Hạng C
22/3/15
927
2.074
93
Các bác cho em hỏi có bác nào gặp vụ này chưa. Nãy xe em đậu ngoài mưa, chắc khoảng 20-30'. Sau đó em lái xe về nhà, mở cốp sau lấy đồ thì thấy mép ngoài của cốp sau (nằm ngay trong mép cửa sau) có vệt nước. Tìm tiếp thì em thấy nước có chảy vào trong cốp, xuống đến phần bánh dự phòng.
Nãy giờ em loay hoay mãi mà vẫn chưa tìm thấy đường nước đi vào?
Có bác nào gặp vụ này chưa? Không lẽ dột :(

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Các bác cho em hỏi có bác nào gặp vụ này chưa. Nãy xe em đậu ngoài mưa, chắc khoảng 20-30'. Sau đó em lái xe về nhà, mở cốp sau lấy đồ thì thấy mép ngoài của cốp sau (nằm ngay trong mép cửa sau) có vệt nước. Tìm tiếp thì em thấy nước có chảy vào trong cốp, xuống đến phần bánh dự phòng.
Nãy giờ em loay hoay mãi mà vẫn chưa tìm thấy đường nước đi vào?
Có bác nào gặp vụ này chưa? Không lẽ dột :(
Gái trẻ mà bịnh nhiều gớm:3dcuoi:

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Cũng từng bị và đã tự xử lý : để khô vừa đủ và chú ý kỹ sẽ thấy 1 làn nước chảy vào ( chỗ này sẽ khác như chỗ còn lại do vệt nước chảy vào, phẩn bụi chỗ này sẽ dạt ra hai bên ), kiểm tra theo đường này sẽ thấy được nguyên nhân ( thường từ ron của đèn hậu ).
Xuống chợ Dân Sinh hoặc An Dương Vương, mua ron, về cắt theo hình và dán keo con chó, ráp lại là ok thôi.

• Like
Reactions: Jaien
Hạng C
22/3/15
927
2.074
93
Gái trẻ mà bịnh nhiều gớm
Bạn cùng phòng với anh mà :D
Em mò mẫm rồi, nghi là do cái sợi dây cáp nguồn của camera sau nó chèn vào roăng cao su cửa kính sau, nên không hoàn toàn kín. Chứ roăng thì em thấy vẫn ổn, khá đều.
Bữa đó hình như em đậu xe dưới cái máng xối của nhà người ta, nên nước xối trực tiếp vào cái rãnh đó. Chứ đi bình thường chắc không sao. :D

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Bạn cùng phòng với anh mà :D
Em mò mẫm rồi, nghi là do cái sợi dây cáp nguồn của camera sau nó chèn vào roăng cao su cửa kính sau, nên không hoàn toàn kín. Chứ roăng thì em thấy vẫn ổn, khá đều.
Bữa đó hình như em đậu xe dưới cái máng xối của nhà người ta, nên nước xối trực tiếp vào cái rãnh đó. Chứ đi bình thường chắc không sao. :D
Bữa nào cafe a mò phụ cho hen, xe a 2006 mà ron vẫn còn tốt thì xe e hiếm khi bị ron lém

Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Có 1 lần em đậu xe dưới trời mưa rất lớn trong thời gian gần 2 giờ thì ron cửa trước bên tài bị dột nước, tính vô đại lý kêu BH mà thấy khó tìm ra được cơn mưa lớn như vậy để thấy nó dột nên thôi. Tới giờ chưa thấy bị lại.