Hạng B1
21/7/04
84
8
8
RE: Ford Everest mới chạy 200km đã hư

tốt nhất là trả lại xe. Nếu bác chủ xe vẫn muốn lấy everest thì phải lấy chiếc (everest) khác (mà chắc bác này nghe ford là sợ rồi, đừng nói chi ford everest)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Theo em thì cứ lùng nhùng, cho biết xấu, đồng thời gíup cho những NTD khác hiểu sự chênh lệch giữa gía trị bỏ ra và chất lượng từ chiếc xe đã nhận.:mad: Nhưng không biết trả lại xe Ford nó chịu không nhỉ? Cũng may là không có sự cố nghiêm trọng khi đang chạy. Đứt ngang cái sự sung sướng thì chán phải biết.:D Để xem Kiểm định, Hội hè gì đó của VN có tiếng gì đây?

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.476
2.222
113
48
TP.HCM

Ford lại gặp hạn nữa rồi, kỳ nay xử lý mau lẹ, duyệt thay máy mới luôn mà gặp phải bác chủ xe rắn quá nên vẫn không bịt được, giờ thông tin ai cũng biết. Ai đời báo Tuổi Trẻ lại đăng tin trang nhất mới khiếp chứ :):). Nhân chuyện này em mới nhớ, em đố các bác tìm được thông tin như vậy trên các báo Ô tô xe máy, Công Nghiệp Ô tô VN,... lạ nhỉ :):)

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: mienhinh

Chết thật, không chạy rà máy trước khi xuất xưởng sao, ISUZU bổ hơn ...:D
hehe, sao biết hổng Roda hay zậy ta???!!!

Hạng D
9/1/06
2.596
11.579
113
HCM

hôm đi triển lãm, em ngồi thử Everest thì thấy ghế ngồi với Vô lăng hình như bị lệch vào trong 1 chút. Tâm của người ngồi lái không nằm giữa cái Vôlăng , nên người có xu hướng nghiêng về bên phải, rất mỏi nếu đi xa. Lúc đó có 1 chú sales của Ford ngồi bên cạnh cũng công nhận thấy hơi lệch, để hỏi lại kỹ thuật.

Các bác đang lái F. Everest có thấy vậy không? cho ý kiến tham khảo với.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trích đoạn: npt

Ford lại gặp hạn nữa rồi, kỳ nay xử lý mau lẹ, duyệt thay máy mới luôn mà gặp phải bác chủ xe rắn quá nên vẫn không bịt được, giờ thông tin ai cũng biết. Ai đời báo Tuổi Trẻ lại đăng tin trang nhất mới khiếp chứ :):). Nhân chuyện này em mới nhớ, em đố các bác tìm được thông tin như vậy trên các báo Ô tô xe máy, Công Nghiệp Ô tô VN,... lạ nhỉ :):)

Công nghiệp Ô tô VN hông lẽ lại vạch chuyện của "CN oto VN"?:D:D

Hạng B2
2/1/06
312
0
0

xe mới mua đã hỏng phải thay máy cái vấn đề này đối với người việt ta quan trọng lắm .vì hay mê tín nhiều người xe bị tai nạn nặng hay nhẹ đều bán tất, vậy mà vừa đi đã hỏng máy thì đen lắm, thay máy đi tiếp có khi còn đen tiếp thì sao .tốt nhất giả lấy tiền mua cái khác

Hạng B1
14/1/05
87
0
0

Thưa các pac, các bác nói rất đúng. Nói chung phản ứng của KH đã nói lên tất cả, vì xe o Vn mắc quá mà (bằng một căn hộ rồi còn gì). Nhưng thằng Fo thay nguyên cái máy mới thay vì bung ra sửa chữa thì đâu có gì mất Zin (theo xu hướng của NTD VN nói chung :"ZIN"), vấn đề ở đây là tâm lý thôi. Bây giờ Fo phải sửa người chứ không sửa xe nữa các pac ạ.
Có gì không phải bỏ qua cho Foc' meng nhe'

Hạng B2
13/9/06
109
22
18
52

Trích đoạn: euro car

hôm đi triển lãm, em ngồi thử Everest thì thấy ghế ngồi với Vô lăng hình như bị lệch vào trong 1 chút. Tâm của người ngồi lái không nằm giữa cái Vôlăng , nên người có xu hướng nghiêng về bên phải, rất mỏi nếu đi xa. Lúc đó có 1 chú sales của Ford ngồi bên cạnh cũng công nhận thấy hơi lệch, để hỏi lại kỹ thuật.

Các bác đang lái F. Everest có thấy vậy không? cho ý kiến tham khảo với.
FE dùng chassis của Ranger bác ạ, mà Ran đẻ trước và chiều rộng hẹp hơn FE nên trục ghế và lái cân, vỏ FE rộng hơn nên ghế hơi lệch ra ngoài. lẽ ra FÒ nên đưa chassis của Ran qua Tiến sĩ nguyễn Xuân Ái giải phẫu trước rồi lắp thì mới bớt khập khiễng đi!