Đi land thì phỉ sướng hơn đi Phò tủn rồi, không thích mới là lạ đó. Với lại theo các cụ, đi Land nó sang hẳn cái con người nên cụ nào cũng muốn phải được cấp Land. hehe, Nhà em thì không thiếu quan chức nên các cụ suy nghĩ như nào em biết cả. Với các cụ, Toy là số 1, kể cả Mer hay Au cũng chỉ là cái tên chưa bao giờ nghe
Chính xoác rùi đó bác. Đối với các cụ thì Toy là thần thánh :3dnhiumay:

Hạng B2
30/5/13
264
289
63
Không hiểu ý của bác lắm. Không phải 2 thằng mà là 5 thằng tôi đã liệt kê đầu nằm cùng một xếp hạng.
Còn đối tượng khách cũng tương tự như mấy chú ở VN nói về khách của Cross và khách của thuần SUV đó bác.
Em quay đi mấy hôm, quay lại diễn đàn vẫn thấy cãi nhau rất hăng.

Thế cuối cùng bác cho em hỏi: Con Pra hơn đc con Ex ở điểm nào nhỉ ?

Hạng B2
26/4/07
187
56
28
otosaigon.com
Chưa chắc ai hao xăng hơn ai nghen bác :)))

Em nói vậy để các bác dễ hình dung chênh lệch giá.
Chứ bác nói đúng, chưa chắc chiếc nào hao hơn vì PS 2017 có HP + moment cao hơn + hộp số 8 cấp nên có thể sẽ chạy nhẹ nhàng, ít "vận công" nên ít hao hơn.

Theo đề xuất của em, đừng cãi nhau về Prado nữa, bỏ nó ra ngoài luôn đi vì để dành cho các thánh Toy chạy. Em không bao giờ mua xe Toy, trừ khi có ai cho không.
Bây giờ các bác giúp em cân đo đong đếm Pajero Sport 2017 với Explorer xem nên mạnh tay chi 2,5 tỷ hay chỉ cần khoảng 1.7 tỷ là có xe ngon lành + tiền xăng. Nói đơn giản chứ thêm cũng gần cả tỷ đó các bác.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: cdang and ican
Hạng D
29/5/09
3.834
8.481
113
Chứ bác nói đúng, chưa chắc chiếc nào hao hơn vì PS 2017 có HP + moment cao hơn + hộp số 8 cấp nên có thể sẽ chạy nhẹ nhàng, ít "vận công" nên ít hao hơn.

Theo đề xuất của em, đừng cãi nhau về Prado nữa, bỏ nó ra ngoài luôn đi vì để dành cho các thánh Toy chạy. Em không bao giờ mua xe Toy, trừ khi có ai cho không.
Bây giờ các bác giúp em cân đo đong đếm Pajero Sport 2017 với Explorer xem nên mạnh tay chi 2,5 tỷ hay chỉ cần khoảng 1.7 tỷ là có xe ngon lành + tiền xăng. Nói đơn giản chứ thêm cũng gần cả tỷ đó các bác.
E cũng lăng tăng giống bác!

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113

1 em made in usa, 1 em made in thailand
1 em ngồi rộng rãi, 1 em hàng 3 hơi chật
1 em xu hướng đẹp trai, 1 em xu hướng võ biền
Nói chung có trên 2 tỏi dành cho mua xe thì em explorer ko có gì hối tiếc, có dưới 1 tỷ tám thì em sẽ suy nghĩ santa fe, everest, pajero, outlander full...

Hạng B2
17/5/13
100
75
28
Em Prado tướng to cao vạm vỡ mà sức kéo 164. Như buê đuê tập tạ cho to xác thực chất ẻo lả, chỉ cần chiếc lá rơi cũng làm em ngửa bụng.
Trí tưởng tượng của bác thật phong phú.

Hạng D
4/12/12
1.636
1.795
113
E dự TOY chuẩn bị giảm giá Prado dưới 2 tỷ với nguyên nhân THUẾ ĐƯỢC ƯU ĐÃI tới nơi rồi :D

• Like
Reactions: ngtatliem
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Em thấy nhiều bác khẳng định không có V6 Diesel 3.0 nên em gửi link này để các bác tham khảo:
https://www.topgear.com/car-reviews/land-rover/discovery/30-sdv6-hse-luxury-5dr-auto/spec-0

Lẽ ra cũng không cần nhưng thấy các bác tự tin quá mà em dị ứng với mấy người tự tin kiểu này.
Em thấy nhiều bác khẳng định không có V6 Diesel 3.0 nên em gửi link này để các bác tham khảo:
https://www.topgear.com/car-reviews/land-rover/discovery/30-sdv6-hse-luxury-5dr-auto/spec-0

Lẽ ra cũng không cần nhưng thấy các bác tự tin quá mà em dị ứng với mấy người tự tin kiểu này.
Đang nói Toyota và Ford, bác quăng Land Rover vào làm gì?