O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh
RE: F1 2005 - Monte Carlo - Monaco

Theo tôi chú Webber không cố ý chạy tắt bởi vì chú ấy bị quá đà khi không kịp giảm tốc độ, ta có thể thấy việc chú ấy phanh cháy đường, còn Alonso thì rõ ràng là chạy tắt sau khi thấy Webber vượt lên trước

Hạng B2
20/5/05
191
0
0

Trích đoạn: minhtit

Theo tôi chú Webber không cố ý chạy tắt bởi vì chú ấy bị quá đà khi không kịp giảm tốc độ, ta có thể thấy việc chú ấy phanh cháy đường, còn Alonso thì rõ ràng là chạy tắt sau khi thấy Webber vượt lên trước
Hoàn toàn chính xác.
Có điều luật là "không được chiếm lợi thế nếu chạy thẳng qua chicane" (You are not allowed to gain an unfair advantage by straight line at the chicane). Vì thấy Webber cắt chicane nên Alonso cũng cắt theo là công bằng.
Tất nhiên xem đến đoạn này ai cũng muốn Webber vượt (trừ Renault và fans):D:D:D

Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam

Theo em thì nên cho thay lốp mỗi khi vào pit-stop vần hấp dẫn hơn,nếu như ko nhớ nhầm thì năm ngoái đã có lần Schumi dùng tới chiến thuật 4 pit tại đường GP Pháp mà vẫn về nhất.Mà được thay lốp thì cũng giúp cho các tay đua chạy với 100 khả năng của mình,như Alonso là một ví dụ ,còn nếu cứ dùng 1 bộ lốp như hiện nay thì vừa chạy vừa phải lo giữ lốp cũng chán.:mad:

Các bác muốn xem truyền hình trưc tiếp thì cứ kiếm kênh của Đức ấy, thế nào cũng tường thuật đủ tất cả các vòng phân hạng đôi khi còn có cả đua tập nữa.

Theo như thông kê thì tại đường đua Monaco này trung bình mội một tay đua phải làm thao tác tăng và giảm số tới 3600 lần các bác ạ [8D]

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Em cũng khoái trò thay lốp hơn, bi giờ thì ko còn được xem những cảnh như vậy nữa rùi.
Hic kênh của bọn Đức là kênh nào hả bác, em fải xem trên Star sport, cứ được vài vòng nó lại chèn quảng cáo dài ngoằng ngoằng vào. Bực lắm !

Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam

Kênh của Đức (RTL Television) thỉnh thoảng cũng có quảng cáo bác ạ,muốn xem kênh này phải chơi chảo to :D

Trích đoạn: Concept S
Thực tế là chú Webber hơi "outbrake" chính mình
Cái này thì sao gọi là out brake được bác...rõ ràng với lợi thế về phanh Webber có cơ hội "take the inside" mà;)
Chú Alonso thì không hẳn là có ý định cắt góc (từ đầu)
Em thì lại ko cho như vậy, rõ ràng Alonso có thể chạy đúng trên race track khi đã bị Webber qua mặt tại khúc cua:D
Chính ra chú Webber cũng cắt góc
phát này thấy rõ Webber đã cố gắng cắt chicane ở mức tối thiểu trong khi so với ảnh trên Alonso đang ở trong race track lại cắt chicane 1 cách thô thiển như thế này...:mad:

Hạng B2
20/5/05
191
0
0

@kebab
Hình ảnh mang tính tượng trưng là chính:D:D:D
Nếu có đường truyền tốt thì a download 3 cái clips ở trên để so sánh sẽ dễ hơn.
Heildfeld vượt rất đẹp và ngoạn mục, không cắt chicane 1 chút nào.
Webber lần 1 chính ra cũng cắt 3/4 chicane nhưng lần 2 thì cắt hết.:D:D Bắt buộc chú Webber phải cố gắng tối đa để hạn chế điều này, nếu không thì sẽ dính "drive-thru" ngay. Ở lần 2 này, có thể thấy Webber để phanh rất muộn so với lần 1 (bốc khói) và chạy "off track" trước. Vậy e mới nói hơi outbrake chính mình.
Đúng như a nói, Alonso có thể chạy đúng track khi đã bị vượt, nhưng như em nói Alonso thấy Webber cắt chicane nên cũng cắt theo. Nhưng công nhận thô thiển thật.:D:D:D
Em chẳng bênh ai, chỉ đứng trên khía cạnh người xem phân tích thôi. Xem đua xe thì ai chẳng thích mấy vụ húc nhau và vượt:D:D:D

Hạng B2
20/5/05
191
0
0

Trích đoạn: heavyrain2408

Em cũng khoái trò thay lốp hơn, bi giờ thì ko còn được xem những cảnh như vậy nữa rùi.
Hic kênh của bọn Đức là kênh nào hả bác, em fải xem trên Star sport, cứ được vài vòng nó lại chèn quảng cáo dài ngoằng ngoằng vào. Bực lắm !
Vậy cũng là đỡ rồi, mất khoảng 1 lap thôi. Còn để bình luận viên nó thở nữa chứ:D:D:D Không như VTV3 lê thê

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Vòng đua Nurburgring chỉ còn 5 ngày 08 giờ 24 phút và 30 giây nữa thôi kìa các bác, chuyển đề tài qua bình luận chặng đua tiếp theo đi.

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

è hèm ... sôi nổi quá nhỉ
Cái vụ Webber vượt Alonso đúng là gây nhiều tranh cãi. Theo tôi thì sau lần vượt đầu tiên (1 vòng trước mấy cái clips trên) Alonso cũng đã cắt chicane một cách "thô thiển" :D:D:D và đáng ra Stewards đã phải ra quyết định phạt penalty chú em đấy ngay (vì lần đó xe của Webber ko cắt chicane hoàn toàn - còn 1 bánh sau bên trái nằm trên track)... và thế là lần sau "quen mui" - nhưng nếu như sau vụ đó mà Alonso có bảo vệ được vị trí thì đúng là cũng "hòa cả làng"
Quay trở lại cuộc đua thì thấy Fer "xuân" thật ... cuối đời gặp Lan ... nên mới may mắn có 3 points. Trước tiên là vụ 2 chú Sauber nhường chỗ cho, sau đó là cú vượt "nhảy cóc" của Trulli, loại luôn himself và Fisichella (kể mà Trulli chạy Vitara thì OK rồi) :D:D
Nhưng mà tại sao ko ai khen ngợi Kimi lấy 1 câu nhỉ ... Trên cả tuyệt vời!
Thắc mắc lớn nhất: Alonso vào pitlane ở vòng 29-30 gì đó vậy mà chạy 1 mạch đến tận finish ... bình xăng của Renault to hơn bình thường hay sao???