Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Mr Quách Bạch Long nói:
Hule nói:
Để hơn được Fi, phải mua xe nhiều tiền hơn. Cùng giá thì Fi không có đối thủ
bác quên Kia Forte rồi nhỉ? :D
Bác nói chính xác ;), vừa xem lại báo giá Kia Forte, giá xem xem Fi 4 cửa, xe này nhìn cũng đẹp.

Hạng B2
17/2/12
301
15
18
45
Xì Gòn
Ờ quên mất. Trong tầm tiền còn có forte và cả cruze nữa các bác nhỉ. 2 chiếc này thuôc phân khúc cao hơn tuy nhiên thương hiệu (giá trị thương hiệu) thì không bằng các bác nhể!!!
Mr Quách Bạch Long nói:
Xe_chuong_ga nói:
Mr Quách Bạch Long nói:
Hule nói:
Để hơn được Fi, phải mua xe nhiều tiền hơn. Cùng giá thì Fi không có đối thủ
bác quên Kia Forte rồi nhỉ? :D
Hi hi, bác Quách vui tính quá....:D:D:D
sao bác ? hihi!

Last edited by a moderator:
5/7/12
1.083
6
38
em hổng biết Rê Em với Kia nó bằng Ford hay không nhưng ở bên Mẽo nó cũng đứng hàng top 4 về số lượng xe bán ra. Nghe nói Rê Em cũng là thương hiệu Mỹ mà ta? Một vấn đề nữa là em hông biết Forte với Cruze nó thực thụ là thuộc phân khúc nào nữa, nhưng nếu theo ý của bác cudung thì cùng 1 tầm tiền Fiesta có vẻ hơi chat hơn so với Forte và Cruze :D

Hạng B2
5/3/09
329
24
18
fiesta cùng hạng với Vios của Toy, Aveo của Chevro, Ì20 Huyndai, Rio của Kia.... mà. so với các em đó thì giá nó... cũng tốt đó chứ, hơn cái công nghệ powership

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Em yêu Fiesta cực kỳ luôn...mà em đi Forte ự...vì bà xã ngồi Fiesta kêu nhỏ, không chịu...vậy nên cũng phải nhường bà xã 1 tý, nhằm giữ hoà khí!!

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Mr Quách Bạch Long nói:
em hổng biết Rê Em với Kia nó bằng Ford hay không nhưng ở bên Mẽo nó cũng đứng hàng top 4 về số lượng xe bán ra. Nghe nói Rê Em cũng là thương hiệu Mỹ mà ta? Một vấn đề nữa là em hông biết Forte với Cruze nó thực thụ là thuộc phân khúc nào nữa, nhưng nếu theo ý của bác cudung thì cùng 1 tầm tiền Fiesta có vẻ hơi chat hơn so với Forte và Cruze :D
Forte với Cruze nó thuộc phân khúc Sedan hạng C ự....tức sedan có chiều dài cơ sở khoảng 2650mm/chiều dài tổng thể khoảng 4500mm...Thậm chí em Cruze còn bự nhất so với các xe cùng hạng nữa đó bác (dài gần 4.6m!).....Fiesta ở phân khúc xe nhỏ hơn...:)

Hạng B2
17/2/12
301
15
18
45
Xì Gòn
đồng í với bác xe chuồng gà... thực ra thì với tầm 600tr (sau VAT) thì có rất nhiều lựa chọn ở các phân khúc khác, thậm chí xe cũ. Nhựng sau một thời gian đi xe 2 bánh và chưa có kinh nghiệm về 4 bánh nên E quyết chọn em Fi 5dr với các lý do:
1. Xe mới: trong vòng 3 năm k fải lo lắng sửa xe
2. Thương hiệu có uy tín: so với toy, nisan, mazda cùng phân khúc thì em này có vẻ ngang ngửa (nhưng tìền thì ít hơn). Còn so với các em hàn thì chắc là cao hơn rùi (nhưng bù lại ít đồ chơi nội thất hơn. cái này em k cầ lắm)
3. Nhỏ mà tinh: em rất ngán sửa xe bác ạ nên em chọn giải pháp này "k thể hư những cái nó k có" bên cạnh đó là xe số tđ với dung tích 1,6 tiết kiệm xăng nữa.
4. Mẫu mã: cũng tương đối các bác a, chỉ tiết cái thắng sau nếu là đỉa thì hay biết mấy...
tb: Em ngẫm thắng city 2b hiồi xưa giá chỉ bằng 1/3 của dream mà còn cân nhắc huống chi bằng giá thì làm sao so sánh được ...
Xe_chuong_ga nói:
Mr Quách Bạch Long nói:
Forte với Cruze nó thuộc phân khúc Sedan hạng C ự....tức sedan có chiều dài cơ sở khoảng 2650mm/chiều dài tổng thể khoảng 4500mm...Thậm chí em Cruze còn bự nhất so với các xe cùng hạng nữa đó bác (dài gần 4.6m!).....Fiesta ở phân khúc xe nhỏ hơn...:)