Hạng C
8/7/07
862
17
0
các bác xem giúp em.

máy laptop em HP Pavilion dv9715tx, đang dùng ngon lành tự nhiên hôm nay em vao HP update để cập nhật driver cho máy. Sau khi restart thì ở màn hình logon của Vista nó báo "The fingerprint reader is not detected" nên ko thể nào đăng nhập bằng vân tay được nữa. Logon vào bằng mật khẩu, vào chương trình quản lý vân tay nó cũng báo "The fingerprint reader is not connected".

Bác nào gặp trường hợp này chưa cho em hướng xử lý? Em đã restart mấy lần rồi vẫn ko được:(

Hạng C
2/1/08
678
7
18
RE: Fingerprint Reader biến mất??

Chứng tỏ là bác bị lỗi cập nhật rồi. Bác reinstall lại chương trình nhận dạng vân tay xem sao[8|][8|]

Hạng C
8/7/07
862
17
0

ko reinstall lại được bác ơi, vì máy này chỉ có thể Recovery (như mới xuất xưởng), mà recovery thì mất côgn lắm. Em lại disable chức năng System Restore của Windows nên chịu, ko fallback được:(

Hạng C
8/7/07
862
17
0

Trích đoạn: dccouq

Cấu hình máy sao bác, VGA gì thế??!!!
ý bác là sao? có gì liên quan giữa VGA và fingerprint reader ko bác[8|]?

máy em dùng NVIDIA GeForce 8600M GS, 512MB

các bác cứu em với, chẳng lẽ phải Recovery lại từ đầu:(

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Bác xem có driver của cái này ko? Nếu có thì dl về cài riêng vậy.

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

Trích đoạn: osfan

Cấu hình máy sao bác, VGA gì thế??!!!
ý bác là sao? có gì liên quan giữa VGA và fingerprint reader ko bác[8|]?

máy em dùng NVIDIA GeForce 8600M GS, 512MB

các bác cứu em với, chẳng lẽ phải Recovery lại từ đầu:(

Em định xem bác dùng mainboard gì, máy HP dùng mainboard NForce đang bị lỗi, hic hic. Như vậy bác nhiều khả năng phải recovery rồi, chứ win ko nhận thiệt bị thì cài lại driver cũng ko giải quyết đc!!!

Hạng C
8/7/07
862
17
0

Em định xem bác dùng mainboard gì, máy HP dùng mainboard NForce đang bị lỗi, hic hic. Như vậy bác nhiều khả năng phải recovery rồi, chứ win ko nhận thiệt bị thì cài lại driver cũng ko giải quyết đc!!!
ko lẽ VGA card nó conflict với fingerprint reader hở bác?

bực 1 cái là đang dùng ngon lành, tưởng đâu update ngon hơn, ai dè ra thế này:(

em vào Device Manager của Win, chọn Scan for hardware change vẫn ko thấy gì. Cứ như là cái phần cứng này tự nhiên biến mất vậy

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

Trích đoạn: osfan

ko lẽ VGA card nó conflict với fingerprint reader hở bác?

bực 1 cái là đang dùng ngon lành, tưởng đâu update ngon hơn, ai dè ra thế này:(

em vào Device Manager của Win, chọn Scan for hardware change vẫn ko thấy gì. Cứ như là cái phần cứng này tự nhiên biến mất vậy

KO bác ui, nếu bác xài VGA Geforce Go 7150 chẳng hạn thì mainboard của bác là nforce, còn bác xài 8600GT thì chắc main thường ùi, nên có thể do win bị lỗi, recovery lại đi bác.

Hay là như thế này, bác ghost win đang xài lại, bung recovery ra xem sao, nếu sau khi bung nó nhận fingersprint thì bác thử bung ghost xem nó có nhận đc ko, windows lâu lâu nó lại bị khìn bác ui!!!

Hạng D
15/5/07
1.488
2.035
143

Em định xem bác dùng mainboard gì, máy HP dùng mainboard NForce đang bị lỗi, hic hic.

Phải cái máy của em xài Mainboard này không bác dccouq :(:(