Tập Lái
2/9/14
46
13
8
Em có lái thử chứ bác. Lúc đó 528i GT vẫn có hàng (gần đây mình mới qua vẫn còn 1 chiếc), nhưng khi xác định mua thì nghĩ em xe sẽ theo mình khá lâu, nên đáng chờ đợi để có xe "2015" và màu + options như mong muốn. Mình thích 528i GT do rất rộng và êm. Em 320i thì kỷ niệm nên vẫn giữ lại (cũng mới đi chừng 40,000km thôi).

Her her phàn nàn vậy thôi chứ lúc tỷ giá tăng chắc cũng ko ai chủ động đến hãng kêu cho tui bù thiệt hại cho anh đâu hêhhe miễn xe đẹp hài lòng là được rồi :)

P.S: đương nhiên e BMW 320i e thấy đã tuyệt vời, Camry ko so được! Ae nào có ý định cam đoan ko hối tiếc đâu!
Qua trực tiếp luôn hay đăng ký online bác nhỉ. Em cũng đang tăm tia rước 1 em 320i. Các bác khác cứ bảo nhanh lên tỉ giá đang giảm thì phải tranh thủ.

Mà em rất rất đồng ý với bác ở chỗ tỉ giá lên thì bên hãng họ cũng đâu có lên mà mình đâu dại gì mà ra kêu để tôi bù lỗ cho mấy ông. Cứ là do tâm lý người mua lúc nào cũng muốn mua hàng tốt mà giá thấp nhất nên giảm thì chê ít còn tăng thì la làng.

320i kỷ niệm của bác là đang là ước mơ của em ạ. Mong sớm rước em nó, rất vui khi được trò chuyện cùng bác.

Tập Lái
3/9/14
19
6
3
29
Qua trực tiếp luôn hay đăng ký online bác nhỉ. Em cũng đang tăm tia rước 1 em 320i. Các bác khác cứ bảo nhanh lên tỉ giá đang giảm thì phải tranh thủ.

Mà em rất rất đồng ý với bác ở chỗ tỉ giá lên thì bên hãng họ cũng đâu có lên mà mình đâu dại gì mà ra kêu để tôi bù lỗ cho mấy ông. Cứ là do tâm lý người mua lúc nào cũng muốn mua hàng tốt mà giá thấp nhất nên giảm thì chê ít còn tăng thì la làng.

320i kỷ niệm của bác là đang là ước mơ của em ạ. Mong sớm rước em nó, rất vui khi được trò chuyện cùng bác.
Link đăng ký online này bác
https://docs.google.com/forms/d/1cNyd6J4CTR8i11ff7QG1Jy4VcCIs2QPwdzbSMRvSAAI/viewform?c=0&w=1

Bác cứ check hàng đi, đến lúc thấy em ấy nuột nà rồi thì bao nhiêu cũng xúc thôi =)))

• Like
Reactions: nhlong212
Tập Lái
10/10/14
26
26
13
34
Hạng B1
2/9/14
69
10
8
38
Em cũng phải phấn đấu cho bằng bác để có vài em làm kỷ niệm =))
Phấn đấu đi Bác, mua được Bim 320i hay 328i mới thì tuyệt vời ông mặt giời rồi. Còn không thì khởi động bằng một con xế lướt cũng không thành vấn đề. Như anh em đã nói, xe ngon test còn ngon thì mang về chỉ việc chay và tận hưởng thôi chứ không cần lăng tăng các vấn đề nhỏ nhặt.

Hạng B1
5/4/15
59
10
8
39
Phấn đấu đi Bác, mua được Bim 320i hay 328i mới thì tuyệt vời ông mặt giời rồi. Còn không thì khởi động bằng một con xế lướt cũng không thành vấn đề. Như anh em đã nói, xe ngon test còn ngon thì mang về chỉ việc chay và tận hưởng thôi chứ không cần lăng tăng các vấn đề nhỏ nhặt.
Có BMW rồi thì sướng từ lúc ở trong xe đến lúc bước xuống xe :)))

Tập Lái
2/9/14
21
7
3
37
Các bác cho em hỏi em thấy Bim 320i với 328i hao hao nhau, nhìn bên ngoài thì làm sao phân biệt nhanh nhất ạ. Tất nhiên không nhìn cái logo crom ở đuôi xe ạ, em là new bimmer nên xin đừng gạch đá :3dcuoi:

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Các bác cho em hỏi em thấy Bim 320i với 328i hao hao nhau, nhìn bên ngoài thì làm sao phân biệt nhanh nhất ạ. Tất nhiên không nhìn cái logo crom ở đuôi xe ạ, em là new bimmer nên xin đừng gạch đá :3dcuoi:

Nếu là xe zin kg thay đổi gì hết thì bác có thể nhận ra ở điểm sau khi nhìn bên ngoài:
1. Ống xả 320i là ống đơn, 328i là ống đôi (hai ống một bên)
2. Mâm bản base 320i là 16" trông khá nhỏ, 328i thì 17" to hơn. Còn bản sport thì cả hai có thể là 18".

Hạng B1
2/9/14
69
10
8
38
Các bác cho em hỏi BIM ở VN mình có bản nào chạy dầu không nhỉ?
Mình để chế độ comfort thì cũng ko ồn lắm phải ko?

Tập Lái
2/9/14
21
7
3
37
Các bác cho em hỏi BIM ở VN mình có bản nào chạy dầu không nhỉ?
Mình để chế độ comfort thì cũng ko ồn lắm phải ko?
Có chứ Bác chẳng hạn như dòng X3 và X5 mới ra đây . X5 xDrive 30d có giá bán thấp hơn 30 triệu đồng so với phiên bản máy xăng X5 xDrive 35i. Về độ ồn thì khi xe về già mới rõ ràng, còn xe mới cự yên tâm chạy bác ơi.

• Like
Reactions: trm712