Tư Vấn Chia Sẻ film cách nhiệt

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
35
Re: RE: film cách nhiệt

Các Bác cho em hỏi hiện nay các lọai phim nào trên thị trường là xịn nhất hả các bác, hôm rồi em dán 3M nguyên con 7 chỗ hết 530$. Cảm nhận của em là hài lòng tuy giá có cao nhưng hiệu ứng rõ rệt nhất là khi chạy trời nắng chiếu thẳng vào kính lái.

Hạng B2
6/9/08
137
0
0
54
Cty TNHH DV Trà Giang
tranviethung14 nói:
Trích đoạn: huyluong

Tôi đang sử dụng xe Maz 323-99 vừa dán ở ADV-HCM loại Johnson của Mỹ (người ta nói vậy còm em thì...nghe theo:)), giá 2,3tr cảm nhận như sau :
- Về chống nắng : No1.chạy xe cả ngày không bị nám đỏ tay,mặt tí náo hết....
- Mặt thẩm mỹ : rất tốt,càng nắng nhìn xe càng đẹp ( mặt dù chỉ thấy cửa xe sáng màu bạc, không thầy gì bên trong ).
- Chống chói : chưa thấy có tác dụng gì hết.Nhìn vẫn y chang như chưa dám film.
- Tầm nhỉn : tương đối nhưng trên kiếng vẫn chưa trogn suốt,vẫn còn nhiều hạt bong bóng (dù rất nhỏ,có thể hết sau khi chạy 2-3 tháng).
+ Kết luận : tạm chấp nhận được.
Em cũng vừa dán Vkool em Carem xong được 4 hôm, cảm nhận rất ok, không bị mờ chói, nắng thì chưa có dịp thử vì HN mấy ngày này chưa có nắng mấy. Còn em cũng thấy như bác huyluong là có mấy cái bọt bong bóng nhỏ bằng đầu tăm ? Không biết chạy một thời gian có hết không
Bác Kiên Vkool có ở đây không giải thích dùm em vụ này với ? Em vừa dán Vkool hôm thứ 7 tuần trước ở Fortuna Láng Hạ.

Bác chạy khoảng 2 - 3 tuần nó sẽ mờ dần, bác thường xuyên đi ngoài nắng thì càng nhanh mờ!

tvc
Hạng B2
25/12/03
201
7
18

Các bác xếp hạng hộ tôi xem 3M, VKool, Llumar và FSK laọi nào tốt hõn. Tks

Hạng B2
6/9/08
137
0
0
54
Cty TNHH DV Trà Giang

Chưa dùng các loại phim khác ngoài phim cách nhiệt Solar React nên chưa biết để xếp hạng!hì!!!!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
22/4/09
11
0
0

Em dán toàn bộ con In của em VKool cảm nhận là đáng đồng tiền bát gạo kính lái VK 75 xuyên sáng tốt hai cửa trước VK40 cách nhiệt tốt còn lại chơi K28 gì đó cho kinh tế
Xe đi nắng nếu không ngồi hàng gế cuối chỉ cần bật dàn lạnh trên ở mức lo
Không bị đen mặt,tay khi đi ngược nắng
Tầm nhìn ban đêm bình thường
Tuy nhiên không có tác dụng chống nóng khi đỗ xe

Hạng B1
15/4/08
50
1
0

dán film cách nhiệt cũng mát lắm chứ - xe tui dán nè đã lắm! ( kt : Jonhson - KS:3M )

Hạng B2
6/9/08
137
0
0
54
Cty TNHH DV Trà Giang

thatsat nói:
dán film cách nhiệt cũng mát lắm chứ - xe tui dán nè đã lắm! ( kt : Jonhson - KS:3M )

sao bác không lắp đặt cùng loại luôn bác?bác thấy 2 loại đó loại nào cho kết quả tốt hơn bác!

Hạng B1
7/11/06
95
0
0

Nhưng các bác cho em hỏi ngu một chút là nếu dán kính loại phủ kim loại như vậy thì cái ăng ten của cái định vị toàn cầu có dùng được nữa không ạ

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
35

3M là phủ cái gì đấy các Bác

Hạng B1
8/5/07
66
0
6
50
Ha Noi

Llumar cũng là sự lựa chọn đáng chú ý vì giá thành cũng ko đắt mà chất lượng cũng khá tốt. Ban ngày thì mát, cản nắng và cản nhiệt tốt. Đi đêm thì ko bị loá, chỉ có điều hơi bị hạn chế một chút về tầm nhìn. Em cũng đi thử Civic dán Vkool rồi, cũng hơi bị hạn chế tầm nhìn như nhau cả thôi. Nhưng cũng ko đến mức phải giương đèn pha như nhiều bác từng đề cập, đèn cos trong phố vẫn OK lắm rồi.
Kết luận: hài lòng với số tiền bỏ ra.