Hạng C
11/1/06
654
91
28
53
amalgam nói:
Báo cáo các bác, xe mình vừa mới đem lên cityford bình triệu sáng nay. Sau khi test xong thì thay cái bình mới. Thử xe tới 2 h chiều lấy xe. Đã ok rồi.
Xin cám ơn cityford đã rất nhiệt tình trong mọi khâu, mình rất hài lòng.
Cảm nhận về fiesta sau 500km:
Mức độ hao xăng không biết được vì mấy hôm nay xa lộ hà nội toàn kẹt xe.
Cảm giác ngồi lái khá thoải mái, lúc trước khi mua cứ sợ chật
Chuyển số rất êm, thích nhất lúc đạp ga vượt xe khác, nghe tiếng máy rú như xe đua, tăng tốc khá đột ngột mặc dù chỉ đạp nửa ga.
Đèn pha rất sáng, do có lắp thêm cặp đèn gầm.
Sau 2 tuần mua xe, cảm giác phấn khích giờ mới trọn vẹn

Chúc mừng bác và V2 !

Tập Lái
20/8/12
45
1
6
Xe mình hồi trước cũng bị lỗi như vậy. lâu nay thấy chạy ok, chắc phải chạy nhiều nhiều thì mới ổn định được.

Tập Lái
20/8/12
45
1
6
Hix. Vừa post bài xong thì sáng hôm sau đề xe đi làm thì lại báo lỗi động cơ nữa. Nản không chịu nổi, vừa rồi mình đưa xe vào Đại lý Ford kiểm tra thì phát hiện bình ac quy yếu. Bực mình cái acquy, mình thay luôn cái bình khác (bỏ tiền túi), đợi họ kiểm tra, bảo hành thì mất time lắm. mà chắc họ lại thay bình giống bình cũ. Mình của Ford là 45 A, mình thay bằng bình 55 A. Bình to hơn thì đặt kg vừa.
Có Bác nào thay ac quy Fiesta chưa nhỉ ?

Hạng B2
24/7/12
109
67
28
có bác tek nik gì bên ford cao thắng lúc trước có nói là trên thị trường chỉ có loại bình khô của hãng gì đó là đút vô vừa thôi. bác thử hỏi xem

Tập Lái
20/8/12
45
1
6
Gửi Bác SG Tek Tik.

Mình đã đọc tn của anh, nhưng chưa đủ tuổi để reply lại. Xe sau khi thay acqui thì chạy bình thường, đến giờ vẫn chưa có gì trục trặc xảy ra. Cảm ơn anh đã quan tâm.

Mình thay bình 55 A, hơi to 1 chút nhưng vẫn lắp vừa. lắp bình mới vào chạy tự tin hẳn lên, kg bị ám ảnh xe bị lỗi khi mới đề máy.

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Không rõ xe bác có gắn thêm thiết bị tiêu thụ điện nào không vậy?

anpvgas nói:
Gửi Bác SG Tek Tik.

Mình đã đọc tn của anh, nhưng chưa đủ tuổi để reply lại. Xe sau khi thay acqui thì chạy bình thường, đến giờ vẫn chưa có gì trục trặc xảy ra. Cảm ơn anh đã quan tâm.

Mình thay bình 55 A, hơi to 1 chút nhưng vẫn lắp vừa. lắp bình mới vào chạy tự tin hẳn lên, kg bị ám ảnh xe bị lỗi khi mới đề máy.

Tập Lái
20/8/12
45
1
6
Xe mình kg lắp gì thêm vào, ngoại trừ cặp đèn sương mù mà Ford tặng khi mua xe.
Mình lắp bình mới cũng PINACO thì phải, thấy quảng cáo nói tuổi thọ 35 năm. Nhưng chắc 3 năm là mình tiễn em nó đi rồi. hihi

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40
Nếu sự cố đã khắc phục xong và chỉ vì hư cái bình thì nên đổi tiêu đề cái thớt đi bác chủ ơi;)

Ford chỉ có dòng Escape cũ chả có bao nhiêu chiếc bị lỗi hộp số mà dân tình mình cứ đồn đại cả thập niên rồi.....Giờ để cái tiêu đề đó lại gây hiểu lầm

Hạng C
11/1/06
654
91
28
53
ToiyeuFord nói:
Nếu sự cố đã khắc phục xong và chỉ vì hư cái bình thì nên đổi tiêu đề cái thớt đi bác chủ ơi;)

Ford chỉ có dòng Escape cũ chả có bao nhiêu chiếc bị lỗi hộp số mà dân tình mình cứ đồn đại cả thập niên rồi.....Giờ để cái tiêu đề đó lại gây hiểu lầm

Ford không giải quyết dứt điểm vụ này:

+/ Nếu khẳng định ACCU thì phải Recall ngay để KH yên tâm. nâng cao TH Ford VN.
+/ Trường hợp Modul ĐK hộp số bị lỗi là số rất ít cũng nên công bố để tránh hiểu lầm.

Các bác bị lỗi này ( hơi bị nhiều ) nếu không được FORD giải quyết thỏa đáng em nghĩ cứ gửi thư cho Hội bảo vệ người tiêu dùng VN để được giúp đỡ.

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40
Thanh6399 nói:
ToiyeuFord nói:

Ford không giải quyết dứt điểm vụ này:

+/ Nếu khẳng định ACCU thì phải Recall ngay để KH yên tâm. nâng cao TH Ford VN.
+/ Trường hợp Modul ĐK hộp số bị lỗi là số rất ít cũng nên công bố để tránh hiểu lầm.

Các bác bị lỗi này ( hơi bị nhiều ) nếu không được FORD giải quyết thỏa đáng em nghĩ cứ gửi thư cho Hội bảo vệ người tiêu dùng VN để được giúp đỡ.

Cũng ko có gì to tát đâu bác ah... Thị trường mình mưa nhiều, độ ẩm cao cộng với nhiều chủ xe đi làm bằng xe máy chỉ đi 1 lần cuối tuần nên bình nước dễ bị tụt điện..

Bác nào ít đi quá thì cứ thay cái bình khô vào cho an tâm.