Tập Lái
28/8/11
3
1
1
64
Thành thật mà nói, trước khi quyết định mua xe là cả một vấn đề cần cân nhắc một cách thận trọng của mình vì : - Vừa túi tiền không chuộng ngoại nhập - So sánh, đắn đo nhiều lắm từ nhu cầu thực tế, thông số kỹ thuật đến quảng cáo, tham khảo ý kiến bạn bè...cuối cùng chọn Ford Fiesta (hatchback). Lúc đầu thì mê thật vì chạy lanh quanh từ nhà đến công ty (trong thành phố). Chạy chưa đến 1.000km sau khi lấy hồ sơ đăng kiểm đang trên đường về nhà. Đang thuyết minh ca ngợi quảng cáo ưu điểm của FF tự nhiên xe kẹt ga liền tấp vô lề sau khi tắt máy thì khởi động lại im re. Loai hoai cuối cùng đành gọi cứu hộ đến móc đầu lôi về Western Ford xử lý trong sự xót xa và ngậm ngùi cùng bạn bè trong xe tan hàng ra về bằng phương tiện tự do. Trưởng phòng kỹ thuật gọi điện trà lời bó tay.
Hôm nay (sau sự cố 3 ngày) nhận tin chờ hộp số ngoài cty mẹ Vĩnh Phúc gởi vào rồi mới giải quyết. Ai đời xe mới mua mà đi rã máy mất rin . Mình đang mất niềm tin vào thương hiệu FORD rồi đó. Chắc gì đảm bảo là sẽ không xảy ra nữa nếu mình đi chơi xa khỏi thành phố thì làm sao. Giải pháp đổi xe khác là tốt nhất. Mình không muốn động chạm vào máy vì còn trách nhiệm bảo hành của xe mới. Theo ý các bạn giải quyết thế nào

Hạng F
8/8/06
6.454
20.807
113
40
Để mai em hỏi vụ này xem sao. Theo như mô tả của bác chủ thớt thì ko phải lỗi hộp số đâu.
Em nghĩ bác nên chờ đợi trả lời chính thức từ bộ phận bảo hành của Ford rôi hãy đưa ra quyết định. FORD ko bao giờ đối xử ko tốt với khách hàng đâu bác.

Hạng B2
8/3/11
311
18
18
thật ra mà nói xe nào cũng có lỗi cả bác ạ, em đi con carens ghẻ cũng đang lỗi đây ( xe em thương hiệu chắc là thua xe bác) lúc đầu em cũng chán , nhưng cứ từ từ giải quyết bác ạ, V2 mà !!! thọc đúng chỗ nhột là cười liền à , hehehe

Hạng B2
24/7/11
358
86
28
Ah bác này thật k may, ford western chỗ ông chú em làm sâu đấy, bác cần em hổ trợ gì thì cứ nói em, em cũng rướt vợ 2 ở đó ợ, bác ơi cái này do số bác hơi đên 10000 chiếc thì có 1 chiếc lỗi, lại rơi ngay bác, thôi cứ bình tỉnh xem hãng gq thết nào, em chia buồn cùng bác, nhưng cũng hảy tinh tưởng vào những gì mà Ford đang cố gắng làm ở VN bác nhé, em mong bác có thể gia nhập chuyến đi Nha trang - Tp hcm với anh em, để thử sức em nó. Bác xedap xem vụ này phải hổ trợ bác khai nguyen chuyến đi này 100% rồi, em lót dép chờ tin bác

Hạng B2
12/11/05
211
19
18
Xin chia xẻ cảm xúc buồn và chán với Bác,
Bình tĩnh Bác ơi dù gì nó cũng là cái máy, tui tin Ford sẽ xử lý thấu tình đạt lý Bác à!
Tui cũng đi FFocus 2010, được 15K km, lúc mới đi 1 tuần, có một lần đang nổ không tải, tự nhiên ực ực rồi ngang nhiên tắt máy luôn chứ bộ, đề lại k có gì luôn, chẳng có báo lỗi chi hết! hồi đó tui có khi còn chán hơn Bác bây giờ, sau khi tui bỏ đi uống cafe về, mọi chuyện lại đâu vào đó, tới giờ luôn, chỉ đổ xăng và đi bảo trì, ngoài ra chưa mẻ 1 cắc nào vì pan vặt cả, Ford vậy là OK rồi! he he.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Đừng bùn bác chủ ơi, đây là dòng xe kỳ vọng của F, nên F cũng không làm bác thất vọng đâu nhé.

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.
Hộp số nó khác cái động cơ mà bác. Thế nên việc thay sửa hộp số chả liên quan gì đến cái sự "rin" của cái động cơ cả.
Mà chả nhẽ bác cưới vợ 2 "rin" về xong là cứ giữ cái sự "rin" đấy mãi à?
Bác cứ quên vợ 2 vài ngày, đi đổi gió, rồi đâu lại vào đấy mà.

Hạng D
31/3/10
1.003
417
83
Xe mới mua mà bị như vậy là chuyện ko nhỏ đâu. Tuy nhiên, bác cần bình tỉnh chờ... bảo hành. Nhiều khi Ford đổi nguyên chiếc xe mới cho bác cũng có!!!

Hạng B2
6/4/05
497
71
28
Đầu Bạc nói:
Xe mới mua mà bị như vậy là chuyện ko nhỏ đâu. Tuy nhiên, bác cần bình tỉnh chờ... bảo hành. Nhiều khi Ford đổi nguyên chiếc xe mới cho bác cũng có!!!

Ở Mỹ thì chắc có đổi, VN mình chắc khó à.

Hạng C
30/6/11
764
65
28
52
petrol nói:
Đừng bùn bác chủ ơi, đây là dòng xe kỳ vọng của F, nên F cũng không làm bác thất vọng đâu nhé.
Híc, chia sẻ với bác chủ thớt. Bác Petrol có thông tin vậy thì bác cũng an tâm nhé. Chắc F sẻ có chế độ bảo hành thỏa đáng. Vui lên bác

Last edited by a moderator: