Hạng B2
13/9/06
140
0
16
RE: Focus-S 5 cửa sao ít thấy nhắc đến?

Em đã được Ford mời chạy thử xe này rồi. Theo em thì nói chung về Focus này thì nội thất khá đẹp, số AT có cả chế độ manual (+/-) :D, chạy êm , chắc. Kiểu dáng thì cũng không đến nỗi tệ lém :mad: . Có lẽ do giá khá cao mà bán không chạy chăng? [8D][8D][8D]
-
Trích đoạn: trungduc

Con này bên Châu Âu bán khá chạy, vì vậy về VN Ford tự tin đưa ra cái giá trên trời mà quên rằng khách hàng trẻ VN thì không có đủ xiền mua.
Cảm nhận riêng, con này khoảng 25k thì múc được đấy
bác nói như đùa,con focus s mà bán 25k thì innova còn ế huống gì là cap,nhưng em nghe nói em này chạy rất bốc rất sướng,hơn cả mazda 6 và civic luôn đấy.;)

Tập Lái
7/11/06
25
0
0
IMI Holdings

ko biết các bác cảm giác thế nào chứ em ngồi ở ghế lái trước của nó thấy cái trần thấp quá! ngồi có chút là chạm đầu! cảm giác hơi bị tù túng :D
mà em cao có 1m7 thôi [8|]

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Sao bác không cho ghế lái thấp xuống, chắc là bác chưa quen thôi. Mà bác Phamqhung đến từ Viện Máy à?

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

^_^. bây giờ em mới phát hiện ra là em sedan 2.0 có cửa sổ nóc, ko biết em sedan này tiêu thụ nhiên liệu có ít hơn em 2.0 s ko nhỉ? mà sao thấy ít người chạy quá, em toàn thấy chạy 1.6 hoặc 1.8 ko
em sedan này lại là MT nữa chứ... quá ổn(hồi trước mama em cứ tìm sedan số tay mà có cửa sổ nóc vì định mua Civic nhưng ghét AT)
ai đi thử rồi cho í kiến đi ạ.

Hạng B2
28/5/04
213
1
18
Bưởi Tân Triều đeee

Hôm qua em với ông cậu mới ra Ford Đồng Nai xem FE 2007, công nhận FE mới máy dầu mà êm ru hà! Rồi sẵn gara trống sale cho em chạy thử con Focus S này luôn. Sau đây là một vài cảm nghĩ của em thôi các bác hen!
-Đầu tiên là ngoại thất: kiểu dáng em này khá ổn và lạ mắt với cửa thứ 5 cùng với body lips rất ấn tượng. Tuy nhiên cái ưu điểm này cũng chính là nhược điểm của em nó đấy các bác ạ. Với thiết kế như thế này thì chỉ phù họp với U30 thôi. Ông cậu của em (U50) cứ bảo là dáng của em nó xấu quắc và kì cục quá!:D
-Nội thất của em này theo em thì được 8/10, em kết ngay nội thất đen tuyền của em này (từ ghế tới tap lo). Bản đồng hồ hiển thị nằm hợp lí, hiển thị đầy đủ thông tin. Ghế chỉnh điện cũng là một điểm manh của em này. Tuy nhiên mặc dù em rất đam mê công nghệ nhưng em cũng hơi lúng túng khi lúc đầu lên xe vì bảng taplo chi chít nút bấm mà chữ với hình thì nhi nhí ko hà, hơi khó thao tác nếu không quen. Sun roof em này hơi nhỏ (em chui ra ko vừa :Djust kidding). Nóc xe quả đúng như các bác nói, nó thấp quá đi! em cao 1m70 mà đầu các nóc có 1 tí thôi hà)
-Kích thước của FF S ko tệ như các bác nghĩ đâu. Bữa h nhà em cũng lăn tăn vì không biết chọn giữa FF hay Civic 2.0. Em thì kết ngoại thất của FF lắm nhưng nghĩ là nó 5 cửa giống kiêu Matiz thì lấy chổ nào mà để đồ khi đi xa. Nhưng lúc em xem xe thì em hơi bị bất ngờ vì khoang hành lý của em nó khá rộng, có thể nói là tương đương với FF 4 cửa. Và ngạc nhiên hơn nữa là em thấy FF S dài hơn FF 4 cửa luôn ( cái này là cảm giác của em thôi, vì khi em de xe vào kế bên chiếc 4 cửa thì thấy nó dài hơn 1 đọan)
-Cuối cùng là vận hành. Máy êm, đầm và đặc biệt là tay lái rất nhẹ.
Đôi dòng cảm nhận của em đấy các bác ạ. Em máu em này rùi. Để khi em cưới em này rùi em sẽ cho các bác một bài về cảm giác của em sau khi marry hen!
-

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

làm con 2.0 sedan đi bác, nó là sự kết hợp giữa Civic 2.0 và FFS đó ;) - đàn ông phải đi số sàn mới mạnh mẽ :D

Tập Lái
7/11/06
25
0
0
IMI Holdings

Trích đoạn: quangoto

Sao bác không cho ghế lái thấp xuống, chắc là bác chưa quen thôi. Mà bác Phamqhung đến từ Viện Máy à?
hì ! em cũng đã thử cho nó lùi xuống, còn thấp xuống thì em ko biết! em chưa thử nhưng chắc là ko cho thấp xuống được đâu! Dạ! em làm ở IMI nhưng em mới vào thôi! lính mới tò te được 1 năm :D

Hạng B2
26/7/06
481
15
18
Hà Nội

Trích đoạn: phamqhung

hì ! em cũng đã thử cho nó lùi xuống, còn thấp xuống thì em ko biết! em chưa thử nhưng chắc là ko cho thấp xuống được đâu! Dạ! em làm ở IMI nhưng em mới vào thôi! lính mới tò te được 1 năm :D

Cho thấp ghế lái xuống được đó bác ah. Mà cái này thì đúng là ai lần đầu ngồi vào cũng nói là trần xe thấp nhưng đến lúc dùng riết rồi cũng thấy ko sao đâu bác ah. Chẳng bao h bị cộc đầu đâu. Mà em nghĩ trần xe thấp là do nó thiết kế ngoại thât theo kiểu xe thể thao nên trong tâm xe thấp, gâm xe và trần xe thấp. Ko biết mấy xe sport đích thực có bị trần thấp ko

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Trích đoạn: phamqhung

Bác làm ở Viện Máy, có làm ở chỗ chú Bắc không? - Xin lỗi các bác em ngoài lề tý.
Còn vụ trần thấp thì đúng là thấp hơn các dòng SUV hay CUV thật. Còn so với các sedan khác thì cũng không thấp hơn nhiều đâu bác.