Tập Lái
21/7/11
14
0
0
Số là em vừa mới đi bảo dưỡng định kỳ 15.000 km về, tối nay vừa mới lấy xe ra chở ku tí ở nhà ra công viên cách nhà 500m, nghe tiếng động cơ lạ, mở thử nắp ca bô, thấy nước làm mát về dưới mức Min, hoảng hồn đậu xe lại chờ cho mát máy chạy vừa về đến nhà...hỡi ôi toàn bộ nước làm mát chảy hết xuống sàn ga ra xe.Nản quá ! kiểu này không thể chạy xe ra bảo dưỡng.....Tưởng tượng nếu chạy đường xa, chắc tiêu luôn cái xe !

Hạng B2
17/12/09
471
1.833
93
Bác mở nắp capo lên,tìm xem ống dẩn nước bị sút ra ở chổ nào và nối nó lại xong rồi đổ nước suối vào(riêng em thì đổ nước máy thôi).Sáng mai bác chạy ra trạm bảo dưỡng bảo các chú thợ làm lại cho chắc và thay nước làm mát luôn.

Tập Lái
21/7/11
14
0
0
Cảm ơn bác đã hướng dẫn.Hy vọng nó chỉ bị sút ra như bác nói.Xe mới mua mà thế này thì nản thật.

Tập Lái
28/5/12
44
0
0
touaregvn.blogspot.com
bình thường không va chạm thì không bị nứt két nước đâu bác, chắc chuột cắn hoặc đi rung lắc nó tuột thôi bác ạ.

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
Cho dù có xi két nước cũng là bình thường thôi mà Bác :)! xui xe mình nó nằm trong cái % bị lỗi, hồi xưa cái Joile bên e xe mới chạy vài tháng phát hiện thảm sán đổi màu hết cho nước làm mát chảy thấm vào, mang vào hãng --> xì dàn nóng, xử lý đỡ bịt dàn nóng, đợi nửa tháng được thay cho cái mới vì xe còn trong tg bảo hàng.

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
51
Campuchia
PhuDuc nói:
Số là em vừa mới đi bảo dưỡng định kỳ 15.000 km về, tối nay vừa mới lấy xe ra chở ku tí ở nhà ra công viên cách nhà 500m, nghe tiếng động cơ lạ, mở thử nắp ca bô, thấy <span style=""background-color: #00ffff;"">nước làm mát về dưới mức Min</span>, hoảng hồn đậu xe lại chờ cho mát máy chạy<span style=""background-color: #ffff00;""> vừa về đến nhà...hỡi ôi toàn bộ nước làm mát chảy hết xuống sàn ga ra xe</span>.Nản quá ! kiểu này không thể chạy xe ra bảo dưỡng.....Tưởng tượng nếu chạy đường xa, chắc tiêu luôn cái xe !
Xuống dưới min... làm gì nghe tiếng máy lạ..?? Chỉ có chãy hết nước máy.. máy mới khô kêu tiếng lạ thôi
màu vàng: chãy vậy mà ko thấy chãy chổ nào thì em bó tay bác..!??:mad:

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Bác chủ mang xe ra Hãng đi, hoặc đt đường dây nóng của nơi bán cho NV xuống tận nhà xem....mong là sự cố nhỏ và rất nhỏ.

Hạng B1
4/8/08
82
13
8
Xe mới chạy 15k km thì nói chung khả năng mục, thủng két nước là ít. Chắc là do hở tuy-o đoạn nào đó thôi, nếu quãng đường không xa lắm bác đổ tạm chai Lavie vào cho đầy rồi chạy qua hãng để kiểm tra lại vậy. Nếu cẩn thận hơn nữa thì đổ lavie vào, nổ máy rú ga mấy phát xem bình nước làm mát có sủi tăm không (nếu sủi tăm thì chắc chắn nước hở ở đâu đó); kiểm tra bằng mắt thường xem nước chảy ra từ đâu- bẻ cục xà bông thơm đắp tạm vào rồi đi.

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Bà bông thơm gặp nóng sùi bọt lên đó bác Long ạ !

Bác chủ đã mang xe đến Hãng chưa bác, việc này cần khẩn trương và chính xác nếu bác nhận ra tình tình là đúng như vậy.
Nếu bác ngại chạy xa bác có thể liên lạc với Kỹ thuật đến nhà xem tình hình cho an toàn nhé bác.

Tập Lái
21/7/11
14
0
0
Cảm ơn các Bác đã quan tâm, tôi đã gọi điện cho SGF, nhân viên xuống tận nhà, kiểm tra, cho kéo về, kết quả bị hỏng bơm nước.Hãng Ford đã bảo hành, thay thế ngay phụ tùng, đồng thời các anh chị ở SGF cũng rất tận tình.Không mất bất cứ chi phí gì.Nói chung qua sự cố , tôi thấy hài lòng đã mua xe ford.vì xe tất yếu có lúc hư hỏng, quan trọng là cách xử lý.Xin cảm ơn anh chị em ở SGF.Trân trọng