Hạng B1
9/2/07
52
1
8
Chào Diễn đàn!
Tình hình là tôi đang sử dụng em Ford Escape XLS Sx 2007, đăng ký 2008. Mấy hôm trước phải gỡ cọc bình ra nên xe bị mất code đầu Cd. Sau đã nhập lại code và đầu Cd và Radio đã sử dụng lại được. Tuy nhiên, khi mở máy xe hoặc nhấn nút tắt mở đầu Cd, màn hình thường hiển thị chữ RDJ (hoặc chữ gì đó tương tự) và hoàn toàn không tắt bỏ được đầu Cd và cũng không chỉnh được giờ!
Mong các bác giúp đoán bệnh và điều trị tình trạng trên với!
Cảm ơn

Hạng D
5/2/15
1.280
353
83
34
0917204053
www.dochoixehoicuchi.com
Chào Diễn đàn!
Tình hình là tôi đang sử dụng em Ford Escape XLS Sx 2007, đăng ký 2008. Mấy hôm trước phải gỡ cọc bình ra nên xe bị mất code đầu Cd. Sau đã nhập lại code và đầu Cd và Radio đã sử dụng lại được. Tuy nhiên, khi mở máy xe hoặc nhấn nút tắt mở đầu Cd, màn hình thường hiển thị chữ RDJ (hoặc chữ gì đó tương tự) và hoàn toàn không tắt bỏ được đầu Cd và cũng không chỉnh được giờ!
Mong các bác giúp đoán bệnh và điều trị tình trạng trên với!
Cảm ơn
Bác nhập code chưa..? Sao bác ko thay dvd cho sang chảnh ạ..?

Hạng B1
9/2/07
52
1
8
Nhập code rồi, nhưng cũng chỉ sài được cd và radio thôi, không tắt được! Mỗi lần nhấn nút tắt nó lại hiện ra chữ "ADJ" hay "RDJ" gì đó! Cũng không chỉnh bass treb hay time... gì được cả!
Bác nào biết cách xử lý giúp với!
Thanks

Hạng B2
26/5/08
302
99
28
tphcm
Xe em trước cũng vậy nhưng sau khi nhập code cho đồng hồ thì không còn chữ đó nữa.

Hạng C
8/8/13
505
220
43
Nhập code rồi, nhưng cũng chỉ sài được cd và radio thôi, không tắt được! Mỗi lần nhấn nút tắt nó lại hiện ra chữ "ADJ" hay "RDJ" gì đó! Cũng không chỉnh bass treb hay time... gì được cả!
Bác nào biết cách xử lý giúp với!
Thanks

Cái này do chưa chỉnh giờ thôi. Bạn mở cd lên (nhấn vô nút tròn to ở giữa mặt CD), khi nó hiện lên chữ ADJ, nhấn nút đồng hồ nhỏ nhỏ nằm ở phía bên trái gần khe dĩa, nhấn giữ lâu lâu xíu nó sẽ hiện clock 12:00 cho bạn chỉnh giờ, nhấn seek lên xuống để chỉnh giờ, sau đó nhấn cái nút đồng hồ đó lần nữa để chỉnh phút là xong.

• Like
Reactions: hieupt