió bụi
dung_gialai nói:
Em đã từng đọc ở đâu đó mang máng rằng....tất cả những sự rắc rối trong cuộc sống đều do hiểu lầm mà sinh ra
Và cũng cuộc sống thực tế em đã thấy....hãy bao dung, quan tấm đến mọi người thì dù có rắc rối cỡ mô cũng sẽ vượt qua, và đó là liều thuốc bổ cho tâm hồn luôn được nhẹ nhàng, nhưng tiếc thay....trong những dục vọng của con người thì cái dục vọng vê bãn ngã (cái tôi) nó lớn còn hơn vũ trụ, nên...cuộc sống đã phức tạp lại càng phức tạp hơn, và cũng 1 cái quy luật của đời người....khi về già lại thường luyến tiếc những gì đã qua...chính vì thế mà em hiểu 1 phần...vì sao những người già hay...đi chùa
TỪ những ngày đầu của hội cho đến hum nay em luôn quý trọng những gì mình có đối với hội, với tất cả mọi người, và sau này vỡn thế, cho dù em có đi mẹc:D
xin lỗi....lão nghèo cỡ đó k lên nổi mẹc đâu....:D

Hạng F
17/5/09
18.998
2.207
113
Gialai
kyanh911 nói:
dung_gialai nói:
Em đã từng đọc ở đâu đó mang máng rằng....tất cả những sự rắc rối trong cuộc sống đều do hiểu lầm mà sinh ra
Và cũng cuộc sống thực tế em đã thấy....hãy bao dung, quan tấm đến mọi người thì dù có rắc rối cỡ mô cũng sẽ vượt qua, và đó là liều thuốc bổ cho tâm hồn luôn được nhẹ nhàng, nhưng tiếc thay....trong những dục vọng của con người thì cái dục vọng vê bãn ngã (cái tôi) nó lớn còn hơn vũ trụ, nên...cuộc sống đã phức tạp lại càng phức tạp hơn, và cũng 1 cái quy luật của đời người....khi về già lại thường luyến tiếc những gì đã qua...chính vì thế mà em hiểu 1 phần...vì sao những người già hay...đi chùa
TỪ những ngày đầu của hội cho đến hum nay em luôn quý trọng những gì mình có đối với hội, với tất cả mọi người, và sau này vỡn thế, cho dù em có đi mẹc:D
xin lỗi....lão nghèo cỡ đó k lên nổi mẹc đâu....:D
Thằng cha này..quá đểu:D

Hạng D
22/7/11
2.369
6
38
45
NoWhere
kyanh911 nói:
Tối nay em xỉn nhưng không vì thế mà em nói bậy. Em chỉ muốn bày tỏ lòng mình cho các bác biết mà thôi.

Em ghét những ai chia lìa chúng ta
Em ghét nhưng ai quậy phá chúng ta
Em ghét những kẻ miệng mồm đạo đức giả
Thích nhất mấy câu này của TĐC... nhưng quan trọng phân biệt được những người này, lý do tại sao ACCORD CLUB được và bị như ngày hôm nay... nghĩ... nghĩ... và nghĩ... càng thêm buồn...
Tôi và chúng ta...
tôi không từ bỏ niềm đam mê, tôi chỉ thể hiện niềm đam mê bằng cách khác các bạn...
chúng ta đã làm gì cho ACCORD CLUB, để xây dựng ACCORD CLUB và phá nó...
sự thật thường mất lòng, không được nhiều người ủng hộ... lời nói ngọt ngào thường dễ nghe, nhiều người ủng hộ...
hãy nhìn vào việc người đó làm chứ đừng nghe người đó nói gì...
vài dòng tâm sự... cũng vì ACCORD CLUB

Hạng F
17/5/09
18.998
2.207
113
Gialai
truongnx2012 nói:
kyanh911 nói:
Tối nay em xỉn nhưng không vì thế mà em nói bậy. Em chỉ muốn bày tỏ lòng mình cho các bác biết mà thôi.

Em ghét những ai chia lìa chúng ta
Em ghét nhưng ai quậy phá chúng ta
Em ghét những kẻ miệng mồm đạo đức giả
Thích nhất mấy câu này của TĐC... nhưng quan trọng phân biệt được những người này, lý do tại sao ACCORD CLUB được và bị như ngày hôm nay... nghĩ... nghĩ... và nghĩ... càng thêm buồn...
Tôi và chúng ta...
tôi không từ bỏ niềm đam mê, tôi chỉ thể hiện niềm đam mê bằng cách khác các bạn...
chúng ta đã làm gì cho ACCORD CLUB, để xây dựng ACCORD CLUB và phá nó...
sự thật thường mất lòng, không được nhiều người ủng hộ... lời nói ngọt ngào thường dễ nghe, nhiều người ủng hộ...
hãy nhìn vào việc người đó làm chứ đừng nghe người đó nói gì...
vài dòng tâm sự... cũng vì ACCORD CLUB
Hoàn toàn đồng ý với Trường, và có lẽ mỗi người ai cũng có cái nhìn cho mình, nếu vì một sự thật mà làm tích cực hơn cục diện thì em cũng đã làm lâu òi, còn nếu không thể được và xét thấy còn vui thì em không muốn làm thêm phức tạp cũng chỉ vài câu còm men, bởi làm thế mình vô tình mình phá chớ hỏng phải xây trong khi miệng thì cứ hô hào là xây, hơn nữa trên đây có những người nhỏ tuổi hơn, bằng tuổi hoặc lớn tuổi hơn bác, người ta có thể nghĩ được mà
Thế nhé, em luôn tôn trọng bác và luôn nhớ những gì chúng ta có được, mong bác cứ để cho nó tự nhiên, thuận theo nhũng gì cần thuận, 1 ngày nào đó mà nó không thuận, bác không lên tiếng thì tự khắc nó cũng đỗ vỡ, còn 1 khi nó muốn hợp thì dù có ai nói gì cũng chả ăn thua
Em hiểu tâm trạng của bác và mong bác cũng hiểu em, ít nhất trong chuyện này
Có những sự thật đôi khi không nói ra nó sẽ ý nghĩa hơn là phơi bày
Chúc Trường nhiều sức khỏe, mong có dịp được ngồi
với nhau!

Hạng D
22/7/11
2.369
6
38
45
NoWhere
h Dũng: cũng vì KA nói ra vài lời tâm sự nên em cũng nói ra vài lời phá bĩnh, cứ cho là như vậy. Chứ em biết bây giờ có nói gì cũng giống như anh nói. Cám ơn anh.
HA: cụng là vui, đôi khi chỉ cần thế, hiểu nhiều mệt

Hạng F
17/3/11
6.865
244
63
Núi rừng tây nguyên
truongnx2012 nói:
h Dũng: cũng vì KA nói ra vài lời tâm sự nên em cũng nói ra vài lời phá bĩnh, cứ cho là như vậy. Chứ em biết bây giờ có nói gì cũng giống như anh nói. Cám ơn anh.
HA: cụng là vui, đôi khi chỉ cần thế, hiểu nhiều mệt
ờ OK em không hỏi nữa ... Hôm nay ngày Tết mùng năm Bác Trường có độ gì chưa cho em ké với sáng giờ gài độ Hoài mà chưa có ... Buồn