Tập Lái
10/1/13
15
0
1
ga_con_tap_lai nói:
3. Hệ thống lock cửa:
Cons: sao không tự động lock cửa khi tốc độ đạt khoảng 20~30km/h => mấy lần em quên lock cửa và cái túi đựng laptop của em để bên ghế phụ, nó mở cửa chắc em chụp cũng chẳng kịp :( (không phải Child Lock nhé các bác, em không than phiền gì tính năng Child Lock cả ==> chở con em phía sau là em bật Child Lock lên - cũng chẳng phiền hà gì, có vài giây thôi).
Lạ nhỉ. Món này hữu dụng ở Việt Nam lắm. Lỡ mình quên rồi dừng đèn đỏ thằng nào nó nhảy vào xe mình nó ngồi thì cũng hơi ban căng. Nêu standard ko có thì có cách nào setting hay upgrade ko ah? Theo em nghĩ chức năng này chỉ thuần túy là software thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
XeBo` nói:
ga_con_tap_lai nói:
3. Hệ thống lock cửa:
Cons: sao không tự động lock cửa khi tốc độ đạt khoảng 20~30km/h => mấy lần em quên lock cửa và cái túi đựng laptop của em để bên ghế phụ, nó mở cửa chắc em chụp cũng chẳng kịp :( (không phải Child Lock nhé các bác, em không than phiền gì tính năng Child Lock cả ==> chở con em phía sau là em bật Child Lock lên - cũng chẳng phiền hà gì, có vài giây thôi).
Lạ nhỉ. Món này hữu dụng ở Việt Nam lắm. Lỡ mình quên rồi dừng đèn đỏ thằng nào nó nhảy vào xe mình nó ngồi thì cũng hơi ban căng. Nêu standard ko có thì có cách nào setting hay upgrade ko ah? Theo em nghĩ chức năng này chỉ thuần túy là software thôi.
Cài đặt chức năng khóa kép:
bấm Unlock 1 lần chỉ Unlock cửa tài + nắp xăng + cốp
- bấm Unlock 2 lần trong vòng 3s, tất cả cửa đều Unlock
- khi sử dụng chế độ này mà bấm 1 cái -> vào xe lock cửa -> nếu kéo chốt cửa (lẫy dài bên dưới) thì cũng chỉ có cửa tài + xăng + cốp mở, 3 cánh kia không bị unlock... muốn Unlock toàn bộ từ trong xe: 1. khéo khóa (lẫy ngắn) hoặc 2. mở cửa bên phụ
Em thường xuyên đi một mình nên cài đặt khóa kép này rất hay. Unlock một lần chỉ mở cửa tài, leo lên xe đi, 3 cửa còn lại vẫn lock. Lỡ gặp trường hợp đi một mình mà bị dàn cảnh va quẹt xe để ăn trộm cũng không lo vì lúc xuống xe mở cửa bên tài bằng lẫy dài phía dưới thì 3 cửa kia vẫn lock, đứng bên ngoài không mở được. Hoặc lúc đổ xăng lo trả tiền...

Hạng B1
28/5/10
67
23
8
ga_con_tap_lai nói:
2. Hệ thống Active Stop (hình như chỉ có trên phiên bản AT 2.0):
Pros: bỏ qua việc xét đến tính năng sẽ giúp bác lái xe an toàn hơn, ngoài ra nó sẽ giúp giảm căng thẳng rất nhiều cho tài xế nếu đi nội ô ==> trong khu vực xe đông, nếu các bác rà thắng thì xác suất các bác cọ quẹt với xe trước sẽ cao hơn là cho Active Stop thắng dùm bác; nhiều lúc em rời văn phòng mà đầu óc mệt quá nên em thường bỏ luôn thắng cho xe trôi trong một vài tình huống và Active Stop nó thắng giúp em chứ xe đông quá, nhấp hoài em cũng mệt người quá (xe gắn máy ở đâu quá khiếp :().
Nhược điểm của tính năng Active Stop là để chức năng này hoạt động hiệu quả thì các cảm biến của bác phải cảm nhận được vật cản ở cả 2 phía xe với góc nghiêng khoảng 30 độ, gần tương đương với 1 chiếc ô tô đi phía trước.
Tuy nhiên với đường xá VN mình thì với 2 chiếc xe máy đi 2 bên ô tô cũng có thể vận dụng được tính năng trên roài.

ga_con_tap_lai nói:
Cons: tại sao Active Stop chỉ có tác dụng trong 1 lần đề máy? Xảy ra rồi thì phải tắt máy đề lại?

Sau khi tính năng Active Stop được kích hoạt cần reset lại tính năng này bằng 2 cách:
1. Như bác gà con đã nói.
2. Vào phần setting trên bảng thông tin, kích hoạt lại chức năng Active Stop.

ga_con_tap_lai nói:
3. Hệ thống lock cửa:

Thiếu chức năng tự động lock cửa tự động e cũng thấy hơi bất tiện vì đang quen sử dụng xe tự động lock, thành ra khi nhớ thì ok còn khi quên thì cứ để cửa mở mà chạy, kể ra cũng nguy hiểm.
Tuy nhiên, tác dụng của tự lock cửa chủ yếu là chống kẻ gian đột nhập chứ đối với người ngồi bên trong thì k có tác dụng gì trừ khi dùng Child Lock.

Last edited by a moderator: