Hạng F
8/8/06
6.456
20.983
113
40
RE: Ford Everest mới chạy 200km đã hư

Theo em nghĩ trong trương hợp này Ford thay máy khác cho khách hàng là hoàn toàn hợp lý,trong trường hợp này bác khách hàngd yêu cầu trả xe và trả tiền lại là quá đáng.Trách nhiệm của Ford trong trường hợp này là bảo hành thật chu đáo cho khách hàng và điều này cũng thể hiện qua việc Ford thay máy cho khách hàng
Em xin kể câu chuyện này cho mấy bác biết:Vừa rồi hãng Sony có sản xuất pin Laptop mà các hãng nổi tiếng điều dùng như Dell,Sony,IPM..nhưng có xảy ra sự cố là Pin bị nổ và các hãng chỉ thu hồi PIn lại thôi chứ có ai đâu mà thu nguyên cả cái máy

AIT
Hạng B1
26/10/06
95
0
0

@Xedap: Xe đạp nói có lý lắm. Nhưng mà khổ nỗi khách hàng VN đang không thích Ford nên phải chiu thế thôi. Đời là như thế đó. Ford teo rối.

Nếu sự cố xảy ra với Toy chắc mọi người không phản ứng như vậy đâu. Vì Toy là số một.

Bây giờ ai thích gu xe Mỹ thì mua Chevolet -GM thay cho Fỏd nhé.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: Xe dap

Theo em nghĩ trong trương hợp này Ford thay máy khác cho khách hàng là hoàn toàn hợp lý,trong trường hợp này bác khách hàngd yêu cầu trả xe và trả tiền lại là quá đáng.Trách nhiệm của Ford trong trường hợp này là bảo hành thật chu đáo cho khách hàng và điều này cũng thể hiện qua việc Ford thay máy cho khách hàng
Em xin kể câu chuyện này cho mấy bác biết:Vừa rồi hãng Sony có sản xuất pin Laptop mà các hãng nổi tiếng điều dùng như Dell,Sony,IPM..nhưng có xảy ra sự cố là Pin bị nổ và các hãng chỉ thu hồi PIn lại thôi chứ có ai đâu mà thu nguyên cả cái máy
Bác Xedap, 2 sự việc hoàn toàn khác nhau, bác so sánh thế coi không ổn
1.Khi pin Sony của máy tính Dell đã nổ khi đang dùng máy tính, thì bắt buộc phải thay máy tính khác, vì máy tính cũng hỏng theo, chưa kể còn đền bù cho người sử dụng vì mất thông tin hay bị thương .
2.Chỉ thu hồi pin và không đổi máy tính khi pin CHƯA nổ, nghĩa là thiệt hại chưa xảy ra ....
Xe Ford gãy trục cam rơi vào trường hợp 1, ở trên bác ạ, cái máy xe là trái tim của xe, chứ không đơn giản như là cửa xe không khít (có thể thay cửa mới), hay gioăng cao su bị lòi ....
Bác phải đặt bác vào hoàn cảnh vay ngân hàng 500.000.000 vnd, đi mua xe với bao nhiêu hy vong, hồi hộp, tự hào, vậy mà đùng 1 phát ...
Đấy là chưa kể biết đâu công việc làm ăn còn bị ảnh hưởng nữa ...
Phản ứng của khách hàng không phụ thuộc vào tên hãng, mà là giá xe, nếu là Bim hay Mer, càng phải đòi đổi xe, Toy cũng không ngoại lệ ...tất nhiên nếu cái tay nắm cửa hư mà đòi đổi xe thì ...

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn

Kiểu này ông Mit đã từng bị rồi , nên vụ bác lơ OS đưa ra là Mit giải quyết êm đẹp ngay và xóa sổ liền.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.475
2.222
113
48
TP.HCM

Bác AIT, em xin có ý kiến với bác rằng: Bác không nên có những kết luận xanh dờn như thế, vì nói như thế bác xem như đã đại diện cho hàng triệu người tiêu dùng VN phán xét rồi. Chắc chắn là không đúng phải không bác? Vì bác không thể chứng minh những kết luận mà bác đang khẳng định rất mạnh dạn trên kia. Em mong bác cẩn thận hơn khi nhận xét như vậy. Có như vậy mới không làm mọi người khó chịu khi đọc bài của bác. Em cũng là người không thích Ford, nhưng em có lý do khi nói lên điều đó. Nhưng không thích không có nghĩa là tất cả cái mình không thích đều xấu hết. Cũng giống những bác khác ở đây không thích Toy,... thì đều có những lý do cụ thể bác ạ.
Trích đoạn: AIT

@Xedap: Xe đạp nói có lý lắm. Nhưng mà khổ nỗi khách hàng VN đang không thích Ford nên phải chiu thế thôi. Đời là như thế đó. Ford teo rối.

Nếu sự cố xảy ra với Toy chắc mọi người không phản ứng như vậy đâu. Vì Toy là số một.

Bây giờ ai thích gu xe Mỹ thì mua Chevolet -GM thay cho Fỏd nhé.

Hạng B2
23/6/06
192
124
43

ghê quá , mà không biết máy xăng hay máy dầu vậy các bác nhẩy ...[8|]

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Thực tế em thấy Ford chấp nhận thay nguyên một cái máy mới thì đã là động thái tích cực trong vấn đề giải quyết khiếu nại. Và nếu Ford chấp nhận thu hồi chiếc xe đó và trả lại tiền cho khách hàng thì tiếng tăm Ford cũng không bị ảnh hưởng lớn như bây giờ. Mọi việc ắt đã được giải quyết êm đẹp trong im lặng. Cho dù ngay bây giờ mọi việc đã được tung ra công luận, tiếng tăm đã bị ảnh hưởng, Ford chấp nhận thu hồi xe, trả tiền lại cho khách hàng thì cũng là một việc cần làm để giữ uy tín thương hiệu của mình. Khách hàng sẽ có cái nhìn khác về cung cách kinh doanh của hãng Ford và uy tín sẽ dần lấy lại. Ai cũng biết đây là vấn đề xui rủi trong kỹ thuật mà xảy ra trong trường hợp đơn lẻ chứ không phải hàng loạt, nên vấn đề xử lý êm đẹp cần phải giải quyết. Ford chẳng mất gì mà có thể còn được thêm.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113

Bác nào thạo tin, cho ae biết hiện nay Ford đã giải quyết ntn rồi! Hay là chơi chiêu cù nhầy! Một cái xe nửa tỉ với cá nhân là lớn, nhưng với Ford chỉ là hạt cát thôi!

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Một cái xe nửa tỉ với cá nhân là lớn, nhưng với Ford chỉ là hạt cát thôi!

Khốn một nỗi là hạt cát lại nằm ở trong mắt người tiêu xài mới chết chứ! Theo em cứ tặng cho bác chủ xe 50 chai và cặp vé du lịch Thailan có body massage để hạ hỏa! Ngoài ra còn tài trợ cho OS một năm quảng cáo và một bữa tiệc nho nhỏ khỏang 1000 người tại Thanh đa cho các hội viên của OS nhé?! Các bác thấy sao để em đi lobby?

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Cách giải quyết như bác songnguyen: lợi nhiều đường, thu hồi xe: Chơi đẹp, khoái Ford. Xe kia thay máy mới, dọn lại bán lại có sao đâu hay làm xe chạy thử: Minh chứng sống động. Ford vẫn là Ford. Cù nhấy bất lợi vì hạt sạn làm mờ con mắt:D