Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
15/3/13
696
1.285
93
em vừa bị việc này lăn tăn mất mấy ngày mới post bài để hỏi thăm ý kiến các bác:
Nội dung như sau: e là mem mới, vừa kết 1 em escape 3.0 đời cũ xì, đem vô hãng bảo trì được vài lần (lần đầu khám tổng quát kê cái toa hết hơn 15tr, e làm luôn). mấy ae làm việc chung thì kêu ra ngoài gara sửa cho đỡ tốn nhưng e lại không nghe vì nghĩ trong hãng làm an tâm hơn (giá mắc hơn chút cũng ráng chịu...). Nhưng lần vừa rồi vô hãng làm tiếp thì thật sự là bất ngờ vì kết quả khám chữa bệnh của các bác sỹ FORD: các bác kê toa gần 10 món, e chỉ làm trước 4 món, trong đơn thuốc thấy có mấy món thay linh tinh cao su, bố thắng... nên dự định ra gara làm, chỉ yêu cầu các bác sỹ FORD chữa trị 4 món đầu để chiếu hôm sau đi công tác gấp, có làm cũng không kịp (bữa đó mất điện toàn miền Nam, e phải gửi xe lại), kết quả:
- xe được thay thế mấy món, rửa sạch sẽ (do trước đó xe vừa đi xa về), nhưng sáng hôm sau ngồi uống cafe, mấy thằng em nhìn kỹ nói xe mất cây láp dọc (trục cac-đăng để gài cầu 4x4), e vội đưa xe vào gara gần đó để nâng gầm nhìn, đúng là mất tiêu ??????. Sau đó e hỏi thăm luôn thợ là có những món phụ tùng bị hư như toa thuốc các bác trong hãng kê, đề nghị thay thế luôn, mấy a thợ kiểm tra hí hoái và nói đâu có hư gì đâu, chạy bình thường, kể cả cái cao su láp ngang hãng vừa thay cũng là hàng cũ chứ đâu phải thay mới (kêu e chui vào gầm nhìn thì thấy cục cao su đó đúng là cũ thiệt... bó tay). E có gọi lên hãng hỏi tại sao mất cây láp, thợ có quên không lắp vào không vì lần trước vào hãng khám bệnh còn chỉ chỏ nhau bàn tán về cây láp (lần đó không đủ time nên e khg bỏ sửa, sau vừa đi công tác về bỏ sửa 2 ngày để kịp đi tiếp), bên hãng nói lúc xe vào không có cây láp, nói là tưởng e sợ hao xăng nên tháo ra trước ????, e nói nếu hãng nâng xe lên khám mà thấy mất cây láp thì phải báo liền chứ sau lại im re được, hãng trả lời : quên..... (Đ...M....)
1. e lăn tăn quá, do xe để ở bãi cũng quen (nhà có 1 chiếc gửi đó cả năm mà có vấn đề gì đâu). xe chỉ đi về và gửi trong hãng sửa thôi, theo các bác e bị chôm lúc để ở bãi xe hay trong FORD?
2. Việc những nội dung e tô màu đỏ, không lẽ thợ ngoài hiền lành đến mức chủ xe nói hư mà không biết thay nếu như món đó hư thật???????
Xin các bác có kinh nghiệm cho e xin ý kiến về hai nội dung trên. Còn thằng Ford bác sỹ này thì e cạch mặt luôn rùi......

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Bac cho biet cu the ford nao de sau nay a e co vao lam con biet duong ma dom ngo voi bac oi

Tập Lái
9/6/09
17
0
1
TP.HCM
Ối giời ! Không chắc là mất trong hãng. Trong hãng mà không tin được thì thua luôn !!? Sửa xe phải ngồi chờ suốt à !!? Huuuhu. Vậy đem xe vào chụp hình đầy đủ diện mạo xe trước và sau khi sửa à ? Chụp luôn bác thợ cho chắc ăn ???! Bác không có bằng chứng để xác định mất do đâu nhưng cũng cám ơn bác cảnh báo cho a/e cảnh giác !

Hạng C
28/2/12
893
2.034
93
HCM city
Bác chủ nếu có thể thì nên cho anh em biết luôn đó là Ford nào để anh em biết mà đề phòng. Thật tình giao xe tút tát lần chí ít cũng vài ngày mà gặp kiểu này thì cũng ớn thật!:confused:

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
Nếu đúng là mất ở hãng thì chắc e về chia tay Ford Mon ghẻ nhà e luôn quá. Ghét nhất cái sự luộc đồ của khách. Ko chăm sóc tốt thì thôi còn bị luộc đồ thì đúng là. Bó hand

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Thời buổi này mà làm ăn mất dạy thế thì chỉ có dẹp tiệm! Nghe mà sôi cả người, bác chủ cứ nêu đích danh, địa chỉ cụ thể ra mới là tốt!

Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Đại ly Ford nào vậy bác? Nêu ra để giúp anh em khác bác ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.