F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Được mỗi cái máy Ecoboost, ngoài ra hình dáng trông xấu quá...

Hạng D
7/7/13
4.000
17.426
113
Tan Phu, HCM
Bác nên thử so sánh động cơ e Focus 2.0 và New Mazda 3 2.0! Ford Focus dùng công nghệ củ như bác nói mà đc 2.0 nó đc 170 HP còn Mazda 3 đc 2.0 có 155 HP thôi.
Vấn đề không chỉ ở 1 khía cạnh công suất thôi đâu bác. Mà công nghệ mới nó cho mình nhiều cái hay hơn, như khả năng vận hành êm ái hơn, tiết kiệm nhiên liệu hơn, khí thải ít hơn...Còn New M3 bác nói công suất nhỏ hơn vậy chứ người tiêu dùng đang chọn M3 hay Focus??? Người tiêu dùng VN mình đâu chỉ vì cái máy công suất yếu hơn mà chọn M3 so với Focus phải không bác ??? (xin lỗi các bác đang chạy Ford, em chỉ phân tích theo thực tế chứ không dám chỉ trích hay coi thường ai hết)

• Like
Reactions: Kodak
Hạng B2
15/3/12
387
434
63
Vấn đề không chỉ ở 1 khía cạnh công suất thôi đâu bác. Mà công nghệ mới nó cho mình nhiều cái hay hơn, như khả năng vận hành êm ái hơn, tiết kiệm nhiên liệu hơn, khí thải ít hơn...Còn New M3 bác nói công suất nhỏ hơn vậy chứ người tiêu dùng đang chọn M3 hay Focus??? Người tiêu dùng VN mình đâu chỉ vì cái máy công suất yếu hơn mà chọn M3 so với Focus phải không bác ??? (xin lỗi các bác đang chạy Ford, em chỉ phân tích theo thực tế chứ không dám chỉ trích hay coi thường ai hết)
Bác đã xem và so sánh hết tất cả thông số KT và các thiết bị đc gắn trên 2 chiếc Focus 2.0 và Mazda 3 2.0 chưa? Dù Focus là đời 2012.
Ở thế giới bán chạy nhất nhưng về VN bán ế là chuyện bình thường. Vì KH VN luôn xem hàng Nhật là thần thánh mà. Còn hàng Mĩ là luôn hao xăng....
Như trước đây Mazda 323 và Ford Laser dùng chung động cơ mà người VN cứ nói xe Ford hao xăng chứ có ai nói Mazda hao xăng đâu.
Trước đây Ford nắm quyền sở hữu Mazda, nhưng do khủng hoảng mới bán lại cổ phần. Do vậy Mazda mới có đc chiếc Pick up BT50 dựa vào Ranger.

Hạng B2
18/8/12
421
210
43
HCM
dailyxemitsubishi.com
Bác đi lại đơn thuần cho nhu cầu gia đình thì cũng không nhất thiết cần cái công suất quá lớn để làm gì, nó chỉ phù hợp khi bác thích đua tốc độ và muốn tăng tốc thật nhanh, mà điều đó thì hiện tại VN chưa có đáp ứng được. Nhưng cái công nghệ động cơ để giảm thiểu tiêu hao nhiên liệu cũng như khí thải, tính năng vận hành và chế độ an toàn cho người lái và người đi đường em nghĩ cần thiết hơn.

Hạng B2
2/6/13
356
253
63
47
Chẳng bao lâu nữa Ford sẽ lật đổ Toy tại Vn thôi. Dân trí đang dần dc cải thiện. Xe Ford giờ kiểu dáng đẹp, option nhiều, chẳng còn hao xăng nữa.