Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Tui đang để ý chú dế này, các bác am hiểu vào cho nhận xét đánh giá nhé! Thanks các bác ghé xem!
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=QiV8JW8NlpI[/tube]

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
Máy sản xuất tại Trung Quốc, được dán mác của F-Mobile và được FPT nhập về phân phối

Trọn bộ chiếc smartphone WinMo F-Mobile B960.

Đi kèm máy có bút stylus và tai nghe jack cắm 2,5mm.

Mặt trước của máy.

Ba phím cảm ứng: Gọi/ OK/ Ngắt.

Mặt sau của máy.

Camera 2 megapixel, không flash, không hỗ trợ autofocus.

Máy sử dụng cổng miniUSB cho việc sạc và kết nối máy tính.

Cạnh trên không có bất kỳ phím hay cổng kết nối nào khác.

Cạnh dưới cũng hoàn toàn nhẵn bóng.

F-Mobile B960 khi mở nắp.

Máy có 2 khe sim, nhưng lại bất tiện việc tháo lắp thẻ nhớ khi cần.

Máy có pin dung lượng 1400mAh.

Nguồn: http://www.tinhte.vn/threads/361093-Tren-tay-F-Mobile-B960-dien-thoai-WM-dau-tien-cua-Viet-Nam/page1

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/5/08
2.353
643
113
27
tầm 4tr thì nokia E63 vần là ngon nhất các bác hả !

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
Dành cho nhưng ai đang sử dụng B960.

Nếu ai gặp phải hiện tượng như thế này thì hãy chức năng CleanBoot là sẽ hết.

Hiện tượng:

Khi pin của B960 tụt xuống dưới 50%, trong khi máy đang StandBy hoặc tắt màn hình thì khi bấm vào nút Power ở bên sườn máy màn hình sẽ không sáng. Để bật trở lại phải tháo pin ra rồi lặp lại sau đó bấm và giữ nút Power khoảng 4s thì máy lại chạy.

Một số phần mềm chạy tốt trên B960:

Spb Mobile Shell bản mới nhất
Duyệt Web thì chọn UC Browser (siêu nhanh nhưng không xem được flash), để xem flash chọn Skyfire
Google map bản mới nhất
Palringo bản mới nhất (chat chit)
Media thì dùng CorePlayer (hỗ trợ nhiều định dạng video và audio)
Từ điển MDict
Bộ gõ: dùng VNKeyb + theme DiamondTELEXStandar

Để đồng bộ Contact, nếu bạn nào dùng office 2010 64bit thì phải dùng phần mềm PPCPimBackup để import và export contact. Đây là phần mềm rất hay, khi import nó cho phép bạn map các trường trong file contacts với các trường trong windows mobile contacts (ví dụ: Name map với Name; Mobile map với Mobile;...)
Tôi đã thử export contacts list từ Blackberry ra dạng csv rồi import vào B960.

Con B960 hỗ trợ 2 Sim nên rất tiện, đây là kinh nghiệm khi dùng 2 SIM trên B960:
SIM 2 dùng Viettel Ciao (có 300MB/tháng) cấu hình để nhận GPRS phục vụ lướt Web, Email, Google map,... phần mềm liên quan tới GPRS
SIM 1 dùng để nghe gọi

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Cảm ơn bác Cường "phát bạc" nhiều nhiều! Tui tìm kiếm hoài chưa gặp em nào thật hạp nhãn và hạp tình bác ah. Trước hết là cần có 2SIM, Window Mobile để cài nạp các loại, GPS ưu tiên để xài Vietmap (cầm tay), chộp ảnh mọi lúc mọi nơi-em này có 2MP không flash và AF thì chán nhể! Còn wifi có cũng được không có cũng được nhưng sắp tới OS ra phiên bản dùng cho mobile thì có wifi cũng tiện nắm tình hình mọi lúc mọi nơi chứ nhỉ!? Màn hình khoảng 3 inch vì mắt toét rồi bác ah...:p
Vậy thì em B960 này lại khiến mình lăn tăn quá!...

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
giới thiệu với bác Hải em 1 chạy hệ điều hành WM6.1 mà 2 sim là:
Glofiish DX900
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=w6-9qvFg144[/tube]
Giá: 7-9 tr.

ính năng nổi bật

· Dual-SIM

· Cảm biến G & Cảm biến L

· Giao diện 3D với chạm/xoay

· Màn hình VGA 2.8" độ phân giải cao, hình ảnh sắc nét & sống động

· WM 6.1 Professional & phần mềm Glofiish UI mới nhiều tính năng đặc sắc

· GPS dẫn đường bằng vệ tinh

· Camera built-in 3.0 Mega pixel tự động lấy nét

· Kết nối không dây - WiFi & Bluetooth

• Truyền dữ liệu tốc độ cao 3.5G HSDPA
Nhược điểm của em này là pin: vì 2 sim cùng online nên pin chỉ xài khoảng 1 ngày.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Mình quên nói rõ hơn tiêu chí mua hàng rẻ nữa bác ui, ;) Em DX 900 này tui cũng nghiên cứu kỹ lắm rồi nhưng vì em cao giá quá! Lại nghe phản ánh của người dùng là giao diện chữ số nhỏ cứ phải dùng bút tuyệt đối thế là nản vì mắt toét rồi, nhiều khi đi xe có chỗ bấm bấm bằng ngón cái mới tiện...Tháng tru7o1c bắt gặp the6gioididong bán 1 em dùng qua còn BH giá 4,5 tr cũng tính múc rồi nhưng lại thôi, giờ nghĩ lại cũng tiếc bác ah. Cầu toàn quá khổ thôi! Em này ở Phan Khang đang có hàng giá 9,3 tr tặng phiếu mua hàng trị giá 500k...
Thanks bác nhiệt tình quá!