Nhat Quang nói:
AeroKid nói:
<span style=""color: #000080;"">Em xin tiếp ý 2 mợ, em muốn kinh doanh "trồng Lan cắt cành". Hiện em đã có đất (~6000 m2, ở Củ Chi, tường vây kiên cố rất an ninh) vốn lưu động & nhân lực chăm sóc Lan. </span>
<span style=""color: #000080;"">Em đang tìm kiếm "bà đỡ" hay đối tác có:</span>
<span style=""color: #000080;"">1. Giống Lan tốt, chuẩn</span>
<span style=""color: #000080;"">2. Quy trình nuôi trồng Lan </span>
<span style=""color: #000080;"">3. Hệ thống phân phối sản phẩm Lan cắt cành. </span>
<span style=""color: #000080;"">Nếu bác nào đủ điều kiện thì có thể liên lạc em. Việc này nghiêm túc nhé các bác ! :D</span>
Theo dõi hổm nay mà thấy kế hoạh của bác chưa tiến triển được, mình có quen vườn lan lớn ở Trảng Bàng (sát ngay củ chi thôi), họ đầu tư bài bản và có nguồn tiêu thụ ổn định, nếu bác muốn tìm hiểu thì bữa nào rãnh mình dẫn lên tham quan.
Chuyên môn của mình cũng là về nông học, sau này nếu cần gì thì mình giúp thêm
Hổm giờ em cũng muốn làm nông dân :D . Em đang có khoảng gần 1000m cũng muốn tìm nhà cung cấp hỗ trợ. Bác giúp e thông tin để em đến tham quan và làm việc nhé .

Last edited by a moderator:
Tập Lái
2/11/11
9
0
0
38
TPHCM
Chào các mợ !
Em giới thiệu đến các mợ lĩnh vực đầu tư mới này, các mợ tham khảo giùm em, hy vọng sẽ bắt tay hợp tác cùng các mợ trong 1 ngày gần nhất ah.

Hạng C
25/4/06
786
1.842
93
Nhat Quang nói:
AeroKid nói:
<span style=""color: #000080;"">Em xin tiếp ý 2 mợ, em muốn kinh doanh "trồng Lan cắt cành". Hiện em đã có đất (~6000 m2, ở Củ Chi, tường vây kiên cố rất an ninh) vốn lưu động & nhân lực chăm sóc Lan. </span>
<span style=""color: #000080;"">Em đang tìm kiếm "bà đỡ" hay đối tác có:</span>
<span style=""color: #000080;"">1. Giống Lan tốt, chuẩn</span>
<span style=""color: #000080;"">2. Quy trình nuôi trồng Lan </span>
<span style=""color: #000080;"">3. Hệ thống phân phối sản phẩm Lan cắt cành. </span>
<span style=""color: #000080;"">Nếu bác nào đủ điều kiện thì có thể liên lạc em. Việc này nghiêm túc nhé các bác ! :D</span>
Theo dõi hổm nay mà thấy kế hoạh của bác chưa tiến triển được, mình có quen vườn lan lớn ở Trảng Bàng (sát ngay củ chi thôi), họ đầu tư bài bản và có nguồn tiêu thụ ổn định, nếu bác muốn tìm hiểu thì bữa nào rãnh mình dẫn lên tham quan.
Chuyên môn của mình cũng là về nông học, sau này nếu cần gì thì mình giúp thêm
<span style=""color: #333399;"">Cảm ơn pác Quang đã quan tâm và theo dõi. Chuyện đi tham quan thì em đã chạy gần hết khu HM & Củ Chi rồi nên nhìn, ngắm cũng chán chê rồi. Cái em cần là hành động, quyết tâm của đối tác bắt tay vào đầu tư gầy dựng. </span>
<span style=""color: #333399;""></span>
<span style=""color: #333399;"">Tuy nhiên có lẻ vì em chưa có duyên nên mỗi khi gặp và làm việc với chủ vườn lan thì không thỏa các điều kiện mong muốn của em. Chủ vườn lan lớn (dt > 1ha) thì không muốn đầu tư nữa vì khả năng quản lý giới hạn nên sợ thất thoát, sợ em "ra riêng" cạnh tranh với họ. Chủ vườn lan nhỏ (dt < 1ha) thì toàn giống cổ lai hy hoặc đầu ra không có, hoặc không có hệ thống phân phối. </span>
<span style=""color: #333399;""></span>
<span style=""color: #333399;"">Còn về phần em thì thích kiểu gia công: em cung cấp mặt bằng, nhân công trồng chăm sóc; phía đối tác cung cấp giống, phân bón & bao tiêu đầu ra. Cho nên "dự ớn" này em vẫn còn treo ! </span>

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/11
1.004
4.710
113
Q7
bác gởi thông tin cho e luôn nhé. bên em đang nghiên cứu để xài các sản phẩm dạng này, số lượng lớn và ổn định
thạch sanh nói:
Chào các bác quan tâm VLXD nhẹ, ko nung, sản phẩm và bảng giá mơí đang được hoàn thiện, một đôi ngày nữa mình sẽ chuyển cho các bác đâỳ đủ thông tin.

Hạng B2
5/3/10
464
25
28
Có phải vật liệu của bác thạch sanh giống sản phẩm của cty Tata Housing ở Ấn Độ không.
Bác send thông tin vô mail [email protected] dùm em nhé.
<h2></h2>

Hạng B2
25/2/12
346
1
18
Nắng gió Sài Thành
Thớt này hay quá mợ Tài ,em củng tùm lum thứ nhưng không biết đăng lên có phù hợp không nên cứ lăn tăn " lĩnh vực vật tư xây dựng,phân bón,đầu tư đất rừng,đầu tư Resort,".Nếu không đúng chổ thì em củng xin một cục nho nhỏ cho chừa cái tật lanh chanh của em:)

Hạng B1
17/5/12
57
0
0
48
Em đang có ý định mua xe cho thuê, bác nào làm bên ngân hàng hay cho thuê tài chính có thể cho em vay tiền mua xe không? Thế chấp bằng chính chiếc xe đó theo kiểu tài sản hình thành từ vốn vay
Mèo nhỏ bắt chuột nhỏ thôi các bác, kiếm tiền rau cháo qua ngày vậy.