Hạng B2
27/8/10
365
137
43
Sài gòn - Đà Lạt
Trong xe có nút tắt hoặc mở chức năng ESP (Electronic Stability Program), vậy bạn luôn mở nó hay tắt ? nếu tắt nó để làm gì và trong trường hợp nào nên tắt ? xin các bác cho ý kiến

ESP on/off liệu nút này là thừa?

Hạng D
17/8/09
3.328
29.492
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Theo em biết là chức năng nút này đã mặc định là mở rồi, bác cứ mở chìa khóa là nó cháy đèn khoảng 3s là tắt. còn bác muốn nó cháy thì bác cứ nhấn nút nó sẻ hiện lên ESP off.

Hạng B2
1/1/08
112
16
18
40
HCMC
Hôm nọ tự nhiên em đang chạy bình thường thì nó hiện đèn ESP rồi tự nhiên xe chậm lại giống đạp thắng, em hoảng hồn phải tắt ESP thì nó ko bị nữa. Ngạc nhiên chuyện là lúc đó xe đang chạy thẳng, rất chậm, bình thường, ko bị gì, chỉ bị 1 lúc em bật ESP lại thì nó cũng ko báo nữa. Ko biết vào THACO kiểm tra có ra ko nữa

Hạng B2
24/5/09
287
78
28
50
Chợ Thủ Đức
tắt khi đi vô vùng gập ghề lỗi lỏm ô gà ổ trâu, đường làng chênh vênh, công vẹo, nói chung là đường phải chạy dưới 20km/h và phải đánh lái liên tục, tắt chức năng này xe đở bồng bềnh hơn nếu chạy trên đường đó.

Hạng D
9/9/11
3.186
21
38
33
Lộc Ninh - Bình Phước
ESP OFF sáng đèn là hệ thống Cân bằng điện tử ko hoạt động bác ạ, còn tắt đèn là hệ thống hoạt động, đèn sáng liên tục mà mình nhấn vào ko tắt là có trục trặc!

Hạng B1
30/6/12
73
40
28
29
Undo nói:
NguyenMobile nói:
kingo nói:
Tắt nếu muốn driff. :D

Xe em FWD làm sao drift được bác kingo ơi :D
bác qua D1 nhờ họ chỉ cho Drift bằng FWD
Bên D1 họ chỉ Drift bằng xe FWD chỉ đơn giản kéo phanh tay còn khói thì tạo ra từ bánh trước chứ không phải từ bánh sau. Nguyên tắc chủ yếu của Drift là bánh sau phải truyền lực nhiều hơn bánh trước (Xe RWD hoặc xe AWD nhưng lực phân bố bánh sau phải cao hơn bánh trước) để khi vào cua bánh sau sẽ văng lên trên theo quán tính và sẽ kéo cả thân xe Drift (trượt) theo đường cua. Chưa kể Drift đòi hỏi xe phải dùng số sàn để người lái có thể kiểm soát cơ chế vào số khi Drift còn xe AT thì trừ khi để chế độ đi số tay chứ không là drift sẽ rất khó khi xe đã đạt đủ vòng tua thì hộp số sẽ tự nhảy lên số cao hơn. Tóm lại xe FWD + AT thì chỉ có nước Burnout chứ không thể drift được. Em nói vậy có gì sai thì các bác thông cảm và chỉ giáo cho em