Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói
RE: FIAT ALBEA

Trích đoạn: bangmh125

Bệnh rồ ga này trước chỉ bị ở xe siena 1.6 thôi nay nó chạy cả sang albea hả các bác?
Ngày xưa em chạy siena 1.6 cứ khoảng 7 ngàn km lại bị bệnh rồ ga tái phát phải đưa vào hãng thay bướm ga đấy ( miễn phí trong bảo hành. Ngoài bảo hành 350 USD/bướm)
Các bác nào định mua fiat thì nhớ mua máy 1.3 đừng có dại mua 1.6 mà khổ về sau đấy. Bài học đắt giá này em phải trả rồi! Mong các bác lưu ý!
Hê bác ko thấy là bác 1300 bảo là đi xe 1.3 à?

Hạng B2
30/5/05
164
3
18

To: bangmh125 va bac "tu sat"

Tôi chạy xe albea 1.3 cũng bị như vậy mà. Bác cho hỏi xe 1.6 khi rồ ga thì tốc độ vòng tua là bao nhiêu.

Tập Lái
8/3/04
7
0
0

Nghe quý vị bàn tán vui quá, tôi có một Siena 1.3, giử rất kỹ lưởng, đang muốn đổi Albea, ai thích thì liên lạc với tôi nhé. 090 3805401

Tập Lái
20/1/07
11
0
1

Chao ban Baden,

Xe cua ban đời nào, màu gì, chạy được bao nhiêu km rồi. Có ở TP.HCM không. Tôi đang quan tâm Sienna 1.3.

Mong tin

Tập Lái
9/1/06
1
0
0

Kính chào các bác,

Em đang gặp vấn đề với cái chìa khóa của con Albea 1.3 của em, số là do sơ ý, em làm mất luôn 1 cái chìa khóa, chỉ còn lại 1 cái luôn để trong ổ (mấy ông ở hãng tư vấn là luôn để trong xe để đề máy cho đỡ hỏng ổ). Em không hiểu bây giờ có cách nào đánh lại được chìa khóa cho con xe của em không ? (Có vẻ như đánh chìa ở hãng hơi phức tạp). Các bác có nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp em giải pháp khắc phục cho vụ này với. Mấy bác ở hãng dọa là nếu mất cả khóa cả code thì phải mất tới hơn 20T để thay :( em sợ quá.

Em còn gặp 1 vấn đề nữa với con xe của em là khi đánh hết lái (sang trái hoặc sang phải) và leo lên 1 chướng ngại vậy phía trước (kiểu như vỉa hè thấp), phanh chân bị bó lại hoàn toàn, không sử dụng được (báo hại em mấy lần tí thì phi xuống ruộng). Em đã gặp hiện tượng này 2 lần, bác nào biết thì giải thích giúp em cái nhé.

Rất mong nhận được phản hồi của các bác. Cảm ơn các bác nhiêu

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Cái chìa : Thôi , bác nghe sale của hãng ít thôi . Ngày xua ít oto thì để chìa trong ổ đuọc . Nhung bây giò bác có thể mất xe vì không rút chìa đó . Cái chìa bị mất phải thay thế bằng mang chìa CÁI đến hãng làm vì nó có mã , không thể làm ngoài đuọc đâu .
Cái phanh : Phải vào hãng mà kiểm tra , Bác tả thế ai mà biết nó bị sao . Chắc bị kẹt gì đó thôi ....

Hạng B1
1/6/05
64
0
0

Ấy, các bác có thấy không, Albea 1.3 hay 1.6 cũng nhiều "tật" phết đấy chứ, nói chung tuỳ xe thôi, có con albea 1.3 tôi chứng kiến, màu đỏ, đi quãng 3k km đã vào thay bướm rồi, thấy bảo là chạy a95 sẽ tiệt được bệnh hoà ga, Có bro nà biết ăn xăng A95 ở HN ở đâu không?

HVD
Hạng B1
13/1/06
69
1
0
HCM

Fiat Albea,em thấy nó tinh tế quá chứ.Động cơ 1.6,ghế da,ăn đứt nội thất Altis rồi,giá thế được rồi.Chỉ có cái là dáng thì ... hơi chán.

Hạng B2
8/9/08
122
0
0

Trích đoạn: HVD
Fiat Albea,em thấy nó tinh tế quá chứ.Động cơ 1.6,ghế da,ăn đứt nội thất Altis rồi,giá thế được rồi.Chỉ có cái là dáng thì ... hơi chán.
Em tính đổi xe nhưng thấy Albea giờ cao quá .

Hạng B2
23/11/06
363
8
18
43
Tp.HCM

Em muốn kiếm 01 con Albea 1.6, bác nào muốn ly dị vợ thì vui lòng báo cho em với nhé. Cám ơn nhiều