Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
Nếu phải thay cái hộp số thì hộp số mới cũng zin vậy, hổng lẽ mất zin do mở mấy con ốc kết nối sao.
Thật sự đồng cảm cho cảm giác bực bội (quê một cục) của bác chủ khi xe vừa trình làng mà gặp sự cố trước mặt bạn bè, những vụ này đúng là không bao giờ gột rửa được (ít nhất là với những người có xu hướng bài Ford hay đầu óc hạn hẹp cứ bâu vào lỗi mà không nhìn toàn cục). Tâm lí mới khai trương đã bất lợi rồi thì khó mà vực dậy ... thôi thì theo thời gian, cộng với sự yêu thích của mỗi lần sử dụng xe sẽ giúp nguôi ngoai dần đi sự cố này

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
Ford bảo hành xong gắn thêm cho bác chủ 1 bộ bodykit, dán kiếng V-kool, 1 dàn âm thanh focal, ... là bác chủ cảm thấy thoải mái liền :D

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113

4BVN nói:
Ford bảo hành xong gắn thêm cho bác chủ 1 bộ bodykit, dán kiếng V-kool, 1 dàn âm thanh focal, ... là bác chủ cảm thấy thoải mái liền :D

Hạng C
11/1/06
654
91
28
53
khai nguyen nói:
Thành thật mà nói, trước khi quyết định mua xe là cả một vấn đề cần cân nhắc một cách thận trọng của mình vì : - Vừa túi tiền không chuộng ngoại nhập - So sánh, đắn đo nhiều lắm từ nhu cầu thực tế, thông số kỹ thuật đến quảng cáo, tham khảo ý kiến bạn bè...cuối cùng chọn Ford Fiesta (hatchback). Lúc đầu thì mê thật vì chạy lanh quanh từ nhà đến công ty (trong thành phố). Chạy chưa đến 1.000km sau khi lấy hồ sơ đăng kiểm đang trên đường về nhà. Đang thuyết minh ca ngợi quảng cáo ưu điểm của FF tự nhiên xe kẹt ga liền tấp vô lề sau khi tắt máy thì khởi động lại im re. Loai hoai cuối cùng đành gọi cứu hộ đến móc đầu lôi về Western Ford xử lý trong sự xót xa và ngậm ngùi cùng bạn bè trong xe tan hàng ra về bằng phương tiện tự do. Trưởng phòng kỹ thuật gọi điện trà lời bó tay.
Hôm nay (sau sự cố 3 ngày) nhận tin chờ hộp số ngoài cty mẹ Vĩnh Phúc gởi vào rồi mới giải quyết. Ai đời xe mới mua mà đi rã máy mất rin . Mình đang mất niềm tin vào thương hiệu FORD rồi đó. Chắc gì đảm bảo là sẽ không xảy ra nữa nếu mình đi chơi xa khỏi thành phố thì làm sao. Giải pháp đổi xe khác là tốt nhất. Mình không muốn động chạm vào máy vì còn trách nhiệm bảo hành của xe mới. Theo ý các bạn giải quyết thế nào

Bác cứ bắt thay cái xe mới, chứ xe vừa lăn bánh đã thay hộp số rồi - hồ sơ xe bị vết đi mất sướng !

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
ALL: không phải hộp số, hộp số không dễ hỏng thế đâu. WTF đang giải quyết các bác ạ. Chắc cũng ổn thỏa thôi. Đúng là hơi bực cho ngày ra mắt con V2 với các bạn bè. Chia buồn với bác chủ xe.

Hạng C
11/1/06
654
91
28
53
Xe Fiesta AT thiết kế jắc cắm dây điều khiển Modul hộp số lại nằm ở vị trí khá thấp và không có hộp che chắn( ước tính cách vị trí thấp nhất của máy khoảng 5-7 cm ) nên rất dễ bị nước vào khi trời mưa mà đường có nước từ 5cm trở lên. Bác nào đi Fiesta khi có mưa là cẩn thận đấy !!!

Có phải là nguyên nhân gây ra lỗi của Ford Fiesta ?

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Thực ra là hên xui thôi bác chủ thớt ạ , xe nào cũng có xác suất hư hỏng cả . Số bác vậy thì có khi vớ hãng nào cũng vậy thôi . Quan trọng là cách đối xử của hãng như thế nào !
Bác biết khg , 1 bác ở HN mua 1 con GLK mới keng . Vậy mà khói đen tuôn kìn kịt . Ca cẩm cả năm, Mer mới đổi cho con mới . Chạy đâu được vài tuần , con mới này lại tuôn khói đen . Kỳ lạ thiệt trong khi cả ngàn người khác có việc gì đâu.
Xem ra bác chưa phải là đen nhất đâu

Tập Lái
4/10/11
8
0
0
52
Sài Gòn
Xe em mua về chạy được 2 ngày thì đèn Check Engine nháy, đèn O/D off nháy... nhồi ga không lên, rốt cuộc phải kéo về Ford. KTV check chán chê 2 ngày rồi trả lại & em chạy tới giờ chưa thấy bị lại... Hú hồn nhưng vẫn chưa hết cảm giác lo lắng!

Hạng B1
23/7/11
84
2
8
theo em bác chờ bảo hành xong rồi sử em nó luôn đi cho rảnh nợ về sau. kiếm em khác cao hơn.