Hạng F
5/3/05
8.717
73.232
113
đây
Mr.Hao nói:
Theo quan điểm của mình thì Fiesta giá đó vẫn okie :p
Quan điểm của bác không giúp Ford bán đc xe, ế 100%, bán cái NTD cần chứ không phải bán cái quan điểm mình cho là đúng

Cái NTD cần là 1 chiếc xe đã nhỏ thỉ phải đẹp + rẻ: bản sedan chưa rẻ thì xấu, còn bản 5 cửa không xấu thì đắt -> lấy cái máy AT 4số của sedan lắp qua 5 cửa hạ giá xuống mới bán được

NTD họ nghĩ thế này: bản sedan không hơn gì Vios (thấy còn xấu hơn), nên mua Vios cho nhanh, bản 5 cửa coi được nhưng giá bằng Focus rồi, mua Focus còn không thì mua KIA Forte.. cái kiểu trang bị kha khá cho 1 chiếc sedan để cạnh tranh với xe cùng loại của Ford luôn thất bại, điển hình bản focus sedan 2.0AT bán đc bao nhiêu? Mondeo nữa...

bác xem có nhiêu người sẽ đồng ý với quan điểm của em nhé

Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon
nhất trí với bác. NTD cần 1 chiếc xe rẻ, đẹp; cho dù hơi nhỏ vẫn chấp nhận được. Như hồi cách đây khoảng 15 năm các gia đình chở nhau 2 vợ chồng ,2,3 đứa con trên 1 chiếc xe máy; dù hơi chật tí nhưng cố nhịn cũng được vui vẻ vi vu
Thú thật: Focus 2012 mà 35k thì e cũng cố mà bỏ qua Fiesta. Thực sự thì Focus 2011( năm sx) với giá 29,7k cũng chỉ làm e suy nghĩ.Nếu chọn chắc e vẫn chọn Fiesta
Hi vọng có nhiều khách hàng có lựa cho tương tự e.

Hạng B2
20/12/09
142
7
18
37
nguyen126 nói:
nhất trí với bác. NTD cần 1 chiếc xe rẻ, đẹp; cho dù hơi nhỏ vẫn chấp nhận được. Như hồi cách đây khoảng 15 năm các gia đình chở nhau 2 vợ chồng ,2,3 đứa con trên 1 chiếc xe máy; dù hơi chật tí nhưng cố nhịn cũng được vui vẻ vi vu
Thú thật: Focus 2012 mà 35k thì e cũng cố mà bỏ qua Fiesta. Thực sự thì Focus 2011( năm sx) với giá 29,7k cũng chỉ làm e suy nghĩ.Nếu chọn chắc e vẫn chọn Fiesta
Hi vọng có nhiều khách hàng có lựa cho tương tự e.
Nếu Focus 2012 thì cũng đáng để ráng:D

Hạng C
26/11/10
718
4
18
35
tuanle nói:
Mr.Hao nói:
Quan điểm của bác không giúp Ford bán đc xe, ế 100%, bán cái NTD cần chứ không phải bán cái quan điểm mình cho là đúng

Cái NTD cần là 1 chiếc xe đã nhỏ thỉ phải đẹp + rẻ: bản sedan chưa rẻ thì xấu, còn bản 5 cửa không xấu thì đắt -> lấy cái máy AT 4số của sedan lắp qua 5 cửa hạ giá xuống mới bán được

NTD họ nghĩ thế này: bản sedan không hơn gì Vios (thấy còn xấu hơn), nên mua Vios cho nhanh, bản 5 cửa coi được nhưng giá bằng Focus rồi, mua Focus còn không thì mua KIA Forte.. cái kiểu trang bị kha khá cho 1 chiếc sedan để cạnh tranh với xe cùng loại của Ford luôn thất bại, điển hình bản focus sedan 2.0AT bán đc bao nhiêu? Mondeo nữa...

"NTD họ nghĩ thế này: bản sedan không hơn gì Vios (thấy còn xấu hơn), nên mua Vios cho nhanh,"
Bác ơi, chiếc Vios G sedan giá 602 triệu, máy 1.5l VVT-i, công suất 107hp,hộp số AT 4 ,cấp 1ly hợp; Fiesta trend sedan giá 568 triệu, máy 1.6l I4, công suất 121hp, hộp số powershift 6 cấp ly hợp kép. Chưa kể đến là Fiesta còn có ESP, hệ thống khởi hành ngang dốc... và nhiều tính năng an toàn hiện đại khác nữa mà Vios ko có. Bác nghĩ sao mà phán "2 chiếc như nhau"??? Vios mắc hơn mấy chục triệu đồng mà so khoảng nào cũng thua xa Fiesta mấy chục cây số đó bác ơi. Bác vô web của Toy xe lại nhé!

Còn về việc đẹp xấu thì tùy quan điểm từng người thôi, ko quơ đũa cả nắm được. Bác nói xấu thì đó là quan điểm của bác. Về phần tôi thì tôi thấy Fiesta hợp với nam lẫn nữ còn Vios thì chỉ có nữ mới dám đi thôi, nhìn thiết kế rất lỗi thời.

Bác nào đồng ý với em thì confirm hộ với nhé! Chẳng qua em sợ bác này chỉ bán GPS cho xe Toy thôi thì không kiếm được nhiều lợi nhuận cho lắm! :(

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Em thật sự thì chưa dám ủng hộ ai nhưng đúng em nghĩ chúng ta không nên so sánh Fi với X như bác nghia nói. Em đang thiết nghĩ có phải Toy là 1 thần tượng của các bác mê xế 4 B hay không ? Em nghĩ chúng ta xem mặt ưu và nhược của Fi tí.
Nói chung không có hãng nào hoàn toàn hoàn hảo . Fi cũng vậy, 9 người 10 ý với nhau mà.:D
lntnghia nói:
tuanle nói:
Mr.Hao nói:

"NTD họ nghĩ thế này: bản sedan không hơn gì Vios (thấy còn xấu hơn), nên mua Vios cho nhanh,"
Bác ơi, chiếc Vios G sedan giá 602 triệu, máy 1.5l VVT-i, công suất 107hp,hộp số AT 4 ,cấp 1ly hợp; Fiesta trend sedan giá 568 triệu, máy 1.6l I4, công suất 121hp, hộp số powershift 6 cấp ly hợp kép. Chưa kể đến là Fiesta còn có ESP, hệ thống khởi hành ngang dốc... và nhiều tính năng an toàn hiện đại khác nữa mà Vios ko có. Bác nghĩ sao mà phán "2 chiếc như nhau"??? Vios mắc hơn mấy chục triệu đồng mà so khoảng nào cũng thua xa Fiesta mấy chục cây số đó bác ơi. Bác vô web của Toy xe lại nhé!

Còn về việc đẹp xấu thì tùy quan điểm từng người thôi, ko quơ đũa cả nắm được. Bác nói xấu thì đó là quan điểm của bác. Về phần tôi thì tôi thấy Fiesta hợp với nam lẫn nữ còn Vios thì chỉ có nữ mới dám đi thôi, nhìn thiết kế rất lỗi thời.

Bác nào đồng ý với em thì confirm hộ với nhé! Chẳng qua em sợ bác này chỉ bán GPS cho xe Toy thôi thì không kiếm được nhiều lợi nhuận cho lắm! :(

Hạng B2
2/6/08
100
1
18
55
Cá nhân em vẫn đánh giá Ford cao hơn Toy, nhất là sau vụ mất an tòan cho xe Toy LD
.

Có điều Ford nên xem lại giá cho Fiesta
, em đang rình con 5 cửa cho vợ cả mà đang lăn tăn kái giá, hehe

Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon

E cũng lăn tăn về giá. Giá so với giá trị thực sự của Fiesta chứ ko phải so với những dòng xe các hãng khác. E đi Vios 2003, số sàn; Vios G AT, 4 cấp; thấy có cải thiện hơn. Nhưng Fiesta để quyết định mua thì bản thân vẫn chưa có nhiều trải nghiệm. Với Toy thì đa phần khách hàng lựa chọn về tiêu chí ăn chắc mặc bền,ko cần đẹp mã,ko cần biết công nghệ gì, option gì :cứ trực quan: xe hơi, máy lạnh tốt,ghế da, thương hiệu mạnh, ít hao xăng, bán ít lỗ... về mặt này Ford chưa có thế mạnh
Kể các bác nge chuyện vui về bà cả: khi bàn tính mua xe thì bà cứ khuyên: ra đường thấy xe ai đi nhiều thì mua ( trong TH của e: Vios là chuẩn mực) thiên hạ suy nghĩ nát óc rồi mới chọn,mình cứ theo họ cho khỏe, nếu chán bán ít lỗ,còn được nhiều ng mua nữa, bà cả ko cần quan tâm hộp sô gì gì, như nhau tất: đạp ga xe đều chạy mà; còn về độ ồn, cách âm thì bà khen Civic vẫn chuẩn. Nói qua chuyện này để thấy, đa số tiêu chí Ford đặt ra cho Fiesta để nâng tầm sản phẩm lệch pha so với tiêu chí lựa chọn của thị trường, mà trong đó quan trọng nhất là cái giá (theo e)

pv gas nói:
Cá nhân em vẫn đánh giá Ford cao hơn Toy, nhất là sau vụ mất an tòan cho xe Toy LD
.

Có điều Ford nên xem lại giá cho Fiesta
, em đang rình con 5 cửa cho vợ cả mà đang lăn tăn kái giá, hehe

Hạng B2
15/10/08
148
408
63
Lạ nhỉ? Fiesta định giá kiểu này tức là đi cạnh tranh với chính người anh em Focus. Vậy là ngay bản thân trong nội bộ Fiesta đã phải cạnh tranh rồi chứ chưa nói đến chuyện phải cạnh tranh với các hãng khác. Định gía kiểu này chắc chỉ có Ford chứ không hãng nào dám làm.

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
needacar nói:
Lạ nhỉ? Fiesta định giá kiểu này tức là đi cạnh tranh với chính người anh em Focus. Vậy là ngay bản thân trong nội bộ Fiesta đã phải cạnh tranh rồi chứ chưa nói đến chuyện phải cạnh tranh với các hãng khác. Định gía kiểu này chắc chỉ có Ford chứ không hãng nào dám làm.
Bác giống em nè, ngay từ đầu khi bản Fiesta mới ra mắt ở Thái em đã có nhận định đối thủ chính của Fiesta chính là Focus, vì vậy tổng doanh số của Ford cũng y như cũ thôi ko cải thiện gì đâu.

Hạng B2
20/12/09
142
7
18
37
Em Fiesta sinh sau đẹp trai hơn cướp bồ của ông anh Focus hả các bác