Hạng B2
3/10/11
397
73
28
amalgam nói:
Còn 1 cái nữa là cityford dặn tui bơm 4 bánh xe 2,1kg. Tui thấy 2 bánh trước nhìn xẹp quá, không biết 2.1kg có đủ cho 2 bánh trước không.
Mong các bác chỉ giáo
Em cũng chỉ đi 2.1 tới 2.3 kg. Bác bơm căng hơn thì xe sẽ tưng hơn và rủi ro bể vỏ cũng tăng lên đó. Nhiều bác nhận xét vỏ Conti đi êm nhưng mõng.

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
amalgam nói:
cám ơn các bác đã trả lời. Hôm tuần trước đi lấy xe về là bị rồi, nhưng cityford cũng lấy cái laptop chạy chương trình 1 hồi, nhưng không hết. Phải tắt cái đèn sương mù gắn thêm thì mới hết, nghi do đi dây sai. Cuối cùng khoảng 3h sửa chữa cũng ok. Bây giờ bị lại, tui cũng nghĩ chắc do bình của đồng nai yếu quá.
Các bác cho hỏi, nếu mình yêu cầu cityford đổi cho mình bình ngoại vd pana bù tiền có được không, có còn bảo hành 3 năm không.
Giá cả bình pana hiện tại là bao nhiêu, có đút vô vừa không.
Còn 1 cái nữa là cityford dặn tui bơm 4 bánh xe 2,1kg. Tui thấy 2 bánh trước nhìn xẹp quá, không biết 2.1kg có đủ cho 2 bánh trước không.
Mong các bác chỉ giáo

Bác nhìn ở cửa trước phía tài có hướng dẫn cụ thể áp súat các bánh trong các trường hợp khác nhau đó bác, nếu chỉ đi 3 người đổ lại thì chỉ cần bơn 2.1 kg cho cả 4 bánh, do động cơ xe nằm đằng trước nên nhìn thấy 2 bánh trước bị nén xuống là bình thường thôi.

Hạng B2
24/7/12
109
67
28
thanks all! Thứ 3 này lên sửa xe. Có gì thông tin cho các bác, cũng như các bác sắp mua xe có thêm thông tin. Trước khi mua xe cả 3 tháng, tui đã quần nát 2 forum otosaigon & otofun. Cuối cùng cũng gặp xui xẻo

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
amalgam nói:
thanks all! Thứ 3 này lên sửa xe. Có gì thông tin cho các bác, cũng như các bác sắp mua xe có thêm thông tin. Trước khi mua xe cả 3 tháng, tui đã quần nát 2 forum otosaigon & otofun. Cuối cùng cũng gặp xui xẻo

:D:D:D Xui cái này hên cái khác, cứ nghỉ vậy đi bác/

Hạng C
11/1/06
654
91
28
53
amalgam nói:
Xe tui cũng mới lấy về 1 tuần. Hôm nay lấy ra chạy, cũng báo lỗi engine màu vàng này. Khi lui xe thì được, khi chuyển số D thì xe không chạy. Phải tắt máy 1 hồi rồi khởi động lại xe mới chạy.
Gọi lên cityford thì bảo phải đem xe lên kiểm tra. Tui ở tỉnh cách cả trăm cây số, không biết chạy giữa chừng có bị nằm đường không nữa. Đang lo quá. Xe tui là ffi sedan. Mua ở cityford, mới lấy xe về đã bị hư rồi, đã vậy còn bị thằng honda nó quẹt cho trầy đít, chán như con gián:(:(:(
Xe của gia đình mình cũng bị tương tự giống xe bác. Khám xét, đi lại mấy lần, cuối cùng thay Modul điều khiển hộp số nằm phía dưới máy thì hết.

Hạng B2
24/7/12
109
67
28
Báo cáo các bác, xe mình vừa mới đem lên cityford bình triệu sáng nay. Sau khi test xong thì thay cái bình mới. Thử xe tới 2 h chiều lấy xe. Đã ok rồi.
Xin cám ơn cityford đã rất nhiệt tình trong mọi khâu, mình rất hài lòng.
Cảm nhận về fiesta sau 500km:
Mức độ hao xăng không biết được vì mấy hôm nay xa lộ hà nội toàn kẹt xe.
Cảm giác ngồi lái khá thoải mái, lúc trước khi mua cứ sợ chật
Chuyển số rất êm, thích nhất lúc đạp ga vượt xe khác, nghe tiếng máy rú như xe đua, tăng tốc khá đột ngột mặc dù chỉ đạp nửa ga.
Đèn pha rất sáng, do có lắp thêm cặp đèn gầm.
Sau 2 tuần mua xe, cảm giác phấn khích giờ mới trọn vẹn

• Like
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
amalgam nói:
Báo cáo các bác, xe mình vừa mới đem lên cityford bình triệu sáng nay. Sau khi test xong thì thay cái bình mới. Thử xe tới 2 h chiều lấy xe. Đã ok rồi.
Xin cám ơn cityford đã rất nhiệt tình trong mọi khâu, mình rất hài lòng.
Cảm nhận về fiesta sau 500km:
Mức độ hao xăng không biết được vì mấy hôm nay xa lộ hà nội toàn kẹt xe.
Cảm giác ngồi lái khá thoải mái, lúc trước khi mua cứ sợ chật
Chuyển số rất êm, thích nhất lúc đạp ga vượt xe khác, nghe tiếng máy rú như xe đua, tăng tốc khá đột ngột mặc dù chỉ đạp nửa ga.
Đèn pha rất sáng, do có lắp thêm cặp đèn gầm.
Sau 2 tuần mua xe, cảm giác phấn khích giờ mới trọn vẹn
Chạy càng lâu càng thích đấy bác.

Hạng B2
24/7/12
109
67
28
Xe bác Hule màu đỏ à? Xe mình cũng màu đỏ.
Sau 3 tháng tìm xe tầm 600tr mới lẫn cũ, mình đã hài lòng với quyết định của mình.
Lưu ý các bác thích nghe nhạc khi lái xe là nên nghe bằng iphone cắm vào cổng aux in bằng dây nối 3,5 ly 2 đầu đực để nghe được nhiều bài.
Trước khi đi chơi xa mình tạo 1 playlist mới rồi add nhạc vô.

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
amalgam nói:
Xe bác Hule màu đỏ à? Xe mình cũng màu đỏ.
Sau 3 tháng tìm xe tầm 600tr mới lẫn cũ, mình đã hài lòng với quyết định của mình.
Lưu ý các bác thích nghe nhạc khi lái xe là nên nghe bằng iphone cắm vào cổng aux in bằng dây nối 3,5 ly 2 đầu đực để nghe được nhiều bài.
Trước khi đi chơi xa mình tạo 1 playlist mới rồi add nhạc vô.
Sedan đỏ đồng bác ạ, nhưng buồn cái ko có iphone :D:D.
Fi nhỏ gọn, đầy đủ các chức năng an toàn, máy mạnh, hộp số loại mới, hehe. tự sướng tí..