Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui
HayvaDep nói:
em thấy làm đơn giản thôi đừng rờm rà quá nó mất tính thiện nguyện ạ!
Em ko rõ bác nói mất tính thiện nguyện khi tổ chức 1 Đại tiệc. Vắn tắt của buổi tiệc+lễ này là tri ân những người đã tham gia để dành phần thưởng của Ford Challenger là 1 xe Ford Rangerm sau đó bán xe này trừ ít chi phí còn lại xây dựng 10 căn nhà tình thương. Tham gia trực tiếp và ủng hộ cụ thể, hình thức đủ cả cho phong trào rất ý nghĩa và nhân văn này. Nay chính chúng ta tổ chức lễ mừng cho mình, trong đó chi phí từ sự đóng góp của từng cá nhân tham gia, nào có ảnh hưởng gì đến sự thiện nguyện.
Nhân dịp này là sự tụ hội của những tấm lòng, những tinh thần để cùng bên nhau nhắc nhớ cho chính mình những việc đã làm để từ đó còn làm nhiều việc hữu ích thêm. Rất giá trị chứ nhỉ ;)

13/7/12
1.268
112
63
tuan rau nói:
huyluong nói:
Quá hay. Nếu có điều kiện cho những người được tặng nhà tham dự chung vui luôn.
Em thấy ý kiến của bác Huy Luong rất hay ! BTC xem xét xem thế nào ạ.
Đương nhiên là hay rồi nhưng em thấy khó thực hiện bởi họ đều ở xa đi lại kho khăn cho dù có tài trợ,nếu thành tiền lệ thì khi 20,30...100 căn thì khả thi sao được.Đơn cử như cụ già này ở Bắc Giang thì đi cách nào ạ?
FFC-Đại tiệc mừng và tổng kết Chương trình xây 10 căn nhà tình thương Ford Challenger

Hạng B2
7/10/11
391
19
18
T/P HCM
xe_online nói:
HayvaDep nói:
Em ko rõ bác nói mất tính thiện nguyện khi tổ chức 1 Đại tiệc. Vắn tắt của buổi tiệc+lễ này là tri ân những người đã tham gia để dành phần thưởng của Ford Challenger là 1 xe Ford Rangerm sau đó bán xe này trừ ít chi phí còn lại xây dựng 10 căn nhà tình thương. Tham gia trực tiếp và ủng hộ cụ thể, hình thức đủ cả cho phong trào rất ý nghĩa và nhân văn này. Nay chính chúng ta tổ chức lễ mừng cho mình, trong đó chi phí từ sự đóng góp của từng cá nhân tham gia, nào có ảnh hưởng gì đến sự thiện nguyện.
Nhân dịp này là sự tụ hội của những tấm lòng, những tinh thần để cùng bên nhau nhắc nhớ cho chính mình những việc đã làm để từ đó còn làm nhiều việc hữu ích thêm. Rất giá trị chứ nhỉ ;)
Chuẩn xác như ý của bác xe, nhân dịp đó kêu gọi căn thứ 11 luôn

Hạng D
29/5/12
1.201
27
48
11
thachtrans nói:
xe_online nói:
HayvaDep nói:
Chuẩn xác như ý của bác xe, nhân dịp đó kêu gọi căn thứ 11 luôn

Chuyện gì làm được hôm nay chớ nên để ngày mai

13/7/12
1.268
112
63
VIỆC HÔM NAY CHỚ ĐỂ NGÀY MAI
Một cậu bé chuyện trò cùng mẹ
Rằng:Đến mai con sẽ chăm ngoan
Đến mai con sẽ chăm ngoan?
Đến mai con lại khất lần ngày kia
Con ơi con chớ hề nói thế
VIỆC HÔM NAY CHỚ ĐỂ NGÀY MAI
Chi bằng con nói thế này:
Mẹ ơi con muốn ngoan ngay bây giờ!
(Bài học thuộc lòng của em cách nay 50 năm).

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Người Xây dựng nói:
tuan rau nói:
huyluong nói:
Quá hay. Nếu có điều kiện cho những người được tặng nhà tham dự chung vui luôn.
Em thấy ý kiến của bác Huy Luong rất hay ! BTC xem xét xem thế nào ạ.
Đương nhiên là hay rồi nhưng em thấy khó thực hiện bởi họ đều ở xa đi lại kho khăn cho dù có tài trợ,nếu thành tiền lệ thì khi 20,30...100 căn thì khả thi sao được.Đơn cử như cụ già này ở Bắc Giang thì đi cách nào ạ?

Ở xa quá thì chịu, hihi. Nhưng đa số các nhà tình thương đều có FFCer ở gần, lúc dự tổng kết mình cõng theo luôn, tiện cả đôi bề :D

13/7/12
1.268
112
63
@bác Huyluong:Bác đưa Thoa Tàn đi thì tiện rồi.
1.Căn Bàu Lạch ko có ai ở gần.
2. "". Đà Lạt xa quá
3.Căn Trà Vinh cũng ko có ai gần.
4.Căn Cai Lậy cũng vậy
5.Căn Tây Ninh cũng rứa
6.Căn Bắc Giang thì chịu rồi
Túm lại khả thi là chủ căn hộ Bến Tre,bác thay mặt FFC mời và đưa đón là đẹp ạ.