Hạng B2
25/5/13
214
133
43
tất nhiên rồi bác ơi , đắt gấp đôi mà ko giống nhau thì chết . es dựa trên khung gầm của camry , hệ thống dẫn động cũng vậy , bác lái 1 chiêc xe dẫn động cầu sau sẽ có suy nghĩ khác ngay , merc hay bmw hay audi chất lượng không phải kém lexus đâu bác , chi phí sử dụng cao hơn thôi , còn đâu mọi cái lexus còn theo dài dài , lexus chưa bao giờ qua mặt đươc bmw và mercedes .
es hiện tại chung khung gầm vs avalon nhé cụ. camry nào ở đây???? độ ổn định lexus hơn mấy cu đức. thế giới công nhận rồi. thậm chí mấy cu đứccòn bị đánh giá độ ổn định k cao nữa cơ.

• Like
Reactions: kidelnino
Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Em đang xài e250 2014 và cảmy 2015, và đang đặt hàng con es250 tháng 10 giao xe...cá nhân em góp ý bác như vậy...nếu bác hay đi xa,thì nên mua toy,lex, còn chỉ di chuyển cự ly gần thì cứ Xe Đức mà phang...cái này e ko biết giai thich sao,nhưng khi e về quê vk(>120km) đi bằng camry lúc đến nơi khoẻ re,còn xách con Mer đi,tới chỗ là cứ muốn đánh lộn...chả hiểu nổi...
Vì xe Đức chảy ga nó hổn hơn toyota nên khi mỗi lần bác đạp ga thì nó bị nhồi người và nhìu lần nên bqsc bị choáng nếu đí xa. Con em ngồi Mer em lái nó cũng hay bị ói mặc dù em chạy khá chậm,nhưng nó đi taxi thì không sao nên vợ em hay kêu mua innova đi cho khoẻ kakaka

Hạng B1
12/11/13
91
91
18
E đang đi Cam 2.5Q 2014 và e cũng mới mua con ES 250, so về nội ngoại thất thì e thấy ES ăn đứt mấy con xe Đức cùng phân khúc, khả năng vận hành thì có lẽ ES ko bằng mấy con xe Đức nhưng e cần 1 chiếc xe êm ái và tin cậy!
E cũng đi 2 đời camry rôi .lên luôn em LS460L 2008 chạy một năm giàn gầm kêu lục cục. Đem ra thợ phán..., e tổng đại tu 1 lân 1 tổng thiệt hại gần 200 củ... Nhưng được cái là bây giờ êm... Như du thuyền.sẽ chung thành với e nó thêm 1 năm nữa.!

• Like
Reactions: nemohappi
Hạng B1
12/11/13
91
91
18
E đang đi Cam 2.5Q 2014 và e cũng mới mua con ES 250, so về nội ngoại thất thì e thấy ES ăn đứt mấy con xe Đức cùng phân khúc, khả năng vận hành thì có lẽ ES ko bằng mấy con xe Đức nhưng e cần 1 chiếc xe êm ái và tin cậy!
Đừng xuy nghĩ lấy Es ngay.!

Hạng B2
7/9/15
433
701
93
42
GS mắc quá bác ơi, tầm đó em ráng chơi em S400 cho nó bằng bạn bằng bè, hihihi
Nghe đồn phí nuôi S400 khủng lắm dù em chả biết nó ra sao, nhưng đồn quá nghe ám ảnh.
Bữa em có chạy thử GS 350 đời 2009 mà thấy ngon quá xá. chắc do chạy xe bèo quen rùi.

Hạng C
7/2/12
656
464
63
tất nhiên rồi bác ơi , đắt gấp đôi mà ko giống nhau thì chết . es dựa trên khung gầm của camry , hệ thống dẫn động cũng vậy , bác lái 1 chiêc xe dẫn động cầu sau sẽ có suy nghĩ khác ngay , merc hay bmw hay audi chất lượng không phải kém lexus đâu bác , chi phí sử dụng cao hơn thôi , còn đâu mọi cái lexus còn theo dài dài , lexus chưa bao giờ qua mặt đươc bmw và mercedes .
Khung gầm của Avalon nhé

Hạng B2
6/4/07
208
189
43
Khuyên bác chủ thớt nên chờ lấy E-Class all new. Vì:
1. Bác đang lăn tăn cảm giác lái và thấy chán thì chả nên lên Lexus làm gì, chả khá hơn đâu nếu ko muốn nói là nhẹ hơn cả Camry (mình đang chạy Camry và có chạy Lex của bạn rồi)
2. Lexus VN quá overprice, thấy ghét =)))
3. Về độ sang trọng nội thất thì mình thấy E-Class mới là đột phá so với dòng hiện tại. E Class hiện tại đúng là nếu so với Lex là ko có cửa về độ luxury
4. Ngoại thất thì tùy mắt nhìn, mình ko dám comment :v

Về đi đường thì đúng là Lex là vua chống mệt. Mình lái chiếc Lex RX của bạn chạy 1 lèo SG - Nha Trang tỉnh rụi chả mệt chả mỏi gì sất :D

• Like
Reactions: cdang
Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Bác nào so sánh Lexus ES250 với Camry 2.5 dại thế ? Phải Camry Mỹ chứ :) ..e đùa.
Lexus là con nhà Toyota nên nó hơn con Merc về khoảng thực dụng theo thời gian, giữ giá là vô đối trong phân khúc xe sang ở VN. Xe Merc E250 nếu bác lấy là xài model củ rồi đợi 2017 rồi lấy.
Về dẫn động :
ES250 là FWD - Dẫn động cầu trước
E250 là RWD - Dẫn động cầu sau
Về tiêu thụ nhiên liệu (cái này lí thuyết)
ES250 - 8.0l/100km hổn hợp
E250 - 6.1l/100km hổn hợp
Về động cơ :
ES250 . Máy 2.4L I4 VVT-I - công suất 181HP@6000vp
E250. Máy I4 1.9L - công suất 211HP@5500vp
Đến đây các bác tự hình dung được thằng nào bền theo thời gian...
Về hộp số :
ES250. Tự động 6 cấp / E250 Tự động 7 cấp
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Nếu là e, e sẽ chọn ES250. Còn nếu trót yêu E250. E chờ model mới.

• Like
Reactions: kidelnino