Hạng C
19/8/16
633
481
63
38
Chắc chắn lần sau mình thử vcool xem sao!
Trước dán 3M crystaline thấy cũng bthường (chắc xe honda máy lạnh yếu nên thấy nóng).
Giờ đổi xe dùng Llumar KM hãng thấy ổn chắc do máy lạnh ngon :D
Nếu bác nâng cấp bác thử Photosync (hàng theo xe của tesla) hoặc Xpel (hàng theo xe của Mec Việt Nam xem sao. tầm 15m là ổn

Hạng D
8/10/11
3.069
6.035
133
giá đó chỉ có mỗi kính lái thôi chứ full xe thì x3 nha bác
không dán đè nha bác. dán đè lớp phim sau ko ăn nha bác. nếu chỉ 3m theo tui bác ko nên dán mua cây dù che kính lái 200k lúc nào đỗ xe mở ra che cho đỡ nóng. thêm 1 bộ che cửa hít nam châm + kính râm nữa tổng thiệt hại 2m mà ngon lành hơn nhiều.
nhược điểm duy nhất là làm cái xe bừa bộn
giá đó chỉ có mỗi kính lái thôi chứ full xe thì x3 nha bác
Mình dán kinh lái thôi con xe cùi í mà hơn một chút 4tr ko sao

9/5/16
4.048
4.210
113
Bình Phước
bản chất Llumars là thằng em cùng cha của Vkool mà cùng của tập đoàn Eastman. llumars giá rẻ hơn Vkool đương nhiên ko bằng Vkool dc.
còn chuyện KTV llumars nói gói dán theo xe của Thaco cao nhất thì tôi chịu bác ạ. gói cao nhất của llumars gói X ~25 triệu. đảm bảo với bác Thaco ko làm gói này đâu. cùng lắm nó dán cho bác gói basic pre là hết cửa.
Mình k rành về phim cách nhiệt bác ạ, bạn đó nói là gói Vip, chứ không nói là gói đắt nhất của LLumar hay cao cấp nhất. Mình nghĩ vip có nhiều loại vip. hehe. Từ hồi lấy xe đến nay mình cũng không thay phim, hơn 6 năm rồi nhưng vẫn trong veo, không bị nổ hay bong tróc gì, cũng không bị mờ đục đi. nên mình nghĩ nó cũng là phim ok đó, chứ không đến nỗi bèo.

Hạng C
19/8/16
633
481
63
38
Mình k rành về phim cách nhiệt bác ạ, bạn đó nói là gói Vip, chứ không nói là gói đắt nhất của LLumar hay cao cấp nhất. Mình nghĩ vip có nhiều loại vip. hehe. Từ hồi lấy xe đến nay mình cũng không thay phim, hơn 6 năm rồi nhưng vẫn trong veo, không bị nổ hay bong tróc gì, cũng không bị mờ đục đi. nên mình nghĩ nó cũng là phim ok đó, chứ không đến nỗi bèo.
Bèo thì ko rồi nhưng cách nhiệt nó vẫn thua mấy thằng kia. Mình nghĩ nó la gói basic premium á bác.

9/5/16
4.048
4.210
113
Bình Phước
Bèo thì ko rồi nhưng cách nhiệt nó vẫn thua mấy thằng kia. Mình nghĩ nó la gói basic premium á bác.
Cũng có thể, với mình thì khi làm lẽ 1 xe, chắc chắn sẽ có giá bán lẽ cao hơn giá mà hãng làm, vì với hãng, họ dán phim vào kính mới, chỉ cần vệ sinh sơ là dán được, ngoài ra, dán kính này là lúc kính chưa lắp lên xe, nên họ có thể dán một cách dễ dàng bằng cách đặt ngữa kính trên 1 mặt phẵng và thi công liên hoàn nên sẽ giảm được nhân công cũng như thời gian.

Hạng B1
8/9/22
89
3.417
83
Bác nào dán 3M ới em nhen ,e nhận dán tận nơi ở khu vực Sài Gòn 08.789.77788
Film cách nhiệt cho ô tô nào tốt nhất?

Hạng D
23/8/08
3.146
1.836
113
45
Phim công trình xây dựng có điểm khác với phim kính lái ô tô
1. Grare reduction cực kém. Sẽ bị loá chạy xe bị nắng chiếu trực tiếp hoặc đèn pha chiếu rất nguy hiểm nha
2. VLT: phim kính lái chỉ nên ở mức 60-70% thôi. Dưới 60 thì phải độ đèn. Trên 70 thì quá sáng TSER chắc chắn thấp dán chả tác dụng gì
3. Phim công trình xây dựng khi bị vật lạ như đá văng tác dụng lực sẽ dễ vỡ hơn là cái phim kính ô tô thực thụ
4. Phim công trình xây dựng có hiện tượng mờ nhìn màu ko chính xác như phim ô tô. Bác cứ để ngoài trời nhiều tầm 1-2 năm xem phim có đục ko. Mà mua phim xịn dán cho mấy căn hộ vài chục tỏi thì giá nó còn cao hơn phim oto
Chưa nói đến vụ kính hông sẽ kêu rit rit khi lên xuống kính
Em dán kính hông và hậu nên ki quan tâm chói, lên kính xuống kính không kêu, 3 năm rồi. E nghĩ các bác bị thuốc không biết chọn film vì cần đọc thông số. Một hãng có nhiều film thông số khác nhau nên hiệu quả cũng khác nhau. Nên nếu chê thì phải đưa thông số.