Hạng D
6/4/05
3.604
2.098
113
ES250 và Mer E250 (hoặc E200) các bác chọn gì?
Em đang lăn tăn cái này, mer E nếu form 2015 thì E200 cỡ 2tỉ, E250 cỡ 2,5t, em nghĩ nếu form mới đời 2017 giá cũng tương đương.Lexus trong tầm giá gần tương đương có con ES250.
Theo các bác thì lấy con nào hợp lý hơn? Em đang đi Camry, lăn tăn ở chỗ nếu lên Lexus thì cảm giác lái này nọ có giống Camry lắm ko (hơi nhàm chán), còn chuyển qua Mer thì có hẳn cái mới (cảm giác lái, công nghệ...) Các bác thấy sao ạ? [pagebreak][/pagebreak]

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/4/15
1.378
1.868
113
250 thì thôi, nếu 350 thì lên, vì máy 3.5 chạy thoát sướng hơn nhiều, có loa mark, cảm biến gương tít tít, chỉ là h đắt quá. 250 hình như option còn thua cả cẩm ly 2.5q
Mer cũ thì nội thất theo em là tù hơn lex, thôi đợi mới cũng đc, chỉ 1 cái là nếu lái quen cẩm ly rồi thì cân nhắc kĩ nếu chạy nhiều, vì es hay cẩm ly chạy đỡ mệt hơn mer nhiều, và rộng rãi hơn ( giang hồ đồn là vì nó dẫn động bánh trước )

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
6/12/04
353
203
43
E đang đi Cam 2.5Q 2014 và e cũng mới mua con ES 250, so về nội ngoại thất thì e thấy ES ăn đứt mấy con xe Đức cùng phân khúc, khả năng vận hành thì có lẽ ES ko bằng mấy con xe Đức nhưng e cần 1 chiếc xe êm ái và tin cậy!
tất nhiên rồi bác ơi , đắt gấp đôi mà ko giống nhau thì chết . es dựa trên khung gầm của camry , hệ thống dẫn động cũng vậy , bác lái 1 chiêc xe dẫn động cầu sau sẽ có suy nghĩ khác ngay , merc hay bmw hay audi chất lượng không phải kém lexus đâu bác , chi phí sử dụng cao hơn thôi , còn đâu mọi cái lexus còn theo dài dài , lexus chưa bao giờ qua mặt đươc bmw và mercedes .

Hạng D
6/4/05
3.604
2.098
113
E đang đi Cam 2.5Q 2014 và e cũng mới mua con ES 250, so về nội ngoại thất thì e thấy ES ăn đứt mấy con xe Đức cùng phân khúc, khả năng vận hành thì có lẽ ES ko bằng mấy con xe Đức nhưng e cần 1 chiếc xe êm ái và tin cậy!
Em đang đi 3.5Q, option con ES250 thế nào nhỉ bác? Ko biết có thể ucf với bác và thử xe 1 đoạn đc ko ạ, sales Lexus nói là ko có xe test drive ạ. Cám ơn bác.

• Like
Reactions: nemohappi
Hạng B1
28/7/14
54
20
8
35
Em đang xài e250 2014 và cảmy 2015, và đang đặt hàng con es250 tháng 10 giao xe...cá nhân em góp ý bác như vậy...nếu bác hay đi xa,thì nên mua toy,lex, còn chỉ di chuyển cự ly gần thì cứ Xe Đức mà phang...cái này e ko biết giai thich sao,nhưng khi e về quê vk(>120km) đi bằng camry lúc đến nơi khoẻ re,còn xách con Mer đi,tới chỗ là cứ muốn đánh lộn...chả hiểu nổi...

Hạng B2
6/12/04
353
203
43
Em đang xài e250 2014 và cảmy 2015, và đang đặt hàng con es250 tháng 10 giao xe...cá nhân em góp ý bác như vậy...nếu bác hay đi xa,thì nên mua toy,lex, còn chỉ di chuyển cự ly gần thì cứ Xe Đức mà phang...cái này e ko biết giai thich sao,nhưng khi e về quê vk(>120km) đi bằng camry lúc đến nơi khoẻ re,còn xách con Mer đi,tới chỗ là cứ muốn đánh lộn...chả hiểu nổi...
mỗi người 1 sở thích thôi bác , bác so xe E250 với Camry thì đúng là tội cho em nó quá , camry ko phải là êm mà là bồng bềnh , ko chắc xe , bác thử chạy zic zắc bác sẽ thấy hệ thống treo xe nào tốt hơn ngay , camry dẫn động cầu trước , bác vào cua trong phố rồi bác thốc ga thử xem , sẽ thấy tay lái bị giằng và hiện tiện mất lái sảy ra , xe ko có chút nào gọi là cảm giác lái . rồi hệ thống phanh nữa , nói chung mua xe phải tính yếu tố an toàn nữa và những cái ko hiện hữu ko thể nhìn thấy ngay dc ... hihhih

Hạng D
6/4/05
3.604
2.098
113
Lexus được cái đi đường xa tin cậy hơn, 1 phần do phụ tùng cũng ko quá khó tìm, 1 phần do tâm lý. Nhưng cảm giác lái ko biết có khác camry nhiều ko.
Còn Mer thì được cái cảm giác lái khác hẳn (em có dịp thử con C200 đời ơ kìa thôi mà lúc vô cua thấy cảm giác khác hẳn), bị cái qua box Mer thấy tiền nuôi đuối quá. Chưa kể Mer mới bây giờ chơi toàn lốp runflat, ko có lốp dự phòng, đi đâu xa xôi rủi bị bể vỏ thì chắc cho lên xe kéo về quá. Cái này kinh nghiệm từ thực tế, bạn em đi Phan Thiết thôi, lúc về nửa đường bị bể vỏ, vẫn chạy được nhưng về đến hãng thì thiệt hại 1 cặp vỏ, chưa kể theo hãng check thì mâm bị méo... tốn thêm 1 mớ.

Hạng B1
19/3/13
73
25
18
Em đang đi 3.5Q, option con ES250 thế nào nhỉ bác? Ko biết có thể ucf với bác và thử xe 1 đoạn đc ko ạ, sales Lexus nói là ko có xe test drive ạ. Cám ơn bác.
Khi nào bác test được. Nhớ cho e biết cảm giác thế nào nhé. E cung dag phân vân E va Es