Hạng B2
9/1/07
150
47
28
OSCF
haobui nói:
Mấy bác bàn về quán nhậu thì e thấy có vẻ khả thi . SG ăn nhậu khủng khiếp , ghê lắm .
Kinh tế đang khó khăn , buồn quá lại đi nhậu nhiều hơn .
Anh em FI mình mở quán nhậu đi , buổi tối làm quán nhậu , quán ốc , buổi sáng rửa xe .
Nhà em có miếng đất 1000m2 ở Gò vấp, cũng đang có ý tưởng làm quán ăn, bác nào hứng thú và có kinh nghiệm về mở quán thì tư vấn cho em nhé

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.855
113
phduc nói:
haobui nói:
Mấy bác bàn về quán nhậu thì e thấy có vẻ khả thi . SG ăn nhậu khủng khiếp , ghê lắm .
Kinh tế đang khó khăn , buồn quá lại đi nhậu nhiều hơn .
Anh em FI mình mở quán nhậu đi , buổi tối làm quán nhậu , quán ốc , buổi sáng rửa xe .
Nhà em có miếng đất 1000m2 ở Gò vấp, cũng đang có ý tưởng làm quán ăn, bác nào hứng thú và có kinh nghiệm về mở quán thì tư vấn cho em nhé
Bảo hôm nào ghé qua bác coi mà vẫn chưa lên được, mặc dù ở Gò Vấp suốt. Ku em mình cũng đang làm quán có gì phối hợp được đó

Hạng D
11/5/09
1.048
2.955
143
bravia nói:
Em biết tuy mức độ trồng lan của ổng quy mô lớn hơn của bác và thị trường có lẽ là sẽ có phân khúc riêng thôi, nhưng có lẽ trồng lan để che mắt gian mục tiêu ngắm tới là BDS cơ
Cái này gọi là lấy ngắn nuôi dài. Hè hè.
Em cũng thấy ý tưởng của bác Aerokid hay đó. Em cũng quan tâm ý tưởng này quá.

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
thạch sanh nói:
-Sẽ gơỉ cho bác.
-Ko phải nhà cont bác ạ. Vật liệu nhẹ này làm từ xơ dừa + xi măng + chất phụ gia và ép dưới áp lực cao. SP của nó bao gồm tấm tường, maí, sàn, trần, cột...đầy đủ cho một căn nhà. Cách nay mâý năm, bên công ty đã làm nhà mâũ ở Miền Tây [tp CT thì phải] và sẽ làm 1 căn mâũ ở tp HCM nữa.
Cái khó là khâu sản xuất. Hiện nay chỉ cho ra được 200m2 nhà thô /ngaỳ, mà nhiều nơi thì họ yêu cầu cung cấp với số lượng lớn.
trangiahoang nói:
Nhớ gửi cho tui 1 bản nha !

P/S : có phải nhà cont ko bác ?
em có gửi PM cho bác mà bác k trả lời, PM không tới hay là bác bận ạ...???

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
bravia nói:
AeroKid nói:
Minh Pham nói:
Nếu bác quyết tâm, em sẽ giới thiệu bạn em ở Vũng Tàu trồng khá nhiều lan áp dụng công nghệ sinh học luôn. Trồng lan ở Vũng Tàu mà gió biển ( mặn) mà còn trồng tốt thì Củ Chi không thành vấn đề :D

<span style=""color: #000080;"">Sorry bác nhe, cuối tuần vừa rồi em bận lo mấy cái tiệc cưới ở nhà hàng nên kô trả lời được. </span>
<span style=""color: #000080;"">Bác cứ hỏi bạn của bác xem có thể hợp tác như thế nào. Còn phần bên em, như bác đã biết, em cần:</span>
<span style=""color: #000080;"">- Giống</span>
<span style=""color: #000080;"">- Quy trình nuôi trồng</span>
<span style=""color: #000080;"">- Hệ thống phân phối sẩn phẩm (đầu ra)</span>
<span style=""color: #000080;"">Em sẵn có:</span>
<span style=""color: #000080;"">- Đất trồng</span>
<span style=""color: #000080;"">- Nhân công</span>
<span style=""color: #000080;"">- Vốn lưu động</span>
Khi nào bác mon men lân la dụ ông chú em coi phọt ra được cái gì không! :D mặc dù nếu đúng đòi hỏi của bác thì ông chú sẽ giấu nhẹm liền ( cạnh tranh với ổng mà)
Em biết tuy mức độ trồng lan của ổng quy mô lớn hơn của bác và thị trường có lẽ là sẽ có phân khúc riêng thôi, <span style=""color: #ff0000;"">nhưng có lẽ trồng lan để che mắt gian mục tiêu ngắm tới là BDS cơ </span>
@ Aerokid: Chắc chắn rồi, để mình hẹn rồi có gì PM cho bác. Mà em với bác chưa "off sân bay" ta. Mấy tuần trước em lu bu quá, lúc nào rảnh mời bác ly cà phê vậy :)
@ bravia: Giống "Nhật Bổn" ở Little Saigon, đất giá triệu triệu đô mà cứ trồng dâu tây để bán vài đô/ lb chơi :D

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
bravia nói:
AeroKid nói:
Minh Pham nói:
Nếu bác quyết tâm, em sẽ giới thiệu bạn em ở Vũng Tàu trồng khá nhiều lan áp dụng công nghệ sinh học luôn. Trồng lan ở Vũng Tàu mà gió biển ( mặn) mà còn trồng tốt thì Củ Chi không thành vấn đề :D

<span style=""color: #000080;"">Sorry bác nhe, cuối tuần vừa rồi em bận lo mấy cái tiệc cưới ở nhà hàng nên kô trả lời được. </span>
<span style=""color: #000080;"">Bác cứ hỏi bạn của bác xem có thể hợp tác như thế nào. Còn phần bên em, như bác đã biết, em cần:</span>
<span style=""color: #000080;"">- Giống</span>
<span style=""color: #000080;"">- Quy trình nuôi trồng</span>
<span style=""color: #000080;"">- Hệ thống phân phối sẩn phẩm (đầu ra)</span>
<span style=""color: #000080;"">Em sẵn có:</span>
<span style=""color: #000080;"">- Đất trồng</span>
<span style=""color: #000080;"">- Nhân công</span>
<span style=""color: #000080;"">- Vốn lưu động</span>
Khi nào bác mon men lân la dụ ông chú em coi phọt ra được cái gì không! :D mặc dù nếu đúng đòi hỏi của bác thì ông chú sẽ giấu nhẹm liền ( <span style=""color: #800000;"">cạnh tranh với ổng mà</span>)
Em biết tuy mức độ trồng lan của ổng quy mô lớn hơn của bác và thị trường có lẽ là sẽ có phân khúc riêng thôi, nhưng có lẽ trồng lan để che mắt gian mục tiêu ngắm tới là BDS cơ
<span style=""color: #000080;"">Về việc cạnh tranh thì em đã lường trước được từ đầu nên khi "khai bút" thread này em đã nói rõ yêu cầu rõ ràng đối tác cần tìm:</span>
<span style=""color: #000080;"">1. Giống Lan tốt, chuẩn </span>
<span style=""color: #000080;""> 2. Quy trình nuôi trồng Lan </span>
<span style=""color: #000080;""> 3. Hệ thống phân phối sản phẩm Lan cắt cành. </span>

<span style=""color: #000080;"">Có nghĩa là em chỉ lo việc nuôi trồng, còn việc tiêu thụ thì vẫn do đối tác lo cho nên em tránh được việc cạnh tranh !</span>

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Bên đối tác nước ngoài muốn bên em hợp tác và phần phối dạng mỹ phẩm chăm sóc da... để cung cấp cho các SPA và bệnh viện ( vì có sản phẩm chăm sóc đặc biệt cho khoa phỏng và nha khoa), em cần bác nào đang làm ngành này có thể trao đổi hợp tác. Bên em chuyên làm lãnh vực khác, nên phần này bên em không làm , nhưng bên em có thể hỗ trợ nhập hàng, giấy phép lưu hành và thanh toán ...

Last edited by a moderator:
Hạng F
12/9/10
6.652
41.214
113
48
Bà Tó
thạch sanh nói:
Chào các bác quan tâm VLXD nhẹ, ko nung, sản phẩm và bảng giá mơí đang được hoàn thiện, một đôi ngày nữa mình sẽ chuyển cho các bác đâỳ đủ thông tin.
Em cũng có nhu cầu bác ơi .
[email protected]