Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
13/5/12
713
11.563
93
13
oldman_hp1973 nói:
Lentulo nói:
Cách tiết kiệm Này E thấy trước mắt là có lợi cho Mình...Nhưng Cũng vô tình sẽ Nhen Nhóm những ý tưởng không tốt Gần Gần Giống Hay Thậm chí Là sẽ tệ Hơn Cái Topic này Nữa Bác a...Nhưng E thấy chuyện này xảy ra Lỗi chính là do Hãng k Quản lý chặt chẻ nhân Viên của Mình...thì Uy tính sẽ Bị ảnh Hưởng Là Điều Hãng phải chịu...ình
Hic, cách này mấy cậu thợ dạy em đó bác, khi em chạy Focus bị rơi mất viên bi chữ thập ở cái chốt mở capo (bệnh này gần như Focus đời cũ cái nào cũng bị), khi hỏi CVDV thì 1,7tr gì đó thay cả cụm, em đang phiền lòng thì cậu thợ ghé tai nói em lấy anh 200k cho cái cục bi con con đó, chút nữa ra CVDV anh chỉ cần nói là nó rớt và may mắn tìm lại được 
Học được bài này rồi nên em cứ vậy áp dụng về sau thôi.
Với tình hình Xh hiện nay chắc em cũng theo cách của bác.

Tập Lái
8/10/13
22
0
0
Ford nào z chủ topic
Bạn nói để ae nhà mình biết đường mà tránh ạ

(USA) Microsoft Surface RT 64GB, Brand New, Nguyên Seal , Full box - GIÁ CẢ HỢP LÝ
Giá : 8 triệu 600 nghìn
Di động : 0121.955.6830

Hạng F
8/8/06
6.454
20.807
113
40
hong_linh nói:
oldman_hp1973 nói:
Lentulo nói:
Cách tiết kiệm Này E thấy trước mắt là có lợi cho Mình...Nhưng Cũng vô tình sẽ Nhen Nhóm những ý tưởng không tốt Gần Gần Giống Hay Thậm chí Là sẽ tệ Hơn Cái Topic này Nữa Bác a...Nhưng E thấy chuyện này xảy ra Lỗi chính là do Hãng k Quản lý chặt chẻ nhân Viên của Mình...thì Uy tính sẽ Bị ảnh Hưởng Là Điều Hãng phải chịu...ình
Hic, cách này mấy cậu thợ dạy em đó bác, khi em chạy Focus bị rơi mất viên bi chữ thập ở cái chốt mở capo (bệnh này gần như Focus đời cũ cái nào cũng bị), khi hỏi CVDV thì 1,7tr gì đó thay cả cụm, em đang phiền lòng thì cậu thợ ghé tai nói em lấy anh 200k cho cái cục bi con con đó, chút nữa ra CVDV anh chỉ cần nói là nó rớt và may mắn tìm lại được 
Học được bài này rồi nên em cứ vậy áp dụng về sau thôi.
Với tình hình Xh hiện nay chắc em cũng theo cách của bác.
Em nghĩ nếu đã như vậy thì nên đem ra gara ngoài làm cho rồi, đem xe vào hãng rồi móc nối với một vài con sâu để làm chuyện bậy, nếu đặt bác là ông chủ của một danh nghiệp thì bác sẽ nghĩ sao...

Hạng B2
23/9/12
234
15
18
Đồng thời mua luôn xe ngoài cho rồi.

Em biết mua xe chính hãng mắc hơn các nguồn khác chút đỉnh, nhưng nghĩ lại lúc ng ta cố vấn, thu xếp xe chạy thử, lúc phát sinh vấn đề có ng căng tai ra nghe, đưa ngực ra chịu - nhiêu đó cũng đủ đồng tiền bát gạo.

Đem xe sửa bên ngoài tương đối rẻ. Nhưng lúc thành lợn què đòi hỏi quyền lợi hơi mệt mỏi. Kinh nghiệm riêng của em thôi.

Seeder của Fordvn thì em ko phải, xem IP của em chẳng dính dáng gì tới họ cả- nói trước phòng ngừa :)

Hạng D
8/2/11
1.915
23
38
oldman_hp1973 nói:
vnpeace nói:
mà cây láp thì...đố ông thợ nào dám khiêng đi dấu mà dấu thế nào được, rồi VÁC ra khỏi cổng bảo vệ để mang đi bán cho cái chỗ mà ông thợ thân wen vơi bác tìm đến mua lại thế nào được... muốn làm được thì phải cả dây chuyền từ thợ + Truởng CVDV đến tổ bảo vệ phải cùng gian dối thì cây láp to đùng đó mới chui ra ngoài được... KHÔNG THỂ BÁC À...
Cái này quá dễ luôn. Bác nói không thể chứng tỏ bác quá tốt bụng và tin người.
Em nói cái này các bác đừng buồn: Đi xe Ford là phải biết cách, không biết đóng học phí hoài.
Em trước chạy Focus, giờ Escape, nhờ "biết một chút" mà tiết kiệm khối tiền đó bác.
Nói luôn bác biết nè: Em vào hãng kiểm tra gì đó, ra bệnh rồi và CVDV phán cái này thay hết nhiêu nhiêu đó, OK xong nhưng....không thay gì hết mà làm lần lượt 2 việc:
- Điện thoại cho các bác chuyên phụ tùng xe Ford hỏi giá rồi so giá vừa nhận.
- Hỏi (nhỏ) mấy cậu thợ (lưu ý là mấy cậu thợ nha, đừng hỏi CVDV) là cái này sao, có xử được không, giá nhiêu....
Rồi, em tiết kiệm không ít tiền nhờ cách này đó bác. Bác có tin là em thay bugi tại hãng, do thợ của hãng cung cấp và thay - tất nhiên thợ qua mặt CVDV, với giá rẻ hơn CVDV báo nhiều lần không bác?
Hãng ở chỗ nào em xin phép bác không nói ở đây.
@ Bác oldman: Cái này là bệnh của tài xế lái thuê nè bác oldman, Bác tài xế già của em chỉ em chiêu này mà em không quan tâm vì em rất yêu xe của em, em thích cái nào cũng tốt nhất cho vợ hai. Mà bác dư biết những thằng thợ làm ăn như vậy là người không tốt, không hiểu sao bác lại bắt tay với nó làm chuyện như vậy?

Hạng B2
22/2/09
217
94
28
Xe dap nói:
Em nghĩ nếu đã như vậy thì nên đem ra gara ngoài làm cho rồi, đem xe vào hãng rồi móc nối với một vài con sâu để làm chuyện bậy, nếu đặt bác là ông chủ của một danh nghiệp thì bác sẽ nghĩ sao...
Em kể chuyện này để chứng tỏ cái láp hoàn toàn có thể mất tại hãng (có thể thôi, em không khẳng định), chứ nhiều bác cứ đổ riết cho thợ quen của bác chủ topic, nó không khách quan. Còn nếu em là chủ doanh nghiệp, em sẽ trân trọng thông tin này vì nó giúp em thấy lỗ hổng trong quản lý để khắc phục. Nhiều người đang làm như em, nhưng em nói ra là cũng muốn giúp các bác hoàn thiện hơn chứ nếu không em đã chẳng public lên đây chi cho mệt.
dangthu nói:
@ Bác oldman: Cái này là bệnh của tài xế lái thuê nè bác oldman, Bác tài xế già của em chỉ em chiêu này mà em không quan tâm vì em rất yêu xe của em, em thích cái nào cũng tốt nhất cho vợ hai. Mà bác dư biết những thằng thợ làm ăn như vậy là người không tốt, không hiểu sao bác lại bắt tay với nó làm chuyện như vậy?
Em cũng yêu xe của em mà bác, và còn yêu Ford nữa kìa vì em toàn đi Ford thôi, sắp tới lấy cái Fiesta cho bà xã nữa, em làm vậy đâu có gì không tốt cho xe, vì toàn đồ chính hãng mà bác.
Còn việc mấy cậu thợ là người tốt hay không thì do cách quản lý mà ra thôi, quản chặt và giá hợp lý thì họ đâu lấy hàng ngoài về lắp chui vậy được. Ví dụ vụ em thay bugi:
Bugi nó có số hiệu rồi, giá cũng có luôn rồi nhưng CVDV báo cho em cái giá trên trời luôn (chưa tính công nha), vậy tại sao em lại phải bỏ tiền khi em cũng thay đúng bugi đó, tại hãng, do thợ của hãng thay với giá rẻ 50%?
Nếu đại lý đó bán giá hợp lý thì thợ đâu làm vậy được và em đâu phải bắt tay với thợ kiểu đó?
Bác cứ coi thử 1 vòng về bảng giá phụ tùng Ford xem thấy nực cuời luôn, cùng 1 loại phụ tùng mà mỗi đại lý báo 1 giá, có đại lý hình như ít khách hàng quá nên lấy lời từ phụ tùng bù vào hay sao ấy, chém tới bến luôn.

Thôi em có đôi dòng vậy và không nói thêm về việc này nữa, em xin lỗi nếu em nói có làm buồn lòng các bác bên Đại lý.

Hạng F
8/8/06
6.454
20.807
113
40
oldman_hp1973 nói:
Xe dap nói:
Em kể chuyện này để chứng tỏ cái láp hoàn toàn có thể mất tại hãng (có thể thôi, em không khẳng định), chứ nhiều bác cứ đổ riết cho thợ quen của bác chủ topic, nó không khách quan. Còn nếu em là chủ doanh nghiệp, em sẽ trân trọng thông tin này vì nó giúp em thấy lỗ hổng trong quản lý để khắc phục. Nhiều người đang làm như em, nhưng em nói ra là cũng muốn giúp các bác hoàn thiện hơn chứ nếu không em đã chẳng public lên đây chi cho mệt.
dangthu nói:
Em cũng yêu xe của em mà bác, và còn yêu Ford nữa kìa vì em toàn đi Ford thôi, sắp tới lấy cái Fiesta cho bà xã nữa, em làm vậy đâu có gì không tốt cho xe, vì toàn đồ chính hãng mà bác. 
Còn việc mấy cậu thợ là người tốt hay không thì do cách quản lý mà ra thôi, quản chặt và giá hợp lý thì họ đâu lấy hàng ngoài về lắp chui vậy được. Ví dụ vụ em thay bugi:Bugi nó có số hiệu rồi, giá cũng có luôn rồi nhưng CVDV báo cho em cái giá trên trời luôn (chưa tính công nha), vậy tại sao em lại phải bỏ tiền khi em cũng thay đúng bugi đó, tại hãng, do thợ của hãng thay với giá rẻ 50%?Nếu đại lý đó bán giá hợp lý thì thợ đâu làm vậy được và em đâu phải bắt tay với thợ kiểu đó?Bác cứ coi thử 1 vòng về bảng giá phụ tùng Ford xem thấy nực cuời luôn, cùng 1 loại phụ tùng mà mỗi đại lý báo 1 giá, có đại lý hình như ít khách hàng quá nên lấy lời từ phụ tùng bù vào hay sao ấy, chém tới bến luôn. Thôi em có đôi dòng vậy và không nói thêm về việc này nữa, em xin lỗi nếu em nói có làm buồn lòng các bác bên Đại lý.
Tất cả các điều bác nói điều đúng chứ không có gì sai cả , khách hàng luôn muốn có dịch vụ tốt nhất và giá hợp lý nhất, thời của cạnh tranh tự do chứ không phải là độc quyền nên các đại lý luôn luôn vận động để phát triển và tồn tại.
Trở lại câu chuyên cái láp, do vấn đề không rõ ràng nên cũng không thể mất tại đại lý hay nơi khác, đương nhiên đại lý cũng có lỗi vì không có biên bản kiểm tra hiện trạng xe trước khi nhận sửa chữa qua đêm.
Do đó, qua câu chuyện trên em e nghĩ nên có một cái nhìn khách quan hơn cũng như thấu đáo hơn để kết luận một vấn đề gì đó khi mọi chuyện vẫn chỉ là phỏng đoán hay nghi vấn.
Em thì luôn luôn khẳng định là khách hàng luôn luôn đúng,và luôn luôn giúp khách hàng hiểu đúng, chính vì vậy mà cái topic này nó không liên quan đến bộ phận em phụ trách tại công ty em nhưng em cũng muốn làm sáng tỏ để nơi e đến làm hàng ngày sẽ không bao giờ có những đồng nghiệp như bác chủ thớt nghĩ...

Hạng D
8/2/11
1.915
23
38
@ Oldman, vậy tốt nhất bác ra sửa ở ngoài đỡ nhức đầu bác ạ, bác sửa trong hãng mà bắt tay với bọn người xấu thì bác đâu có tốt, em nói thật bác đừng buồn. Vì theo em biết bên ngoài hãng có nhiều chỗ sửa cũng tốt và giá cả cũng hợp lý

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/5/12
713
11.563
93
13
dangthu nói:
@ Oldman, vậy tốt nhất bác ra sửa đỡ nhức đầu bác ạ, bác sửa trong hãng mà bắt tay với bọn người xấu thì bác đâu có tốt, em nói thật bác đừng buồn. Vì theo em biết bên ngoài hãng có nhiều chỗ sửa cũng tốt và giá cả cũng hợp lý
Bác cho em xin địa chỉ tham khảo? em cám ơn!

Hạng D
8/2/11
1.915
23
38
@ hong_linh: Gara Dũng Văn, số ĐT 0918182449
Hoặc Bác liên lạc với bác Dalatlegal trên OS mình cũng uy tín lắm

Status
Không mở trả lời sau này.