Hạng B2
10/9/12
396
64
28
Re:cho E hỏi tí...cửa kính xe fiat

thank bác nh dc rùi mai e kt xem sao? co gi e bao cao lai nhe...

Hạng B2
4/8/12
362
313
63

DAEWOORACER nói:
kuden nói:
DAEWOORACER nói:
leviet45 nói:
lai. nữa...cái đèn xinhan bên tài nó bị nứt kiếng hấp hơi nc>..chỗ nào sửa đcj các bác?còn nếu thay một cái thì nhiu xèng? xe e nó linh tinh vậy đó...
Nứt kiếng thì ra tiệm kiếng nó xử lý được ngay mà .
Năm 99 em đi triển lãm , lần đầu tiên được rờ chiếc Fiat Tempra xuất Mẽo cảm giác ngưỡng mộ không khác Ferari bây giờ là mấy . Tempra nếu còn nguyên bản em thấy rất sang .
Dạ vâng em cũng có suy nghĩ giống bác,hôm vừa rồi em vừa cưới em nó(TEMPRA),em thì ở TPHCM nhưng rước dâu mãi tận GIA LAI.
Hôm nào bác cho em chạy thử Tempra cho biết nhé , năm 99 em chỉ được ngó em nó từ xa mà đã phê lắm rôì .
Thế thì tốt quá,em còn dự định nhờ các bác chạy và tư vấn dùm em có cần chỉnh sửa cho em nó thật hoàn hảo trước khi vào thẩm mỉ viện ạ.Vì em là lái mới nên gà lắm o hiểu nhiều về oto.

Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh

leviet45 nói:
Các bác chỉ dùm e .mún tháo kt hệ thống nâng kiếng thì làm sao?e mún tự tìm hỉu? e cúng có chútkt về điện..môtto thuộc loại chổi than phải kg<?nếu đúng e e nó bị mòn cổ góp hoăc jchooir than thôi?ý e kg muốn độ moto khác >muốn sửa cái jin của nó >>nếu hỏng thì mua moto của fiat có mắc kg?mua ỏ ngoài thì ở đâu?
mô tơ cửa fiat ít hỏng lắm bác ạ,hầu hết hỏng bánh răng và dây co rút kính do mòn,những cái này khó kiếm. Nếu hỏng mô tơ thì bác phôn cho e sdt 0973863588 ,giá bt k mắc đâu bác ạ.

Hạng B2
10/9/12
396
64
28

Chào các bác hôm nay lần đàu tiên e sửa xe của e đó.và thành công rùi...E nhờ bác thạch ở gara hoàng lâm hướng dẫn e tháo từng chi tiết của cửa ra tháo hai con 6giacs 5ly và một con 3ly ơ tay nắm ra tháo con vít che op lock cửa,tháo nắp chụp loa dêw tháo con vit bát tapi bên trong,tháo giắc cắm c,tác kiếng, nạy nhẹ xung quanh và tới nẹp phía tren dùng tuavit nạp viền cao xu ra khỏi tapyi và lấy tap pi ra ngoài...sau khi quan sat e thấy khô mỡ ở chỗ thanh trượt đẩy kiếng và ở dây cable kéo kiếng e vô mỡ bò và tháo giắc cắm ddieenj vào moto nâng kiếng thổi sạc bui(nếu có d2 chùi tiếp điểm hay RP7 thì tốt ,e cắm lại và nó chạy ngon lành v...vặy là chỉ khô mỡ và tiếp xúc xấu ở các giắc cắm điẹn thôi ,,,moto còn jin và vẵn chưa có dấu cạy sửa....tiện e hàn lun sợi dây vào loa treble trước đay kg hàn<e đo thử thấy loa treble vẫn còn tốt thế là âm thanh hay hơn vì có treble...(e thích nhạc mà>>>)xe e cũng có màn hình DVD nh e thich nghe thui>>>> tiên đay e thấy mua keo epocy của LX (e đoan vây) ở ngoài đường vĩnh viễn có 20k mà một chai to gần nủa xi và một lo nhỏ e về dấn miếng nhựa chỗ chống cây mui xe(cho gảara nó dán cứ bung hoài <tức mình e dán lai ngon choét cứng hơn ximawng ấy..)

Tập Lái
13/12/12
22
5
3

em đang có ý định mua 1 em tempra, đây là con xe đầu tiên của em, nên e chưa có bất cứ kinh nghiệm gì về máy móc, điện đóm... gì hết, có lẽ phải nhờ ae FIFC nhà mình dài dài

Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh

tempra nếu còn nguyên bản thì ok,chạy rất đầm và bốc cụ ạ!hệ thống nhiên liệu của nó sử dụng chế hòa khí và bơm xăng cơ khí nên rất ít khi trục trặc và nếu trục trặc rất dễ khắc phục. Body,gầm bệ cực bền và sữa chữa dễ,chỉ có phần điện hơi khoai,nếu cụ k có kiến thức về điện đóm e khuyên cụ nên tránh xa e này.nếu cụ giỏi về điện và thích mày mò thì nên múc vì nó k có đối thủ trong tầm tiền!

Tập Lái
16/8/14
1
0
1
62
Chao ae, minh moi mua chiec Fiat tempra, dan dien bi hu nhay lung tung, minh muon tim trang mang cua he thong dien xe Fiat, truoc day minh co thay ae nao do post len o Dien dan fiat ma chu tim k thay, ae nao biet post dia chi trang web. do' minh cam on nhieu, chuc ae vui ve khoe.

Hạng B2
4/7/13
405
164
43
Bác đánh chữ không dấu khó đọc quá, Về hệ thống điện của Tem bác cứ phôn cho cụ Danca, cụ ấy tư vấn cho nhé

Hạng B1
8/4/15
81
215
33
39
e có con tempra mà cái đèn báo động cơ lên ga lớn nó cứ sáng lên , ko biết bị ji, bác nào biết chỉ giúp với .
Cái này đâu có hư. Lên ga lớn nên nó báo đèn mà. Đèn power đúng ko?

Tập Lái
2/3/16
2
0
1
40
đồng hồ xăng k chính xác thì bác phải tháo nắp nhựa trên bình xăng (bác phải mở ghế sau thì mới nhìn thấy) lôi cái cảm biến xăng ra cọ rửa vệ sinh sạch sẽ bác ạ!
-cái táp lô fiat của bạn nhìn đẹp quá,nhìn táp lô xe mình mà nản lòng
riêng đèn power sáng khi ga lớn là dụng ý của nhà chế tạo ra cái xe này ,các xe loại khác nó cũng xài nhiều khi ga lớn nhưng k có đèn báo như này mà nó báo trên hành trình!Về chế hoà khí tempra là chế điện tử nó sử dụng 3 cái dây nối vào ecu để đk cảm biến xăng đóng mở theo vòng tua và tải trọng .k có 3 dây này thì động cơ hoạt động k được chuẩn và tốn xăng hơn chút xíu tuy nhiên k đáng ngại.