Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Em đọc báo hôm qua và hôm nay thấy giá Fiesta đã có rồi, nhưng có vẻ cao hơn những gì mà anh em mong đợi. Giá có thấp hơn Toyota Yaris nhiều nhưng em vẫn có cảm giác buồn buồn thế nào ấy. Hic

Nếu so sánh với Yaris nhập của Toyota thì đúng là Fiesta ăn đứt rồi.
Fiesta: 542 triệu - 606 triệu
Yaris nhập: 658 triệu
Focus: 581 triệu - 785 triệu
Vios: 552 triệu - 602 triệu

Hạng B2
19/9/10
201
26
28
35
Thủ Đức
sợ mấy cụ Ford luôn, lên mạng hô hào giá cao nhất ko thể qua 28k dc, ai dè làm 1 cái bản hatchback 29k luôn. Đâu cần phải cho thiệt nhiều option vô đâu mấy bác ơi, trang bị vừa phải là đc rồi, quan trọng là cái giá để người ta còn mua chứ, đừng ngó sang TOYOTA mà làm giá, vì giá của Yaris như vậy là quá bất hợp lý rồi, có mấy mợ đi chợ ko rành về xe mới mua chiếc dở hơi đó thôi.

Như em vầy muốn mua 1 chiết hatchback, trang bị standard với giá phải chăng thì coi như ko thể rồi :") em chỉ thấy làm tiếc là tại sao ko nhân cơ hội này làm 1 chiếc xe vừa phải nhà nào thu nhập khá đều có thể mua đc mà lại chay đua theo bác TOY

Hạng F
8/8/06
6.454
20.808
113
40
Giá trên cũng chưa phải là giá chính thức, Ford vẫn thông cho đại lý thì giá vẫn là tạm tính, Theo em thì Ford đang thăm dò khách hàng chứ chưa Fix giá.

Hạng D
5/4/07
1.793
351
83
Giá thua Vios có 10 tr thì fiesta lại đi vào con đưởng của Mông đau rồi

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
Đại lý có thể bớt cho mấy bác khoảng 1k đến 1.2k nữa đó. Mà giá lên cao vậy cũng tốt, con Focus của em tự nhiên được giữ giá hehe, Ford đang đi theo con đường của Toy khiến xe mua rồi còn lên giá.

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
có lẽ Ford đang thăm dò phản ứng của khách hàng,
nhưng nếu đúng với giá kia thì Ford lại đi vào đường hẻm cụt nữa rồi.

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam
Hy vọng thông tin của bác Xe Đạp là đúng để anh em còn có hy vọng. Nói thật là Fiesta mà 604 triệu thì quá đắt (đừng so với xe nào của hãng nào nhé, bản thân nó cũng đã tự đắt rồi).
Nếu Ford VN định giá như thông tin vỉa hè hiện nay thì có câu gì như bác Lơ nói "xe nào của Ford mà càng quảng cáo nhiều thì càng ế".
Sở dĩ Focus vừa rồi bán tốt em nghĩ nó có giá hợp lý. Fiesta chỉ nên tầm 550 triệu là phù hợp, dòng thấp cấp nhất 1.4MT em nghĩ chỉ nên dưới 500 triệu (đứng trên quan điểm người tiêu dùng nhé, ai cũng muốn mua ít tiền mà)

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam
4BVN nói:
Đại lý có thể bớt cho mấy bác khoảng 1k đến 1.2k nữa đó. Mà giá lên cao vậy cũng tốt, con Focus của em tự nhiên được giữ giá hehe, Ford đang đi theo con đường của Toy khiến xe mua rồi còn lên giá.

Em nghĩ TOY nó khôn lỏi hơn nhiều.Nó cứ nâng cấp sản phẩm dần dần cho phù hợp với mức sống cao dần của người VN. Còn anh chàng Ford này thì chiến lược của nó có vẻ khác hơn nhiều. Em không hiểu lắm!

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Ford chưa có kinh nghiệm kinh doanh ở VN hay sao ấy. Không chịu nhìn nhận vào thực tế là xe Ford chưa được đa số người dùng yêu thích (do nhiều nguyên nhân). Cứ so kè vào giá Toy mà bán là chết. Phải có 1 vài dòng xe chịu đấm ăn xôi để doanh số tăng, xe Ford chạy đầy đường -> thương hiệu mạnh lên thì sau đó muốn bán giá nào cũng được. :D:D.
Dân VN chỉ chú trọng nhiều vào sedan thôi, ý riêng em thì Fiesta chỉ phù hợp với HCM và HN hơn.

Hạng F
8/8/06
6.454
20.808
113
40
Em nghĩ Ford không dám mạo hiểm đưa ra giá cao đâu, Fiesta đang được PR rầm rộ trên mạng nên những người có trách nhiệm của Ford cũng đang theo dõi động thái của khách hàng hằng ngày, Hi vọng là có giá Ok vào phút 89.