Hạng C
11/1/06
654
91
28
53
Cu™ nói:
Xe em mua về chạy được 2 ngày thì đèn Check Engine nháy, đèn O/D off nháy... nhồi ga không lên, rốt cuộc phải kéo về Ford. KTV check chán chê 2 ngày rồi trả lại & em chạy tới giờ chưa thấy bị lại... Hú hồn nhưng vẫn chưa hết cảm giác lo lắng!

Xe bác như vậy thì chỉ nên đi trong TP thôi chứ đi xa / đi vào vùng xa xôi hẻo lánh thì không yên tâm chút nào.

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
luxury cars nói:
theo em bác chờ bảo hành xong rồi sử em nó luôn đi cho rảnh nợ về sau. kiếm em khác cao hơn.
Mấy bác như này ko lock nick lại hơi phí :D, người ta vừa bỏ ra đống tiền ( trong đó trước bạ không hoàn lại ), thì xử làm sao đc. Sợ đi xe nhập đek có bảo hành rồi đem con bỏ chợ, đưa xe lỗi ra bán như xe mới. Chứ người ta có dịch vụ chính hãng mà coi như chợ trời sao đc ?

Guest
20/10/09
155
0
16
Sài gòn
Thanh6399 nói:
Xe Fiesta AT thiết kế jắc cắm dây điều khiển Modul hộp số lại nằm ở vị trí khá thấp và không có hộp che chắn( ước tính cách vị trí thấp nhất của máy khoảng 5-7 cm ) nên rất dễ bị nước vào khi trời mưa mà đường có nước từ 5cm trở lên. Bác nào đi Fiesta khi có mưa là cẩn thận đấy !!!

Có phải là nguyên nhân gây ra lỗi của Ford Fiesta ?

Có thật như thế không vậy? Nếu vậy mình chế thêm cái hộp bảo vệ có đươc không?

Hạng D
8/9/10
1.668
6
36
hang_xeng nói:
luxury cars nói:
theo em bác chờ bảo hành xong rồi sử em nó luôn đi cho rảnh nợ về sau. kiếm em khác cao hơn.
Mấy bác như này ko lock nick lại hơi phí :D, người ta vừa bỏ ra đống tiền ( trong đó trước bạ không hoàn lại ), thì xử làm sao đc. Sợ đi xe nhập đek có bảo hành rồi đem con bỏ chợ, đưa xe lỗi ra bán như xe mới. Chứ người ta có dịch vụ chính hãng mà coi như chợ trời sao đc ?
hang_xeng lúc này mang hơi hướng lãnh đạo ghê nhỉ, ngừơi ta mới nói 1 câu mà đã đòi lock nick lại rồi....[:O]

Last edited by a moderator:
VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM
Cu™ nói:
Xe em mua về chạy được 2 ngày thì đèn Check Engine nháy, đèn O/D off nháy... nhồi ga không lên, rốt cuộc phải kéo về Ford. KTV check chán chê 2 ngày rồi trả lại & em chạy tới giờ chưa thấy bị lại... Hú hồn nhưng vẫn chưa hết cảm giác lo lắng!

Xe bác bị hết bình điện, hảng đem về sạc lại cái bình cho bác xong giao hàng hết bệnh chạy phà phà.

aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43
Vụ này Fiesta gặp khó à nghe , Ford phải mời bác chủ làm việc thân mật , đổi cho bác con xe mới , chịu tiền trước bạ , rồi khổ chủ sau khi thành sướng chủ sẽ tuyên bố với báo chí là xe hết ... xăng , em là lái mới nên chưa rành mấy cái đèn báo trên xe . không có xăng làm sao nổ máy được !!!
Fiesta lại bán chạy ào ào .
À , còn phải nhờ anh em otosaigon khen vài câu nữa chứ ...
à

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
aaw nói:
Vụ này Fiesta gặp khó à nghe , Ford phải mời bác chủ làm việc thân mật , đổi cho bác con xe mới , chịu tiền trước bạ , rồi khổ chủ sau khi thành sướng chủ sẽ tuyên bố với báo chí là xe hết ... xăng , em là lái mới nên chưa rành mấy cái đèn báo trên xe . không có xăng làm sao nổ máy được !!!
Fiesta lại bán chạy ào ào .
À , còn phải nhờ anh em otosaigon khen vài câu nữa chứ ...
à
Comment đùa nhạt như nước ốc.

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
sushi3t nói:
Cu™ nói:

Xe bác bị hết bình điện, hảng đem về sạc lại cái bình cho bác xong giao hàng hết bệnh chạy phà phà.
Vụ án hy hữu như vậy mà cũng từng có nữa hả bác. Haha... Nghe giải thích thấy cũng... có lý.

aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43
hdtoan nói:
sushi3t nói:
Cu™ nói:

Vụ án hy hữu như vậy mà cũng từng có nữa hả bác. Haha... Nghe giải thích thấy cũng... có lý.
Có một tên húp nước ốc miễn phí mà còn nói dóc !!!!

Hạng F
5/3/05
8.718
72.521
113
đây
hồi trước bên box SantaFe cũng có 1 bác nick khachhang mua xe cả tỉ về chạy kêu lọc cọc dưới gầm, bên bán xác nhận là hỏng, cần thay, và bắt đợi dài cổ... người ta đòi kiện um lên mà rốt cuộc cũng phải đợi cho đến lúc lắp xong...